Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ถ้าต้องการจะแก้ไขเอกสารเพียงหน้าเดียวจะทำได้อย่างไรค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 tinasr

tinasr

Posted 27 May 2009 - 09:21 AM

อยากทราบว่าถ้าเราต้องการจะแก้ไขเอกสารเพียงแค่หน้าเดียวเราต้องทำอย่างไรค่ะ คือว่า เอกสารที่จะแก้ไขนี้เป็น คู่มือคุณภาพค่ะ แต่เราจะแก้ไขแค่ ผังองค์กร คือมีการปรับเปลี่ยนตำแหน่งพนักงาน 1 คนค่ะ แต่เอกสารฉบับนี้มีทั้งหมด 14 หน้า ปกติถ้าแก้ไขหน้าเดียวก็ต้องเปลี่ยนทั้งฉบับเลยค่ะ แล้วต้องทำสำเนาอีก 3 ฉบับ คือมันเปลืองกระดาษโดยไม่จำเป็นน่ะค่ะ
ไม่ทราบว่ามีวิธีการทำอย่างไรบ้างค่ะ แล้วต้องเปลี่ยนแปลง Proceder ของการควบคุมเอกสารด้วย จะต้องเขียนว่าอย่างไรบ้าง แล้วรูปแบบฟอร์มมีหรือไม่ค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
ถ้าจะให้ดีขอเป็น file เลยก็ดีนะค่ะ จะได้ลอกเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆๆค่ะ

#2 Akiko

Akiko

Premium Member

• Power Members

Posted 27 May 2009 - 04:11 PM

ที่บริษัทฯ ทำอย่างนี้ค่ะ

เราจะทำการแก้ไขเป็นหน้าค่ะ โดยจะมี (ประวัติการแก้ไขเอกสาร) ของ Procedure แต่ละตั ที่เป็นตัวระบุรายละเอียดของการแก้ไข และครั้งที่

แก้ไข วันที่แก้ไข ของเอกสารหน้านั้น และในเอกสารหน้าที่เราแก้ไข ก็จะมีระบุครั้งที่แก้ไขด้วย เพื่อที่จะสามารถ link กันได้ แลเจะเปลี่ยนฉบับ ก็ต่อ

เมื่อ มีการแก้ไขเอกสารที่เนื้อหาเปลี่ยนไปจากเดิมเยอะมาก จนไม่สามารถที่จะระบุรายละเอียดการแก้ไขได้ หรือไม่ก็ จำนวนหน้าเพิ่มขึ้น ค่ะ

ไม่รู้ว่าจะพอที่จะช่วย คุณ tinasr ได้บ้างหรือเปล่า

#3 tinasr

tinasr

Posted 27 May 2009 - 04:26 PM

QUOTE(Akiko @ May 27 2009, 04:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่บริษัทฯ ทำอย่างนี้ค่ะ

เราจะทำการแก้ไขเป็นหน้าค่ะ โดยจะมี (ประวัติการแก้ไขเอกสาร) ของ Procedure แต่ละตั ที่เป็นตัวระบุรายละเอียดของการแก้ไข และครั้งที่

แก้ไข วันที่แก้ไข ของเอกสารหน้านั้น และในเอกสารหน้าที่เราแก้ไข ก็จะมีระบุครั้งที่แก้ไขด้วย เพื่อที่จะสามารถ link กันได้ แลเจะเปลี่ยนฉบับ ก็ต่อ

เมื่อ มีการแก้ไขเอกสารที่เนื้อหาเปลี่ยนไปจากเดิมเยอะมาก จนไม่สามารถที่จะระบุรายละเอียดการแก้ไขได้ หรือไม่ก็ จำนวนหน้าเพิ่มขึ้น ค่ะ

ไม่รู้ว่าจะพอที่จะช่วย คุณ tinasr ได้บ้างหรือเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Akiko เป็นอีกไอเดียที่น่าสนใจค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users