Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอสอบถามว่า เอกสารพวกนโยบายคุณภาพ ต้องนำมาขึ้นทะเบียนรหัสเอกสารหรือไม่

ระบบคุณภาพ ISO9001 ขึ้นทะเบียนเอกสาร

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 mymilo

mymilo

Posted 01 October 2019 - 10:06 AM

ขอสอบถามหน่อยค่ะ เกี่ยวกับระบบ ISO 9001:2015  ในเรื่องของ เอกสารเกี่ยวกับ นโยบายของบริษัท นโยบายการเบิกจ่ายเงิน  นโยบายการตรวจสุขภาพพนักงาน ฯ  มีความจำเป็นต้องนำมาขึ้นทะเบียนเอกสาร / กำหนดรหัสเอกสารหรือไม่คะ

และหากว่าไม่มีต้องนำมาขึ้นทะเบียนเอกสาร เราจะสามารถควบคุมเอกสารเหล่านี้ได้อย่างไรบ้างคะ พอดีที่บริษัทเพิ่งเซ็ตตระบบ ISO  เลยอยากขอความเห็น หรือ จากประสบการณ์ทุกคนในห้องนี้ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ><

ขอบคุณมากค่ะ  :inlove1:

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 01 October 2019 - 11:55 AM

ขอเสนอตามนี้ค่ะ
ไม่จำเป็นต้องขึ้นทะเบียนเอกสาร แต่สามารถควบคุมในรูปแบบประกาศของบริษัท กำหนดหมายเลขประกาศ และจัดทำทะเบียน และอาจควบคุมการแจกจ่าย เนื่องจากประกาศอาจมีการปรับปรุงแก้ไข

#3 mymilo

mymilo

Posted 02 October 2019 - 09:24 AM

ขอบคุณมากๆเลยคะ เริ่มได้ไอเดียแล้ว >< 

แต่ทีนี้แอบสงสัยว่าทำไมเราถึงไม่เอามาขึ้นทะเบียนเป็นประเภทเอกสารหรอคะ เพราะว่า เอกสารพวกนโยบายจะไม่เข้าประเภทพวกเอกสาร  PM SD ED FM หรือป่าว (พอดีอันนี้ขอสอบถามไว้เป็นข้อมูล เผื่อโดนสอบถามเพิ่มเติมคะ 55555)

#4 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 October 2019 - 01:34 PM

เนื่องจากทางบริษัทกำหนดว่า นโยบายเป็นเอกสารที่อยู่เหนือเอกสารทั้ง 4 ระดับตามที่บริษัทกำหนด จึงไม่นำมาควบคุม
และประกาศบางอย่างไม่เกี่ยวข้องในระบบ เช่น เรื่องการเบิกจ่ายเงิน ทางบริษัทจึงดำเนินการตามที่แจ้งไว้ข้างต้นค่ะ

จขกท กำหนดนโยบายไว้เป็นเอกสารลำดับไหน ก็ทำตามที่กำหนดไว้เลยค่ะ

#5 mymilo

mymilo

Posted 02 October 2019 - 05:27 PM

ขอบคุณมากๆเลยคะ ขอกราบงามๆ ><

Also tagged with one or more of these keywords: ระบบคุณภาพ, ISO9001, ขึ้นทะเบียนเอกสาร

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users