Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การกำหนดเลขที่ใบ DAR

ใบDAR

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 nutty12371

nutty12371

Posted 20 August 2019 - 09:35 AM

กำหนดเลขที่ใบ DAR อย่างไรดีคะ  // ปี/เดือน-หน่วยงาน-รันนิ่ง  // ถ้าขึ้นเดือนใหม่ก็ต้องเริ่ม รันนิ่งที่ 001  ใหม่รึเปล่าคะ

ขอคำแนะนำชี้แจงจากพี่ๆด้วยนะคะ  

ขอบคุณมากค่ะ

#2 Rungnapha2535

Rungnapha2535

Super Member

Posted 22 August 2019 - 03:25 PM

ของเรารันเป็นปีค่ะ 001 / ปี 

เช่น EX DAR No .001/19  ก็รันไปเรื่อยค่ะ  

เเต่ถ้าองค์กรมีเอกสารขึ้นทะเบียนเยอะ ลองรันเป็นเดือนเพิ่มก็ได้ค่ะ    :lol2:

#3 krissarakorn

krissarakorn

Supreme Member

• Power Members

Posted 24 August 2019 - 03:20 PM

Run แบบต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ก็ได้ครับ

อยู่ที่ว่าเราอยากจะใช้ประโยชน์อะไรกับการ Run หมายเลข แบบมีเงื่อนไข แบ่งเป็นเดือน, เป็นปี, เป็นแผนก เพื่ออะไร 

หรือว่าไม่มีเลขที่เลย จะเป็นอะไรมั้ย จะหาข้อมูลการขอดำเนินการด้านเอกสารในภายหลังพบมั้ย ถ้าหาได้ง่าย ก็อาจไม่จำเป็น เช่น 

ทำ List ใบ DAR ใน Excel ไว้ ให้สามารถกรองข้อมูลได้ ว่าอยากดู DAR ของเอกสารตัวไหน, แผนกไหน, ขึ่นทะเบียนเมื่อไหร่, แจกใครไปบ้าง ........

DD  MM   YY           Doc         Dept     Rev   Reason               Copy to    

SA                            PD

Receive    Return       Receive    Return

01   02    2019         QM          MR       00     New                1                0                 1             0

Krissarakorn..

Also tagged with one or more of these keywords: ใบDAR

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users