Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับกระบวนการ Incomming ของ QC ด้วยค่ะ

• Please log in to reply
99 replies to this topic

#21 Jotaro

Jotaro

Posted 09 June 2009 - 03:32 PM

เราจบ วิศวกรรมศาสตร์บัณฑิต สาขาวิศวอุตสาหการ จากมหาลัยรัฐบาลที่ได้ที่1ของประเทศไทย
จากนั้นต่อป.โท engineering management ที่ MIT, USA

ปัจจุบันทำงานโรงงานและกำลังเปิดโรงงานเล็กๆของตัวเองอยู่

ส่วนวิชา engineering statistic เราได้คะแนนรองท๊อป
และถ้าเราห่วยก็คงเรียนไม่จบหรอกนะ

พอดีไม่ได้กลับบ้านตารางสุ่มซึ่งตอนที่เรียนมาก็มีอยู่ที่บ้าน ถ้าอยู่บ้านไม่ง้อหรอก

ตอนแรกโหลดไม่ได้ตอนนี้โหลดได้เห็นแล้ว

แล้วก็ติงนิดนึงนะตารางที่ให้มาขาด reduce กับ tighten inspection รบกวนหาให้หน่อยสิคับ

Attached Images

#22 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Super Power Members
  • Interests:-

Posted 09 June 2009 - 03:48 PM

QUOTE(Jotaro @ Jun 9 2009, 03:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เราจบ วิศวกรรมศาสตร์บัณฑิต สาขาวิศวอุตสาหการ จากมหาลัยรัฐบาลที่ได้ที่1ของประเทศไทย congratualtions.gif
ส่วนวิชา engineering statistic เราได้คะแนนรองท๊อป
และถ้าเราห่วยก็คงเรียนไม่จบ4ปีหรอกนะ

พอดีไม่ได้กลับบ้านตารางสุ่มซึ่งตอนที่เรียนมาก็มีอยู่ที่บ้าน ถ้าอยู่บ้านไม่ง้อหรอก

ตอนแรกโหลดไม่ได้ตอนนี้โหลดได้เห็นแล้ว

แล้วก็ติงนิดนึงนะตารางที่ให้มาขาด reduce กับ tighten inspection รบกวนหาให้หน่อยสิคับ

เรียนเก่งนิ หาเอาเองดิ เราง่ะไม่เก่ง เรียนน้อย เก็บข้อมูลบ่อย
แต่เราก้อมีมารยาทที่จะขอบคุณท่านที่มีน้ำใจทุกครั้งที่เก็บ
แม้บางครั้งจะไม่ได้ใช้งานเลยก็ตาม

การศึกษาไม่อาจการันตีได้หรอกว่าคนนั้นๆ ดีหรือเลว
คนที่มีแต่ IQ แต่ขาด EQ มักจะไม่ค่อยมีใครคบ
เพราะมักอวดตัวว่าเก่งเกินคนอื่น

คุณโพสแบบนี้คนอื่นเค้ารู้สึกยังงัยกันคุณรู้บ้างไหม
เวปนี้เค้าใจดีขนาดคุณว่าเค้าขนาดนี้ คุณยังสามารถโพสได้อีก
ซึ่งความเป็นจริงความจะบล็อก IP คุณเสียด้วยซ้ำ

บางครั้งระบบมันก้อต้องมีล่มบ้าง ทำใจให้กว้าง ใจเย็นๆ
กลับไปทำที่บ้านเถอะค่ะ จะได้ไม่ต้องง้อใคร

#23 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 09 June 2009 - 04:04 PM

QUOTE(Jotaro @ Jun 9 2009, 03:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เราจบ วิศวกรรมศาสตร์บัณฑิต สาขาวิศวอุตสาหการ จากมหาลัยรัฐบาลที่ได้ที่1ของประเทศไทย
จากนั้นต่อป.โท engineering management ที่ MIT, USA

ปัจจุบันทำงานโรงงานและกำลังเปิดโรงงานเล็กๆของตัวเองอยู่

และถ้าเราห่วยก็คงเรียนไม่จบหรอกนะ

สรรพคุณที่คุณยกมาอวดอ้าง ไม่ได้ทำให้คนอื่นเค้าคิดว่าคุณเริศที่สุดหรอกนะ unsure.gif

คุณคงอยู่ที่ USA มานาน แล้วที่นั้นเค้าไม่ได้สอนเรื่องน้ำใจหรอคะ หรือว่าคำว่า มารยาทน่ะ มีป่าว dry.gif

คนที่อยู่ใสสังคมชั้นสูง หรือว่าคนที่มีตังค์มากกว่าคนอื่น หรือคนที่มีการศึกษาที่ดีกว่าคนอื่นน่ะ เค้าไม่ได้ยกยอกันทุกคนหรอกนะคะ angry.gif

แต่คนที่มีน้ำใจ และให้อภัยกันต่างหากล่ะ ที่สังคมไทย และ ISO ของเราต้องการ อืมเกือบลืมไปแล้ว huh.gif

คำว่า "ห่วย"น่ะ ไม่ได้หมายความว่าคนที่เรียนไม่เก่ง หรือการศึกษาน้อยหรอกนะคะ wink.gif

ให้กลับบ้านไปทำความเข้าใจใหม่ด้วย จะได้ฉลาดขึ้นบ้าง (ไม่ได้หมายความว่าคุณเรียนไม่เก่ง) laugh.gif laugh.gif laugh.gif
"

#24 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

• Power Members

Posted 09 June 2009 - 04:07 PM

คุณคะที่นี่มีแต่คนใจดี นิสัยดี คนเก่งก็เยอะนะ เข้าขั้นปรมาจารย์ก็มาก แต่ไม่เคยมีท่านใดแสดงตนหรอกค่ะว่าจบจากที่ไหนมา
เพราะที่นี่เป็นเวปที่ดีและแบ่งปันกันจริงๆ ขอความกรุณาใช้คำสุภาพหน่อยนะคะ และคำว่าขอบคุณผู้อื่นนั้นไม่จำเป็นต้องจบอะไรมาหรอกค่ะ
ใช้ได้เลย

ขอบคุณค่ะ

kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#25 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 09 June 2009 - 04:18 PM

ถึงน้องวิศวจ๊ะ อย่าบอกนะว่าจบมหาลัยอะไรพี่กลัวรุ่นพี่ในนี้จะทำใจไม่ได้ ว่ามหาวิทยลัยสอนอะไรคุณมาบ้าง ขอบคุณที่คุณไม่บอกชื่อนะ และก้อสิ่งที่คุณบอกมามันก้อไม่ได้ตอบโจทย์หลายอย่างในการทำธุรกิจ การมีความรู้ดี เก่ง นั้นคือส่วนตัวของน้อง แต่การจะอยู่กับคนอื่นได้เป่า หรือลูกน้องรักหรือเป่าอันนี้มันจะตอบโจทย์คุณเองว่าเป็นคนน่าคบหรือไม่ พี่ไม่รู้นะว่าชีวิตคุณมีเพื่อนเยอะหรือเป่า แต่ถ้าใครเป็นเพื่อนคุณและเห็นคุณโพสแบบนี้ผมว่าเขาคงต้องคิดใหม่แล้วว่า คนอะไรวะใจมันแคบกว่า......ซะอีก โลกใบนี้มันสกปรกพอแล้วอย่าให้มีคนอย่างน้องเพิ่มอีกเลย พี่ขอร้องนะ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#26 iso_man

iso_man

Posted 09 June 2009 - 04:18 PM

ถึงน้องวิศวจ๊ะ อย่าบอกนะว่าจบมหาลัยอะไรพี่กลัวรุ่นพี่ในนี้จะทำใจไม่ได้ ว่ามหาวิทยลัยสอนอะไรคุณมาบ้าง ขอบคุณที่คุณไม่บอกชื่อนะ และก้อสิ่งที่คุณบอกมามันก้อไม่ได้ตอบโจทย์หลายอย่างในการทำธุรกิจ การมีความรู้ดี เก่ง นั้นคือส่วนตัวของน้อง แต่การจะอยู่กับคนอื่นได้เป่า หรือลูกน้องรักหรือเป่าอันนี้มันจะตอบโจทย์คุณเองว่าเป็นคนน่าคบหรือไม่ พี่ไม่รู้นะว่าชีวิตคุณมีเพื่อนเยอะหรือเป่า แต่ถ้าใครเป็นเพื่อนคุณและเห็นคุณโพสแบบนี้ผมว่าเขาคงต้องคิดใหม่แล้วว่า คนอะไรวะใจมันแคบกว่า......ซะอีก โลกใบนี้มันสกปรกพอแล้วอย่าให้มีคนอย่างน้องเพิ่มอีกเลย พี่ขอร้องนะ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#27 o-ple

o-ple

Posted 09 June 2009 - 04:24 PM

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ .......
เวปนี้มีสมาชิกเกือบ 5,000 คน คุณเป็นคนแรกเลยค่ะที่สามารถแสดงความเป็นตัวตนของคุณในด้านลบได้อย่างชัดเจน
ภูมิใจในตัวเองได้เลยค่ะ

ว่าแต่โรงงานผลิตอะไรน่ะ ... ผู้ประกอบการมีคุณภาพทางจิตใจขนาดนี้ คุณภาพของสินค้าคงไม่ต้องพูดถึงค่ะ ...
laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#28 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 09 June 2009 - 04:32 PM

ความรู้ท่วมหัว เอาตัวไม่รอด

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#29 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 09 June 2009 - 04:34 PM

แปลง่ายๆๆ เขาไม่ต้อนรับแล้วอะ

อยู่ไปก็รกโลกจิงคนแบบนี้

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#30 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 09 June 2009 - 04:42 PM

อ่านแล้วจี๊ด จริงๆๆ

ผมว่าอย่าเปิดโรงงานเลย แค่คิดก็เจ๊งแล้วมั่ง แค่มารยาท.............นะ...ก็ไม่ไหวแล้ว

#31 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 09 June 2009 - 04:43 PM

เย้ เย้ เย้ ๆ ดีใจด้วยนะ คุณคือผู้ที่โชคดีที่สุดสำหรับวันนี้ และเว็บนี้เลย !!!! ที่มาให้..่า congratualtions.gif

เออ ๆ คือแบบว่า ไอ้เราก็จบสูงด้วยดิ เรียนตั้งชั้น 5 ของโรงเรียน แต่ก็รู้จักนะ ว่าคำว่า "ห่วย" แปลว่าอารายนะ
ทำเป็นประจำจนเป็นนิสัยป่าว เราอะ น้องวิดสาวะ มาแบบนี้อะแถวบ้านธรรมชาติลงโทษไปหลายรายละ
โอ้ย !!! แย่เลยปกติว่าใครไม่เป็นด้วยดิ หญิงแม่ทราบ ตบปากแตกแน่เลย หุหุ

ทำตัวใหม่นะน้อง คิดจะทำ หรือโพสอะไรอะโปรดให้หัว...คิดหน่อยนะ angry.gif angry.gif
พี่แนะนำว่า น้องออกจากการเป็นสามาชิกไปเหอะ อย่าเข้ามาอีกเลย พี่ยังอายแทนเลยอะ ลาก่อนนะ angry.gif

ไม่ปลื้มเฟ้ย...รู้ตัวป่าว อย่า้เข้ามานะ !!!!!!!

#32 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 09 June 2009 - 04:45 PM

โห...มาช้าหน่อยเดียว ตกข่าวเยยยยย.. biggrin.gif

สงสัย "เขา" error กลับบ้านไม่ถูกแล้วมั้งเนี่ย laugh.gif

#33 tik815

tik815

Posted 09 June 2009 - 04:52 PM

ไม่ error หรอก คนอย่างนี้ยังมึนอยู่ ยังไม่สำนึกตัวเองหรอก

#34 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 09 June 2009 - 04:59 PM

แต๋วแตกไปแล้วมั้ง หุหุ สงสัยขาดความอบอุ่น laugh.gif
เรียนมาขนาดนี้ หากยังอยากอยู่ที่นี่ ว่าง ๆ สแกนวุฒิการศึกษาต่างประเทศมาให้ดูหน่อยนะ เค้าอยากเห้น อยากเห็นอะ
ยังไม่เคยเห็นเลย หน้าตามันเป็นงัย ตั้ง USA wink.gif

อำลา และลาขาดจ้า โชคดีนะน้อง เซ็งนะ เด็กโง่...

#35 MRKAGA

MRKAGA

Supreme Member

• Power Members

Posted 09 June 2009 - 05:08 PM

ตอนที่ไม่ได้ดั่งใจคุณ post ไม่ดีไว้ พอคุณ load ได้แล้ว คุณไม่รู้สึกอะไรเลยหรือครับ
ถ้าคุณกล้าพอที่จะ post ไม่ดีได้ ก็น่าจะกล้าที่จะ ขอโทษทางเจ้าของ web ด้วยนะครับ
ผมว่าชาว ISOTHAI เขาให้อภัยผู้ที่รู้ตัวว่าทำไม่ดีได้นะครับ
ลองดูดีๆนะครับ web นี้มีเรื่องดีๆอยู่อีกเยอะเลย

Think first print later...save paper save the world.

#36 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 09 June 2009 - 05:34 PM

เท่าที่อ่านข้อความที่คุณเขียนมา
ผมคิดว่า คุณไม่เหมาะกับ web site นี้
ซึ่งคนที่อยู่ในบ้านนี้ เน้นการช่วยเหลือแบบเกื้อกูลกัน
ถ้อยที ถ้อยอาศัยกัน ในรูปแบบสังคมที่เจริญด้วยจิตใจและมารยาท

#37 DooK

DooK

Posted 09 June 2009 - 08:24 PM

QUOTE(catdyeye_1234 @ Jun 9 2009, 04:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เย้ เย้ เย้ ๆ ดีใจด้วยนะ คุณคือผู้ที่โชคดีที่สุดสำหรับวันนี้ และเว็บนี้เลย !!!! ที่มาให้..่า congratualtions.gif

เออ ๆ คือแบบว่า ไอ้เราก็จบสูงด้วยดิ เรียนตั้งชั้น 5 ของโรงเรียน แต่ก็รู้จักนะ ว่าคำว่า "ห่วย" แปลว่าอารายนะ
ทำเป็นประจำจนเป็นนิสัยป่าว เราอะ น้องวิดสาวะ มาแบบนี้อะแถวบ้านธรรมชาติลงโทษไปหลายรายละ
โอ้ย !!! แย่เลยปกติว่าใครไม่เป็นด้วยดิ หญิงแม่ทราบ ตบปากแตกแน่เลย หุหุ

ผมเรียนสูงกว่าคุณแคทแน่นอน เพราะผมเรียนชั้น 9!!!!!

ตึ๋งโป๊ะ...!!!!!!
ลายเซ็น

#38 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 09 June 2009 - 08:33 PM

QUOTE(DooK @ Jun 9 2009, 08:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเรียนสูงกว่าคุณแคทแน่นอน เพราะผมเรียนชั้น 9!!!!!

ตึ๋งโป๊ะ...!!!!!!

laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#39 tik815

tik815

Posted 09 June 2009 - 09:05 PM

เออ....เค้าง่ะเรียนชั้นหนึ่ง เรียนไม่สูงก้อล่ายวะ อุ๊ย ลืมตััว หัวหน้าแก๊งไม่ให้ใช้ "วะ" เพราะจะกลายเป็นคนไม่รู้กาละเทสะ เป็นคนไม่ดี แย่ ไม่มีใครรัก ต่อไปเค้าจะไม่พูดอีก อิอิ

#40 thawan

thawan

Posted 09 June 2009 - 10:40 PM

โอ้โฮ! น้องสมาชิกคนนี้โดนถล่มเละเลย แต่ก็สมควรถูกตำหนิจริงๆครับ ขนาดผมนานๆทีจะเข้ามาใน web นี้ ได้แต่อ่านบทความดีๆและมักจะเก็บข้อมูลเพื่อนำไปปรับใช้ พอเห็นแล้วของมันขึ้นครับ + ยอมรับความหยิ่งแบบนี้ไม่ค่อยได้เลย และหวังว่าจะเห็นการโพสต์การขอโทษของน้องครับในอนาคต

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users