Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เอกสาร แบบฟอร์มในระบบคุณภาพ

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Super Member

Posted 10 October 2018 - 12:51 PM

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ดูแลระบบเอกสาร ว่า เอกสาร/แบบฟอร์มในระบบที่ขึ้นทะเบียนถูกต้อง มีหมายเลขเอกสาร , มี Rev. แต่ไม่ได้ระบุวันที่บังคับใช้ลงในเอกสาร/แบบฟอร์มนั้นเลย แต่มีเขียนระบุในใบ DAR แบบนี้ถือว่าเอกสารสมบูรณ์หรือเปล่าค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 10 October 2018 - 01:02 PM

Form ถ้าระบุ วันที่บังคับใช้ ควบคุ๋กับ Revision ด้วยก็จะสมบูรณ์มากยิ่งขึ้น  นะครับ

#3 IATF MAN

IATF MAN

Supreme Member

• Power Members

Posted 10 October 2018 - 01:50 PM

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ดูแลระบบเอกสาร ว่า เอกสาร แบบฟอร์มในระบบที่เขียนทะเบียนถูกต้อง มีหมายเลขเอกสาร , มี Rev. แต่ไม่ได้ระบุวันที่บังคับใช้ลงในเอกสารนั้นเลย แต่มีเขียนระบุในใบ DAR แบบนี้ถือว่าเอกสารสมบูรณ์หรือเปล่าค่ะ

ไม่ระบุวันบังคับใช้ ใน Form ไม่มีปัญหาครับ ดูจาก DAR ok ครับ

#4 CPU

CPU

Posted 10 October 2018 - 09:00 PM

- แบบฟอร์ม เป็นเอกสารสนับสนุนซึ่งใช้อยู่ในเอกสาร

ระบบคุณภาพ แนะนำว่าควรกำหนดรูปแบบของแบบฟอร์ม

ให้ไปในทิศทางเดียวกันกับโครงสร้างของเอกสาร .... ครับ

#5 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 October 2018 - 08:24 AM

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ดูแลระบบเอกสาร ว่า เอกสาร แบบฟอร์มในระบบที่เขียนทะเบียนถูกต้อง มีหมายเลขเอกสาร , มี Rev. แต่ไม่ได้ระบุวันที่บังคับใช้ลงในเอกสารนั้นเลย แต่มีเขียนระบุในใบ DAR แบบนี้ถือว่าเอกสารสมบูรณ์หรือเปล่าค่ะ

ข้อกำหนดไม่ได้บังคับ แต่ควรกำหนดไว้ด้วย เพื่อง่ายต่อการนำไปใช้งานและการควบคุม
ถึงจะกำหนดในใบ DAR แต่ใบ DAR อาจจะมีการทำลายก่อน แล้วจะไปดูที่ไหนล่ะ

#6 krissarakorn

krissarakorn

Posted 11 October 2018 - 08:40 AM

ไม่มีก็ไม่เป็นไร ไม่ได้ผิดข้อกำหนด  แต่ต้องไปดูระเบียบปฎิบัติเรื่องการควบคุมเอกสารและบันทึกขององค์กรเราด้วย ว่ามีกำหนดหรือเปล่าว่าต้องมีวันที่บังคับใช้ระบุในแบบฟอร์มต่างๆ หากมีกำหนดไว้ก็ถือว่าผิดจากระเบียบที่กำหนด 

Krissarakorn..

#7 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Super Member

Posted 11 October 2018 - 05:34 PM

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำค่ะ  ประเด็นคือเราสามารถเพิ่มวันที่บังคับใช้ได้  เพียงแค่ต้องการข้อมูลที่ยืนยันเพราะหัวหน้างานฝ่ายผลิตไม่ยอมเซ็นเอกสารที่พนักงานลงข้อมูลโดยให้เหตุผลว่าแบบฟอร์มผิดข้อกำหนดไม่มีระบุวันที่บังคับใช้ค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users