Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตีแบดครับ ตีแบด

• This topic is locked This topic is locked
17 replies to this topic

#1 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Premium Member

Posted 20 May 2009 - 11:18 AM

มีเพื่อนๆ ท่านใดที่เล่นแบดอยู่บ้างครับ
มีคำถามเกี่ยวกับเรื่องการส่งลูกครับ ประเภทคู่และเดี่ยวครับ
เขตส่งลูก รับลูก ทั้งคู่และเดี่ยว นับเส้นไหนบ้างครับ
ตอนนี้ผมเถียงกับพี่อยู่
ท่านใดรู้ ช่วยสงเคราะห์หน่ยนะครับ laugh.gif

#2 o-ple

o-ple

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 May 2009 - 11:38 AM

QUOTE(วารีทองคำ @ May 20 2009, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีเพื่อนๆ ท่านใดที่เล่นแบดอยู่บ้างครับ
มีคำถามเกี่ยวกับเรื่องการส่งลูกครับ ประเภทคู่และเดี่ยวครับ
เขตส่งลูก รับลูก ทั้งคู่และเดี่ยว นับเส้นไหนบ้างครับ
ท่านใดรู้ ช่วยสงเคราะห์หน่ยนะครับ laugh.gif

เล่นคู่อยู่นะคะ เวลาเสริฟก็ใช้เส้นใน ค่ะ
แต่ถ้าเวลาเล่นก็ใช้เส้นนอกค่ะ

มีคอร์ทไหนแนะนำบอกบ้างนะคะ
ถ้าอยู่โซนบางนา แถวโฮมโปร บางพลีเปิดคอร์ทใหม่แล้วค่ะ ..... rolleyes.gif

#3 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Posted 20 May 2009 - 11:56 AM

คือได้ดูกติกาจากสมาคมแบดมินตัน
เค้าลงว่าเส้นส่งลูกของประเภทคู่ เส้นหลังใช้เส้นหลังใน เดี่ยว เส้นหลังใช้เส้นหลังนอก แต่ไม่ได้บอกเส้นข้างน่ะครับ เส้นข้างบอกแต่ว่าเส้นในเป็นเขตการเล่นของเดี่ยว เส้นนอกของคู่
แต่ไม่มีบอกว่าเส้นข้างเวลาส่งลูกให้ใช้เส้นไหนน่ะครับ

ส่วนผมเล่นอยู่แถว สุขุมวิท 101, 101/1 ครับ
ถ้าใครอยู่แถวนี้และสนใจก็มาตีด้วยกันได้ครับ
เน้นสุขภาพครับ

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 20 May 2009 - 12:10 PM

น้องเปิ้นเล่นคู่ใครหรือจ๊ะ ไม่เห็นบอกกันมั๊งเลย วันหลังขอไปประลองยุทธหน่อยนะ พี่นะแชมป์สามสมัยนะ (บ๊วยนะอิอิ)
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 20 May 2009 - 12:21 PM

QUOTE(วารีทองคำ @ May 20 2009, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ดูตามนี้นะครับ

Attached Images

"

#6 o-ple

o-ple

Posted 20 May 2009 - 12:59 PM

QUOTE(iso_man @ May 20 2009, 12:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น้องเปิ้นเล่นคู่ใครหรือจ๊ะ ไม่เห็นบอกกันมั๊งเลย วันหลังขอไปประลองยุทธหน่อยนะ พี่นะแชมป์สามสมัยนะ (บ๊วยนะอิอิ)

โห ... พี่ป๊อป เปิ้นเพิ่งทราบนะคะว่า.... นอกจากพี่ป๊อปจะเป็นแชมป์โยนโบว์แล้ว ยังเป็นแชมป์แบดฯ อีกอ่ะค่ะ .... อิอิ
มาเมื่อไหร่บอกล่วงหน้านะคะ จะได้จองคอร์ท ค่ะ 55555 (ใครแพ้ออกค่าคอร์ทแล้วกันน๊าค๊า.... ) 555 laugh.gif laugh.gif

#7 iso_man

iso_man

Posted 20 May 2009 - 01:06 PM

จริงๆๆกีเคยตีแบดนะแต่ไม่ค่อยเก่งเท่าไรนะ แค่เคยเล่นเมื่อซะสองปีที่แล้วก่อนเอ็นข้อเท้าจะเดี้ยง แต่ตอนนี้ขอเวลาไปฟิตก่อนนะแล้วค่อยเจอกัน แต่เราจะหาคู่ที่ไหนวะเนี่ย ก๊วนอนาถจิตมีใครตีเป็นบ้างขอคู่ด่วน แต่ถ้าเป็นบาสเกตบอลละโอเช่เลยตัวมหาลัยอิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#8 DooK

DooK

Posted 20 May 2009 - 01:12 PM

ผมชำนาญแต่ดัมมี่ครับ

จะเอาแบบนับแต้มนับหลัก หรือจะ 10-20-30 เสียน้อย เสียกลาง เสียมาก ก็พอไหวครับ 555
ลายเซ็น

#9 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 20 May 2009 - 01:39 PM

ไปตีแบตกับคุณเปิ้นระวังเหนื่อยนะครับ (เก็บลูกเหนื่อย) อิอิ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#10 o-ple

o-ple

Posted 20 May 2009 - 01:51 PM

คุณท้อป อ่ะ ไม่เคยเห็นเราตี แล้วพูดงี้ได้งัยอ่ะ ..... เสียหายนะเนี่ย
ที่จริงเราวิ่งเก็บลูกเองตะหาก ....555 laugh.gif

#11 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Posted 20 May 2009 - 02:15 PM

คุณจอมโจรครับ อันเดียวกับที่ผมดูมาเลยครับ
แต่ที่สงสัยคือเส้นข้างเวลาส่งน่ะครับ
เพราะที่เล่นอยู่ก็เข้าใจว่าใช้เส้นข้างในทั้งคู่และเดี่ยว
แต่ก็มีคนบอกว่าถ้าเล่นคู่ เวลาส่งใช้เส้นข้างเส้นนอก ถ้าเล่นเดี่ยวใช้เส้นข้างเส้นใน
มันสงสัยตรงนี้น่ะครับ

คุณเปิ้น ตีกับผมได้สบายเลยนะเนี่ย ผมเล่นเป็นเด็กเก็บลูก laugh.gif

คุณดุ๊ก ผมเล่นเป็นแต่น้ำเต้า ปู ปลา สอนผมหน่อยสิ 555

คุณiso_man เล่นไม่เก่งก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็เล่นไม่เก่ง เล่นเพื่อสุขภาพครับ อายุเยอะแล้ว มาช่วยผมหารค่าคอร์ท ค่ำลูกแบด ค่าน้ำแล้วกัน biggrin.gif

#12 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 20 May 2009 - 02:54 PM

เล่นคู่
1) เส้นข้าง ตอน serve และ on game ใช้เส้นข้างด้านนอก
2) เส้นหลัง ตอน serve ใช้เส้นใน หลังจากนั้น เส้นนอก

เล่นเดี่ยว เส้นข้าง ใช้เส้นใน และ เส้นหลังใช้ด้านนอก ทั้ง serve และ on game
"

#13 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 20 May 2009 - 04:24 PM

ใครมี W/I รึเปล่า...... tongue.gif

#14 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Posted 20 May 2009 - 04:40 PM

ขอบคุณครับคุณจอมโจรฯ
ขอคารวะ 1 หลอด

ผมมี WI การตบติดเนตครับ คุณ non ตบ 10 ลูก ติดเนต 8 ลูก ตอนนี้เป็นโปรฯด้านนี้แล้ว

#15 iso_man

iso_man

Posted 20 May 2009 - 10:26 PM

QUOTE(วารีทองคำ @ May 20 2009, 02:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณจอมโจรครับ อันเดียวกับที่ผมดูมาเลยครับ
แต่ที่สงสัยคือเส้นข้างเวลาส่งน่ะครับ
เพราะที่เล่นอยู่ก็เข้าใจว่าใช้เส้นข้างในทั้งคู่และเดี่ยว
แต่ก็มีคนบอกว่าถ้าเล่นคู่ เวลาส่งใช้เส้นข้างเส้นนอก ถ้าเล่นเดี่ยวใช้เส้นข้างเส้นใน
มันสงสัยตรงนี้น่ะครับ

คุณเปิ้น ตีกับผมได้สบายเลยนะเนี่ย ผมเล่นเป็นเด็กเก็บลูก laugh.gif

คุณดุ๊ก ผมเล่นเป็นแต่น้ำเต้า ปู ปลา สอนผมหน่อยสิ 555

คุณiso_man เล่นไม่เก่งก็ไม่เป็นไรครับ ผมก็เล่นไม่เก่ง เล่นเพื่อสุขภาพครับ อายุเยอะแล้ว มาช่วยผมหารค่าคอร์ท ค่ำลูกแบด ค่าน้ำแล้วกัน biggrin.gif

ท่านช่างดูถูกเราจิงๆๆ (เออไม่แก่บ้างแล้วไปอิอิ) แต่โทษทีน้องถึงอายุเยอะแต่ก้อลีลาดีนะจะบอกให้555 laugh.gif

#16 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 20 May 2009 - 10:52 PM

QUOTE(iso_man @ May 20 2009, 10:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านช่างดูถูกเราจิงๆๆ (เออไม่แก่บ้างแล้วไปอิอิ) แต่โทษทีน้องถึงอายุเยอะแต่ก้อลีลาดีนะจะบอกให้555 laugh.gif

เหอะน่าพี่ก้อ ตั้งแต่ย้ายมาอยู่หลักสี่เนี่ยงอนเก่งจริงๆ
laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#17 iso_man

iso_man

Posted 21 May 2009 - 09:27 AM

ของเขาแค่หลักสี่ แต่คนของตัวเองนะจะเข้ากม. 5 แล้ว รวมทั้งตัวเองก้อกม. 3 ต้น ถ้ารวมเป็นคู่ของเขาน้อยกว่านะแค่ กม. 6 เอง คิดเอาเองใครไปไกลกว่ากันอิอิ

#18 คิว

คิว

Posted 21 May 2009 - 04:39 PM

เข้ามาดู

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users