Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การติดสัญลักษณ์ SGS UKAS หรือ NAC บนป้ายบริษัททำได้เลยหรือไม่

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 ae-qc

ae-qc

Posted 20 August 2016 - 12:44 PM

เนื่องจากทางบริษัทผมได้รับการับรองมาตรฐาน ISO 9001 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางเจ้านายอยากทำป้ายว่าทางบริษัทได้รับการรับรองระบบ ISO 9001 แต่จะมีการติดสัญลักษณ์ของ SGS, UKAS และ NAC สามารถดำเนินการได้เลยหรือไม่   หรือต้องขออนุญาติเป็นทางการก่อน

ฝากช่วยแนะนำวิธีการมาให้หน่อยครับ เพราะเจ้านายผมต้องการคำตอบอย่างช้าวันจันทร์นี้ครับ

ขอบคุณครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 20 August 2016 - 12:51 PM

ปกติ เมื่อบริษัทคุณได้รับการรับรองจาก CB แล้ว

ทาง CB จะให้เอกสารหลักเกณฑ์เงื่อนไขการใช้ การแสดงเครื่องหมายการรับรองไว้ให้

ซึ่งในเอกสารนั้นจะอธิบายถึงวิธีการใช้ ขอบเขตที่จะใช้ว่าแสดงทีไหนได้บ้าง  รวมถึง Dimension และสีของเครื่องหมาย สัญญลักษณ์ต่างๆ

มีรายละเอียดหมด  ลองค้นหาอ่านดู   หากต้องการใช้เครื่องหมาย ก็ให้ปฏิบัติตามรายละเอียดนั้นๆ  ถ้าทำได้ถูกต้องก็ติดตั้งแสดงได้เลยครับ

ในการทวนสอบว่าคุณใช้เครื่องหมายถูกต้องหรือไม่  ในรอบการมาตรวจของ Auditor จาก CB ที่คุณได้รับรับการรับรอง  เขาจะตรวจสอบและทวนสอบดูความถูกต้อง

ทุกรอบครับ  ลองดูได้จาก Audit Schedule ที่เขาส่งให้คุณแต่ละครั้งได้

#3 KornKrisda

KornKrisda

Super Member

• Power Members
  • Interests:Quality assurance manager
    Nikkei mc aluminum(Thailand) co.,told.

Posted 20 August 2016 - 01:17 PM

เงื่อนไขการการใช้เครื่องหมายก็ตามที่คุณ Food safety อธิบายไปครับ

แต่ถ้าต้องการป้ายติดหน้าบริษัทแบบไม่เสียเงินทอง แนะนำให้ติดต่อไปยังฝ่าย Marketing ของบริษัทที่ให้การรับรองครับ

ปกติ Marketing Dept. ของ CB จะมีงบสำหรับลูกค้าอยู่แล้ว แต่โดยทั่วไปจะต้องขอกันล่วงหน้าตั้งแต่ตอนทำสัญญา

แต่ถ้ายังมีงบอยู่ทาง CB ก็สามารถทำให้ได้...^^

#4 nopiso9001

nopiso9001

Supreme Member

• Power Members

Posted 22 August 2016 - 08:29 AM

เนื่องจากทางบริษัทผมได้รับการับรองมาตรฐาน ISO 9001 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางเจ้านายอยากทำป้ายว่าทางบริษัทได้รับการรับรองระบบ ISO 9001 แต่จะมีการติดสัญลักษณ์ของ SGS, UKAS และ NAC สามารถดำเนินการได้เลยหรือไม่   หรือต้องขออนุญาติเป็นทางการก่อน

ฝากช่วยแนะนำวิธีการมาให้หน่อยครับ เพราะเจ้านายผมต้องการคำตอบอย่างช้าวันจันทร์นี้ครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้CB SGS Thailandเหมือนกันครับ

เรื่องการติดสัญลักษณ์แสดงถึงการได้รับการรับรองระบบการบริหารคุณภาพ

สอบถามกับSales/Marketing SGS Thailand เขามีหน้าที่อธิบายรายละเอียดทุกอย่าง

เพื่อให้ลูกค้าไม่ทำผิดกฎในการใช้งานสัญลักษณ์

โดยเฉพาะสัญลักษณ์ของ AB (UKAS & NAC)

เรื่องป้ายติดโชร์ ปกติSGS Thailandมีงบให้ลูกค้าอยู่ครับลองถามจากSales/Marketing SGS Thailandได้เลย

ที่ให้แน่ๆ พร้อมใบ Certificate คือสติกเกอร์โลโก้ SGS ขนาดประมาณ 30cm X 30cm ครับถ้าได้ไม่พอติดก็ขอเพิ่มได้เลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users