Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

OJT ของผู้จัดการ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Nattakan2014

Nattakan2014

Posted 19 August 2016 - 09:19 AM

เนื่องจากมีผู้จัดการ QA มาใหม่ อยากทราบว่าผู้จัดการจะต้องมีบันทึก OJT ไหมคะ และต้องให้ใครเป็นคนประเมินสอนงาน ตามข้อกำหนด ISO 9001:2008 ข้อในระบุ

ขอบคุณค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 August 2016 - 10:34 AM

เนื่องจากมีผู้จัดการ QA มาใหม่ อยากทราบว่าผู้จัดการจะต้องมีบันทึก OJT ไหมคะ และต้องให้ใครเป็นคนประเมินสอนงาน ตามข้อกำหนด ISO 9001:2008 ข้อในระบุ

ขอบคุณค่ะ

ใช้การอ่านศึกษา Procedure ที่เกี่ยวข้องเองได้ครับ โดยปกติระดับ Manager สามารถเรียนรู้ได้เอง แล้วลงบันทึกเองครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Nattakan2014

Posted 19 August 2016 - 10:43 AM

ใช้การอ่านศึกษา Procedure ที่เกี่ยวข้องเองได้ครับ โดยปกติระดับ Manager สามารถเรียนรู้ได้เอง แล้วลงบันทึกเองครับ

หมายถึง ผู้จัดการ QA ประเมินผลตัวเองและลงชื่อผู้ประเมินเองใช่ไหมคะ

#4 panya su

panya su

• Interests:Amata nakorn Chonburi

Posted 19 August 2016 - 12:01 PM

Posted Today, 10:43 AM

iso_man, on 19 Aug 2016 - 10:34 AM, said:snapback.png

หมายถึง ผู้จัดการ QA ประเมินผลตัวเองและลงชื่อผู้ประเมินเองใช่ไหมคะ

ขอแชร์ ประสบการณ์นะครับ

ผจก.QA, สามารถประเมินตัวเองได้ และเรียนรู้งานด้วยตัวเองและเอกสารคู่มือ หรือ Job Description ได้ แต่โดยภาพรวมการประเมินตัวเองอาจมองว่า ผลที่ออกมาจะดูดีสักหน่อย นะครับ

แต่เราก้อทำตาม Organization Chart ได้ครับ ผจก.QA, ขึ้นตรงกับใคร รายงานใคร ใครเป็นหัวหน้างาน ก้อให้ท่านนั้นประเมินครับ เช่น FM, GM, MD ประมาณนี้ครับ

ถ้าถูกหรือผิด ก้อให้ผู้รู้ อธิบายและตอบอีกที นะครับ

#5 Nattakan2014

Posted 19 August 2016 - 12:45 PM

Posted Today, 10:43 AM

iso_man, on 19 Aug 2016 - 10:34 AM, said:snapback.png

ขอแชร์ ประสบการณ์นะครับ

ผจก.QA, สามารถประเมินตัวเองได้ และเรียนรู้งานด้วยตัวเองและเอกสารคู่มือ หรือ Job Description ได้ แต่โดยภาพรวมการประเมินตัวเองอาจมองว่า ผลที่ออกมาจะดูดีสักหน่อย นะครับ

แต่เราก้อทำตาม Organization Chart ได้ครับ ผจก.QA, ขึ้นตรงกับใคร รายงานใคร ใครเป็นหัวหน้างาน ก้อให้ท่านนั้นประเมินครับ เช่น FM, GM, MD ประมาณนี้ครับ

ถ้าถูกหรือผิด ก้อให้ผู้รู้ อธิบายและตอบอีกที นะครับ

ขอบคุณคะ

#6 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 August 2016 - 02:11 PM

เป็นระดับ Manager แล้ว น่าจะมีวุฒิภาวะพอนะครับ

Self OJT ได้เลย  

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users