Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ปีใหม่นี้ คุณอยากได้อะไรบ้าง ???

• This topic is locked This topic is locked
35 replies to this topic

#1 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 09 November 2009 - 11:39 AM

ปีใหม่นี้ คุณอยากได้อะไรบ้าง ???

ใกล้จะปีใหม่แล้วครับ

อยากรู้ว่า พี่ น้อง ชาว ISOTHAI อยากจะได้อะไรในปีใหม่นี้บ้างครับ

เหนื่อยมาทั้งปีละ .................อิอิ

ขอให้สำลักความสุข…ขอให้ทุกข์กระเด็น
ขอให้เห็นรอยยิ้ม…ขอให้อิ่มความรัก
ขอให้หนักเงินทอง…ขอให้มองฟ้าสวย
ขอให้รวยความฝัน…ขอให้มั่นความดี
ขอให้มีแรงใจ…ในปีใหม่ นี้เทอญ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#2 fudy

fudy

Super Member

Posted 09 November 2009 - 11:47 AM

อยากได้มากที่สุดคือ ความจริงใจให้แก่กันและกันสำหรับสมาชิกทุกคนนะขอรับ

#3 Suppadej

Suppadej

Posted 09 November 2009 - 11:48 AM

1.อยากให้ในหลวงทรงหายพระประชวร และมีพระวรกายแข็งแรง

2.อยากให้คนไทยไม่มีการแยกเป็นสีๆ ให้สามัคคีกัน และภาคใต้สงบสักที

3.อยากให้ตัวเอง "ไม่อยาก" เพราะตอนนี้คำว่า "อยาก" นี่แหละคือ Root cause ที่ทำให้ทั้งเหนื่อยกาย เหนื่อยใจอยู่ทุกวี่ ทุกวัน เช่นอยากได้, อยากมี, อยากเป็น สารพัดอยาก ทำให้เราไม่หลุดพ้นจากวงจรหนูถีบจักรสักทีครับ

คิดว่าแค่ 3 ข้อนี้ก็มีความสุขแล้วครับ

สาธุ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#4 หมูน้อยจ้า

หมูน้อยจ้า

Premium Member

• Power Members

Posted 09 November 2009 - 11:58 AM

ปีใหม่ สิ่งที่อยากได้มาที่สุด คือ...ขอให้ประเทศสงบสุข อิอิ นางงามไปไหมเนี้ยเรา

ง่ายๆ สั้น ๆ ได้ใจความ คือ อยากตะโกนดังๆๆ ว่า ... อยากได้โบนัสเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

โอมเพี้ยง ....

ขอให้สมาชิก ISOThai ทุกคนได้โบนัสเยอะๆๆ กันทั่วหน้า นะค่ะ

หมูน้อย

#5 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 09 November 2009 - 01:26 PM

อยากได้สุภาพบุรุษชายใจดี นิสัยดี(แอบหล่อนิดๆ) อยู่ในโอวาท มาคอยเลี้ยงดูเราสักคน (จะมีไหม๊นะคนแบบนี้)

อยากได้เงินพิเศษสักก้อนคืนให้แม่ 55+ ( เพราะว่าปีนี้ไปขอแม่มามากเหลือเกิน)

ขอให้ปาฏิหารเกิด ดลใจให้เจ้านายให้โบนัสสักเดือนก็ดี (โรงงานพึ่งเปิด อย่าได้หวังเอเอ้ย)

อยากได้เพื่อนที่มีความจริงใจเพิ่มขึ้นเยอะๆ (ไม่หวังแต่ผลประโยชน์จากเราถึงได้คบเรา อย่างนี้ไม่เอา)

ที่สำคัญ อยากให้เพื่อนๆสมาชิก ISOTHAI มีความสุขกันทุกคนและเป็นเพื่อนกันด้วยความจริงใจจ้า

anigif4.gif anigif4.gif anigif4.gif anigif4.gif anigif4.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#6 knight

knight

Posted 09 November 2009 - 02:04 PM

อยากให้มีความสงบและสติคับ smiley-signs003.gif
Mail knight@bluechips.co.th
Mail/MSN knight-tpt@hotmail.com

#7 Oil_Chang

Oil_Chang

Hornor Member

Posted 09 November 2009 - 03:11 PM

สิ่งที่อยากทำ_ที่สุด"คือ"การมองดู_คนที่รัก"รัก"คนอื่น

10ประการที่ผู้หญิงเบื่อแฟนตัวเอง
.......................................
1 สกปรก
2 ขี้หึง
3 โกหก
4 ขี้หลี
5 งก
6 ชอบแต๊ะอั๋ง นิดหน่อยก็ยังดี
7 เก๊กหล่อ ตัวจริงก็ไม่ได้หล่อเท่าไหร่หรอก
8 ขี้เมา เมาเช้าเมาเย็น เมาได้เมาดี เมาแหลกลาญ
9 แคร์เพื่อนจนลืมแฟนตัวเอง
10 เม้าท์แหลกโดยเฉพาะเวลาเมา เม้าท์ตั้งแต่เรื่องขี้ฟันยันเรื่องบนเตียง

#8 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 09 November 2009 - 03:22 PM

QUOTE((( เอ )) @ Nov 9 2009, 01:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้สุภาพบุรุษชายใจดี นิสัยดี(แอบหล่อนิดๆ) อยู่ในโอวาท มาคอยเลี้ยงดูเราสักคน (จะมีไหม๊นะคนแบบนี้)

อยากได้เงินพิเศษสักก้อนคืนให้แม่ 55+ ( เพราะว่าปีนี้ไปขอแม่มามากเหลือเกิน)

ขอให้ปาฏิหารเกิด ดลใจให้เจ้านายให้โบนัสสักเดือนก็ดี (โรงงานพึ่งเปิด อย่าได้หวังเอเอ้ย)

อยากได้เพื่อนที่มีความจริงใจเพิ่มขึ้นเยอะๆ (ไม่หวังแต่ผลประโยชน์จากเราถึงได้คบเรา อย่างนี้ไม่เอา)

ที่สำคัญ อยากให้เพื่อนๆสมาชิก ISOTHAI มีความสุขกันทุกคนและเป็นเพื่อนกันด้วยความจริงใจจ้า

anigif4.gif anigif4.gif anigif4.gif anigif4.gif anigif4.gif

เห็นชอบกับคุณเอ ในทุกข้อ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ว่าแต่ สุภาพบุรุษชายใจดี นิสัยดี(แอบหล่อนิดๆ) ยังมีหลงอยู่บ้างมัยหนอ น่าจะเสร็จคนอื่นไปหมดละ

เหนือกว่าสิ่งใดอยากให้คนไทยทุกคนรักกัน ไม่แบ่งแยก เพื่อในหลวงของเรานะค่ะ

426.gif smiley-signs003.gif

#9 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 09 November 2009 - 04:17 PM

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ ที่ให้ความอยากแก่เรา หุหุ family1.gif

ไม่อยากใช้คำพูดรุนแรง แค่อยากให้อดีตนายถือ หายไปจากโลกนี้ (ไม่รุนแรงใช่มั๊ยนิ อิอิ)

เห็นด้วยกับพี่เอทู๊กกกกประการจร้า

อยากได้โบนัส โบนัส โบนัส (ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ายังไม่ได้ T_T) cry.png

และที่อยากที่สุดคือ อยากขอพรให้ในหลวงมีพระวรกายแข็งแรง

และเห็นพี่น้อง ISO อยู่ได้กันอย่างนี้ตลอดไปนะคะ family1.gif

"

#10 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 10 November 2009 - 08:47 AM

ไม่ค่อยมีใครอยากจะได้อะไรบ้างเหรอ มีอยากได้อยู่หน่อยเดียว แลจะปลงๆๆกันหมดแล้ว อิอิ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#11 Fresh

Fresh

Posted 10 November 2009 - 10:21 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 10 2009, 08:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ค่อยมีใครอยากจะได้อะไรบ้างเหรอ มีอยากได้อยู่หน่อยเดียว แลจะปลงๆๆกันหมดแล้ว อิอิ

อยากได้แฟนใหม่ อิอิ smiley-eatdrink003.gif

#12 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 10 November 2009 - 11:53 AM

QUOTE(Fresh @ Nov 10 2009, 10:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้แฟนใหม่ อิอิ smiley-eatdrink003.gif

สาธุ...ขอให้สมหวังนะจ๊ะ อิอิ

#13 knight

knight

Posted 10 November 2009 - 02:52 PM

อยากร้องเพลงนี้คับ.... 4212.gif

When I was a just a little staff
I asked Ma-nager what will I be
Will “salary up”
Will I be rich
Here's what she(he) said to me

Que sera sera
Salary will not increase!!
The Future’s not ours to see.....
Que Sera Sera

When I was a just a little staff
I asked Ma-nager what will I be
Will “bonus better”
Here's what she(he) said to me
The bonus may not be paid!!!!!
The Future’s not ours to see.....
She(he) say “Sorry” to me

Mail/MSN knight-tpt@hotmail.com

#14 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 10 November 2009 - 02:55 PM

QUOTE(knight @ Nov 10 2009, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากร้องเพลงนี้คับ.... 4212.gif

Will “salary up”

Salary will not increase!!
Que Sera Sera

Will “bonus better”
The bonus may not be paid!!!!!
She(he) say “Sorry” to me

ชื่อคุณ 'knight' ทำให้ผมคิดถึงเกมส์ Ragnarok จัง อิอิ

#15 chada

chada

Supreme Member

Posted 10 November 2009 - 03:36 PM

1. ขอให้ในหลวงสุขภาพแข็งแรง ทรงพระเจริญ

2. ขอให้ประเทศไทยสงบสุข คนไทยรักและสามัคคีกัน

3. ขอให้เงินปรับประจำปีเพิ่มเยอะ ๆ ซัก 10% 4242.gif

4. ขอให้ได้รับโบนัสซัก 3 - 4 เดือน 4242.gif

5. อยากให้คำขอทุกข้อเป็นจริง สาธุ

#16 ทิ.

ทิ.

Posted 10 November 2009 - 03:42 PM

- เอาใจช่วย....ครับ!!! rolleyes.gif

" ʵ

#17 SL4

SL4

Posted 10 November 2009 - 05:16 PM

ขอส่วนตัว
- ขอให้หน้าหนาวนี้ หนาวนานๆหน่อย อาทิตย์ที่แล้วหนาวแค่ 2 วัน อาทืตย์นี้ โ_ตร ร้อนเลย......
- ขอให้ พรุ่งนี้ ยังตื่นขึ้นมา แล้วมีงานทำต่อไป (เรื่อง bonus กับ เงินเดือนขึ้น อันนี้เลิกหวังแล้ว)

ขอส่วนรวม
- ขอให้ทุกๆคน แข็งแรง จะได้มีกำลังมาช่วยกันถาม/ ตอบปัญหา สำหรับ web board แห่งนี้

ขอที่เป็นที่สุดของการขอ
- ขอให้พระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระพลานามัย แข็งแรง พระชนน์มายุยิ่งยืนนาน
--Learning from mistaken--

#18 knight

knight

Posted 10 November 2009 - 05:19 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 10 2009, 02:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชื่อคุณ 'knight' ทำให้ผมคิดถึงเกมส์ Ragnarok จัง อิอิ

แหะๆๆๆ ไม่เคยเล่นคับ แต่สงสัยป๋าคงจะเคยเล่นเน๊อะ เลยตั้งให้หน่ะ

#19 Deejung

Deejung

Posted 11 November 2009 - 10:11 AM

เปลี่ยนจากคำว่าอยากเป็นให้ดีมั้ยครั บ

ให้ความสุขแด่คนที่คุณรัก
ให้ความสุขแก่เพื่อน ๆๆ

#20 mutchy

mutchy

Posted 11 November 2009 - 10:48 AM

ขอด้วยคนๆๆ

อยากได้......ผู้บ่าวดีดี แต่ตามเราไม่ทันสักสองสามคน 555

ล้อเล่นคร่า

อยากโบนัส สิค้า ให้หายเหนื่อยที่ทำงานมาทั้งปีหน่อยไง อิอิ

ทำงานมาทั้งปี เพื่อรอสิ่งนี้คร่าพี่น้อง ....

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users