Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ชาว ISO ชลบุรี และใกล้เคียง รายงานตัวด้วยครับ

• Please log in to reply
481 replies to this topic

#381 wazabi

wazabi

Posted 05 January 2013 - 04:23 PM

หวัดดีด้วยคนค่ะ สมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ ชื่อพลอยค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

#382 kickmanblue1

kickmanblue1

Posted 06 January 2013 - 11:51 AM

สวัสดีดีครับทุกท่าน
ชื่อ หน่องครับ ฝากตัวด้วยครับ
อยู่แถวบายพาสครับ ทำงาน อีสเทริน ระยองครับ

Email kickmanblue@hotmail.com

#383 แมวเหมียว

แมวเหมียว

Posted 21 January 2013 - 04:03 PM

เพิ่งจะมาเป็นสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

#384 panya su

panya su

• Interests:Amata nakorn Chonburi

Posted 24 January 2013 - 03:03 PM

สวัสดี ทุกๆท่านๆ ผม เอส คับ ทำงานที่ อมตะชลบุรี
พึ่งเจอ Website isothai วันนี้ ไปอยู่ไหนมาไม่รู้อิอิออิ
แต่ได้อ่านแล้วได้ความรู้และแนวคิดเยอะดีคับ ชอบๆๆ
Senior engineer quality assurance manager/QMR/EMR. ตำแหน่งโคตรยาว และงานเยอะเหมือนชื่อตำแหน่งอีกน่ะ อิอิอ
ISO 13485,ISO 9001.

#385 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 January 2013 - 03:49 PM

ยินดีต้อนรับทุกท่านนะคะ อ่านศึกษาในนี้เยอะแล้วจะได้อะไรมากมายค่ะ ขอแค่ขยันอ่านค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#386 Dr.puy

Dr.puy

Posted 19 February 2013 - 08:57 PM

สวัสดีค่ะ พิมพ์ ค่ะ เป็น QMR ตัวเล็กๆ อยู่ บ้านบึง รบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^_*    e-mail  puy2550@hotmail.com จร้า

#387 maewmk

maewmk

Super Member

Posted 19 February 2013 - 09:40 PM

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อเหมียว ค่ะ เป็นธุรการแผนกวิศวกรรมซ่อมบำรุง รับผิดชอบด้านการเตรียม Audit ระบบ รวมทั้ง ISO 14000 ด้วยค่ะ

อยากเปลี่ยนงานหาประสบการณ์รบกวนด้วยนนะค่ะ

#388 nhai09

nhai09

Posted 06 March 2013 - 09:06 AM

ชื่อ นาย ค่ะ

ทำงานอยู่แถวบ่อวิน

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

พึ่งเริ่มทำงานหลังจากเรียนจบ กับบริษัทใหม่แกะกล่อง คงต้องรบกวนขอข้อมูล

และการชี้แนะอีกมากมายเลยล่ะคะ

ขอบคุณคะ

e-mail athan2768@gmail.com

#389 kritsada_ch

kritsada_ch

• Power Members

Posted 06 March 2013 - 03:40 PM

สวัสดีครับ

กฤษฎา  ไชยสุข (เดฟ)

ทำงานที่ นิคมฯ แหลมฉบัง (บริษัทฯ ในกลุ่มอิเล็คทรอนิค)

ตำแหน่ง DCC ผู้บริหารให้โอกาส ทำ QMR

E-mail aciddebpy_051@hotmail.com

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

#390 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 07 March 2013 - 04:57 PM

ยินดีต้อนรับทุกท่านแห่งบ้านความรู้ด้านระบบทุกระบบนะคะ
ฝากทุกท่านช่วยเข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆหรือโพสเก่าๆให้เยอะๆนะคะ
รับรองเลยว่านั้นแหละคือขุมทรัพย์แห่งปัญญา แหล่งความรู้ของพวกเรา

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#391 daisuke2013

daisuke2013

Posted 05 April 2013 - 04:37 PM

สวัสดีครับ ชื่อโอครับ

ทำงานที่นิคมอุตสาหกรรมอมตะซิตี้ ระยอง

ตำแหน่งเซล์ล และล่ามครับ

ตอนนี้บริษัทกำลังจะยื่นขอ ISO จึงจำเป็นต้องทำเอกสาร

ผมเองเป็นตัวแทนของแผนกการตลาดเนื่องจากเจ้าหน้าที่ในการตลาดมีคนไทยคนเดียว  ไม่เคยทำเอกสารพวกนี้เลยครับพี่ๆ น้องๆ คนไหนมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

หัวข้อที่ต้องรับผิดชอบในการทำเอกสาร QP คือ Contract Preview , Customer complaint , การติดต่อสือสารกับลูกค้า , PCR , ECR , APQP , PPAP , Drawing / Spec control ,

Procurement , Management review , Business plan

คือเรื่องของเรื่องไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไรเขียนไปแนวทางไหน  จึงอยากขอให้ผู้มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะแนวทางในการจัดทำเอกสารด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

#392 pangpond021

pangpond021

Posted 01 June 2013 - 06:06 PM

สวัสดีคับ

ปอนด์ คับ

ทำงานอยู่ ปิ่นทอง 2

phadungkit.j@hotmail.co.th

ขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ด้วยคับ 

#393 virgin

virgin

Posted 12 June 2013 - 07:33 PM

ด้วยคนคับบบบ

#394 aon_hr

aon_hr

Premium Member

Posted 26 June 2013 - 05:20 PM

รายงานตัวด้วยคนคร๊า

ชื่อ อ้อน

ตำแหน่ง DC

ช้าไปนิด ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ ท่านค่ะ 

มีรัยดีๆ แนะนำได้ที่ isospc1@spcgold.com คร๊า

#395 PANYATUI

PANYATUI

Posted 24 July 2013 - 05:39 PM

สวัสดีคับขอรายงานตัวด้วยคนครับ

ชื่อ  ตุ้ย ครับ

ทำงานอยู่ อมตะนครชลบุรี  ตำแหน่ง DCC

email: chonburi_001@hotmail.com

ขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ทุกคนด้วยคับ 

#396 hengkey

hengkey

Posted 10 September 2013 - 11:27 AM

สวัสดีค่ะ ชื่อกิ๊ก ทำงานอยู่อมตะชลบุรี
แว่ะเข้ามาหาข้อมูลดีๆ ใน ISO Thai บ่อยๆ
แต่เพิ่งจะมาสมัครเป็นแฟนคลับ ยินดีทีได้รู้จักทุกท่านค่ะ
ติดต่อหากันได้ตามเมล์ ==> heng5500@hotmail.co.th

#397 น้องหน้าใส

น้องหน้าใส

• Interests:GFSI, GO

Posted 27 September 2013 - 09:07 AM

:lol2: Nobody can do everything is always right.

ดีครับ น้องหน้าใสแถวๆอมตะ ชลบุรี รายงานตัวคัปผม

沒有人可以做的一切永遠是對的  :lol2: 

#398 khunbrown

khunbrown

Posted 27 September 2013 - 01:25 PM

ชื่อ บราวน์ ครับ

ทำงาน นิคมบางปู E-mail BROWN_ED0424@hotmail.com

กำลังมาทำหน้าที่ QA ไม่ถึงปีครับ ยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลยครับ รบกวนพี่ๆๆ ช่วยให้คำปรึกษาด้วยนะครับ(ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ)

สมาชิกใหม่เชิญรายงานตัวเลยครับ พวกเราเป็นพี่น้องกัน

ชื่อ (ชื่อเล่นก็ได้ครับ).......................

ทำงานแถวไหน .....................

อื่นๆอยากแนะนำอะไรก็ตามสะดวกครับ............

Email , MSN , Facebook ..........

ไว้ติดต่อแจ้งข่าวสารต่างๆๆครับ

ลงแต่ชื่อตกข่าวไม่รู้นะ จะบอกให้ smiley-eatdrink003.giftoothgrin.png

....

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ห้องชลบุรีกว่าจะเปิดห้องได้ ใช้เวลาเลยทีเดียว ......อิอิ
ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนช่วยเปิดห้อง ISOชลบุรี ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ โดยเฉพาะ 20 ท่านที่ช่วยกันลงชื่อ ดังนี้

1. toppy741 2. o-ple 3. nut 4. มือใหม่ 5. คนตัวเล็ก 6. popeye9889 7. Nuch 8. Tik815 9. Dook 10. poohjang
11. apple 12. เด็กศรีราชา 13. DUM 14. Akekarat_1111@hotmail.com 15. moonoi 16.เด็กแหลมฉบังคะ getout.tt@hotmail.com
17.woody_san ทำงานระยอง บ้านชลบุรี 18.นายอรรถ 19.lunlabye 20.catdyeye_1234

ขอบคุณมากครับ thankyou.gif

#399 chonnatee

chonnatee

• Interests:日本語を勉強する事です。

Posted 27 September 2013 - 05:57 PM

ผม ดี้ ครับ

อยู่นิคมปิ่นทอง 1ชลบุรี

chonnatee5479@outlook.co.th <<<24 ชั่่วโมงครับ

E-mail  chonnatee@thaisankyo.co.th  ทำงานครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ

#400 minnie

minnie

Posted 25 October 2013 - 01:50 PM

สวัสดีค่ะ 

ชื่อมุกกี่้ค่ะ

ทำงานอมตะนคร ค่ะ

ทำงานในส่วนของระบบค่ะ

ก็ยินดีค่ะ และก็ดีใจที่ชาวชลบุรีมีน้ำใจไม่ทิ้งกัน ขอความช่วยเหลือก็ได้ได้ตลอดอย่างคุณท็อป ก็ต้องขอบคุณมากกๆ ค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users