Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ใครทำ C-TPAT บ้างครับ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 28 October 2014 - 10:39 AM

พอดีที่บริษัท กำลังจะเริ่มทำ ก็ งงๆ นิดหน่อย เพื่อนๆท่านใด ทำแล้วบ้าง ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วย

ขอบคุณครับ

#2 Deeh

Deeh

Supreme Member

• Power Members

Posted 29 October 2014 - 11:43 AM

เคยทำค่ะ C-TPAT เป็นเรื่องความปลอดภัยของสินค้าที่ส่งออก จากประสบการณ์นะค่ะ auditor มาตรวจเขาก็จะดูเรื่องการขึ้นตู้ มีการตรวจสอบรอยรั่ว การล็อคตู้ ประวัติพนักงานที่ขึ้นตู้ ประวัติพนักงานของบริษัท ตรวจสอบข้อมูลอาชญากรรมของพนักงานทุกคน  รปภ.ก็จะเกี่ยวข้องการควบคุมคน-ของ เข้า-ออกบริษัท  ทุกอย่างเราเขียนคู่มือหรือระเบียบปฎิบัติไว้ค่ะ  (ขอรายการตรวจจาก CB ได้ค่ะจะบอกเป็นข้อๆ มาเลย ผลการตรวจจะออกมาเป็น %)    

#3 Pig_Let

Pig_Let

Posted 26 October 2019 - 10:46 AM

รบกวนขอตัวอย่างเอกสารหน่อยคะ
พึ่งมาทำงานใหม่ โดนโยนงานมาให้ เริ่มต้นไม่ถูกเลย

sudarat13699@gmail.com 

:smiley-signs028:

#4 Natnicha.ch

Natnicha.ch

Posted 16 February 2021 - 09:31 AM

เคยทำค่ะ C-TPAT เป็นเรื่องความปลอดภัยของสินค้าที่ส่งออก จากประสบการณ์นะค่ะ auditor มาตรวจเขาก็จะดูเรื่องการขึ้นตู้ มีการตรวจสอบรอยรั่ว การล็อคตู้ ประวัติพนักงานที่ขึ้นตู้ ประวัติพนักงานของบริษัท ตรวจสอบข้อมูลอาชญากรรมของพนักงานทุกคน  รปภ.ก็จะเกี่ยวข้องการควบคุมคน-ของ เข้า-ออกบริษัท  ทุกอย่างเราเขียนคู่มือหรือระเบียบปฎิบัติไว้ค่ะ  (ขอรายการตรวจจาก CB ได้ค่ะจะบอกเป็นข้อๆ มาเลย ผลการตรวจจะออกมาเป็น %)    

มีข้อกำหนดที่เป็นภาษาไทยไหมค่ะ อยากได้ค่ะ พอดีเพิ่งเริ่มจะทำค่ะยังจับจุดไม่ได้เลย 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users