Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

คำจำกัดความของ Critical, Safety, Regulation.

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 Jaky

Jaky

Premium Member

• Power Members

Posted 20 April 2009 - 11:51 AM

ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับผม
M.Prachak

#2 Reds

Reds

Posted 27 April 2009 - 03:41 PM

Critical ไม่แน่ใจ
ส่วน Safety ก็น่าจะเป็นจุดที่เกี่ยวกับความปลอดภัยทั้งหลาย จุดที่มีการเชื่อม หรือ สป๊อตเป็นต้น
ส่วน Regulation ก็เป็นจุดที่กฏหมายได้กำหนด ซึ่งผมก็พอจะรู้แค่ว่า ในเรื่องของ SOC หรือ RoHS ... สารต้องห้ามนะครับ ( เช่น สารปรอท แคดเมี่ยม ตะกั่ว โครเมี่ยม = SOC ) ว่าสารแต่ละตัวจะมีได้ไม่เกินเท่าไหร่ๆ ซึ่งต้องส่งไปเทส

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users