Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การแต่งตั้งตัวแทนฝ่ายบริหาร (QMR)

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 Khunnong

Khunnong

Posted 08 April 2014 - 05:36 PM

รบกวนสอบถามค่ะ การแต่งตั้ง  QMR  ที่ทราบคือ ผู้บริหารระดับสูง ต้อง แต่งตั้งสมาชิกในทีมบริหารขององค์กรเป็นตัวแทนฝ่ายบริหารเพื่อทำหน้าที่ และรับผิดชอบในการ

- จัดทำ และรักษาระบบบริหารคุณภาพไว้

- รายงานผู้บริหารถึงผลการดำเนินงานของระบบบริหารคุณภาพ

- ส่งเสริมบุคลากรทั่วทั้งองค์กรให้ตระหนักถึงความต้องการของลูกค้า

คำถามก็คือ ดิฉันเป็นพนักงานระดับปฏิบัติการ แต่มีหน้าที่ดำเนินการด้านเอกสารต่างๆของ QMR เปรียบเสมือนผู้ช่วยของ QMR  ทำงานนี้มาเป็นเวลา 3 ปี แล้ว และขณะนี้ทางผู้บริหารจะแต่งตั้งให้ดิฉันเป็น QMR เพื่อให้รับหน้าที่นี้เต็มตัว เนื่องจากมีประสบการด้านนี้แล้ว และเข้าใจในงานที่ทำ

***แต่ดิฉันข้องใจตรงที่ดิฉันไม่ใช้คนในทีมบริหาร จะสามารถได้รับการแต่งตั้งให้เป็น QMR ได้หรือไม่***

รบกวนไขข้อข้องใจหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

อรุณรัตน์

#2 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 April 2014 - 05:41 PM

พอจะบอกได้ไหมครับ ว่าทำงานในตำแหน่งอะไร รับผิดชอบอะไรบ้าง

ธุรกิจเป็นแบบไหน ขนาดเล็ก กลาง หรือว่า ขนาดใหญ่

และพอจะแชร์ผังองค์กรให้ดูได้ไหม ... เดี๋ยวค่อยมาเหลากันต่อครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 Khunnong

Khunnong

Posted 09 April 2014 - 09:34 AM

พอจะบอกได้ไหมครับ ว่าทำงานในตำแหน่งอะไร รับผิดชอบอะไรบ้าง

ธุรกิจเป็นแบบไหน ขนาดเล็ก กลาง หรือว่า ขนาดใหญ่

และพอจะแชร์ผังองค์กรให้ดูได้ไหม ... เดี๋ยวค่อยมาเหลากันต่อครับ

ขอคุณมากค่ะ รายละเอียดขออนุญาติส่งเข้าอีเมล์ส่วนตัวของคุณนุกูลนะค่ะ เพื่อขอคำแนะนำต่อค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users