Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอเกณฑ์การตั้งค่า MPE ของ Lux meter

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 moutainmeaw

moutainmeaw

Posted 20 March 2014 - 04:24 PM

โดน NC ของ CB ค่ะ ให้ส่ง Lux meter ไปสอบเทียบ ทีนี้ติดเรื่องค่า MPE จะตั้งอย่างไรดี เท่าที่ทราบ

คู่มือไม่มีบอก ความละเอียดของเครื่องคือ 1 Lux  แต่จะตั้งตามนี้ก็ติดที่ ค่า Uncer ค่ะ เพราะมันสูงกว่า error มาก

ข้อมูลตามนี้ค่ะ

200 lux error 1 lux Uncer 2.8

400 lux error 0 lux Uncer 5.6

600 lux error 1 lux Uncer 8.4

800 lux error 1 lux Uncer 11     

จะตั้งอย่างไรดีคะ ใครเป็นผู้รู้ หรือเคยสอบเทียบตัวนี้บ้าง

บอกหน่อยค่ะ ไปไม่เป็นเลย ขอบคุณมากค่ะ

#2 Kornpong

Kornpong

Premium Member

• Power Members

Posted 25 March 2014 - 01:58 PM

อันดับแรกต้องทราบก่อนครับว่าไปวัดค่าที่เท่าไหร่ +- เท่าไหร่ก็จะให้ข้อมูลได้ชัดเจนขึ้นครับ แต่ถ้าจะให้ตั้งตามความสามารถของเครื่องคิดว่าไม่น่าจะได้ครับถ้าดูจากผลสอบเทียบแล้ว Uncertrainty สูงมากครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users