Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอ มอก. โดยไม่มีระบบ มีที่ไหนให้คำปรึกษาบ้างครับ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 nooduan_55

nooduan_55

Posted 20 February 2014 - 04:01 PM

เนื่องจากเป็น บริษัทเก่า ทำงานแบบครอบครัวมานาน...รุ่นลูกอยากขอ มอก. เพื่อเปิดตลาด แต่ไม่มีระบบคุณภาพรองรับ จะทำก็ต้องเริ่มต้นใหม่หมด..ขอถาม
1. ต้องขอระบบคุณภาพก่อน มอก.ใช่หรือเปล่าคับ..ที่ไหนให้คำปรึกษาบ้าง แบบประหยัด โรงงานขนาดเล็กนะคับ
2. ถ้าไม่ต้องขอระบบ แล้วขอ มอก.เลย มีโอกาสผ่านเปล่าคับ ถ้าผมทำเอกสารไว้รองรับระบบแค่ตามที่ กำหนดในระบบคุณภาพ โรงงานขนาดเล็ก กำหนด มีประมาณ 5 ข้อนะคับ
3. พี่ ๆ ท่านใดมีประสบการณ์ให้คำแนะนำหรือจะมาเป็นที่ปรึกษา ..รบกวนทิ้งเบอร์โทรไว้ผมจะโทรคุยรายละเอียดด้วย..พร้อมเสนอราคา แบบโรงงานขนาดเล็กนะคับ..ปล. พนักงานที่นี้ แกมาก เกือบ 40 up ทั้งนั้น การอบรมจะเข้าใจกันเปล่าและคนทำเอกสารก็มีน้อยนะคับ

ขอรบกวนด้วยนะคับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 20 February 2014 - 05:39 PM

http://www.tisi.go.t...7-07-03-25.html

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 February 2014 - 09:28 PM

มอก.รู้สึกว่าจะขอได้นะครับ แม้จะยังไม่ได้รับรอง ISO แต่ต้องมีข้อกำหนดอื่นทดแทน รายละเอียดผมจำไม่ได้นะครับ แต่ต้องดูผลิตภัณฑ์ของคุณด้วยอยู่ในกลุ่มที่ต้องขอมอก.หรือไม่ ลองศึกษาสอบถามที่มอก.ดูครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 ruangroong

ruangroong

Super Member

Posted 22 February 2014 - 11:33 AM

ผลิตภัณฑ์เป็นอะไรคะ อ่านแล้วงงอ่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users