Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การจัดทำและขอการรับรองระบบ GMP ของการผลิต Sticker/Label สำหรับอาหาร

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 Chaninya-Nok

Chaninya-Nok

Premium Member

• Power Members

Posted 06 January 2014 - 03:44 PM

รบกวนสมาชิกทุกท่านช่วยแนะนำเรื่อง การหาข้อกำหนดหรือมาตรฐานของ GMP สำหรับบริษัทที่ผลิต sticker/label/ฉลากสำหรับติดข้างกล่องหรือผลิตภัณฑ์ที่จะนำไปบรรจุอาหารด้วยนะคะ พอดีว่า บริษัทกำลังเริ่มทำแต่ยังไม่รุ้ว่าจะไปเริ่มศึกษาจากตรงไหนค่ะ จะหยิบมาตรฐานตัวไหนมาดูบ้าง

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

:smiley-signs028:  :smiley-signs028:  :smiley-signs028:

ระบบที่ดี เริ่มที่ตัวเรา...

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 06 January 2014 - 05:16 PM

ใช้ Codex GMP เป็นตัวนำในการดำเนินการครับ

#3 Food Safety

Food Safety

Posted 07 January 2014 - 05:16 AM

เมื่อระบบแน่นหนาดีแล้ว ค่อยต่อยอดไปทีี BRC IoP ครับ

#4 Chaninya-Nok

Posted 07 January 2014 - 11:36 AM

:thankyou:  :thankyou:  :thankyou:

ขอบคุณมากค่ะ

#5 Food Safety

Food Safety

Posted 07 January 2014 - 09:32 PM

จัดให้ตามคำขอ หากคุณอยากพัฒนาเรื่อง Food Packaging

และต้องการให้ผมช่วยแนะนำ ก็ติดต่อมาได้ตลอดเวลาที่ anusornppc@yahoo.co.th 086-9906087

Attached Files

#6 Chaninya-Nok

Posted 08 January 2014 - 03:17 PM

ขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ  :worthy:  :worthy:  :worthy:

#7 Chaninya-Nok

Posted 08 January 2014 - 03:35 PM

ที่บริษัทผลิตสติ๊กเกอร์ ฉลากที่ไปติดเข้ากับ package ของลูกค้า ถือว่าเป็น Food packaging ด้วยใช่ไหมคะ

หรือมีระบบอื่น พ่วงมาด้วยอีกไหมคะ 

ขอบคุณค่ะ

#8 Food Safety

Food Safety

Posted 08 January 2014 - 03:53 PM

ที่บริษัทผลิตสติ๊กเกอร์ ฉลากที่ไปติดเข้ากับ package ของลูกค้า ถือว่าเป็น Food packaging ด้วยใช่ไหมคะ
หรือมีระบบอื่น พ่วงมาด้วยอีกไหมคะ 

ขอบคุณค่ะ

ฉลากของคุณไปห่อหุ้ม ปกป้องอาหารโดยตรงหรือเปล่า

ถ้าใช่ก้ถือเป็น Food Pkg
ถ้าไม่ใช่ ก้ไม่ใช่ Food Pkg

ปกติโรงงานผลิต sticker แบบนี้ สร้างและใช้ระบบ GMP HACCP เพื่อให้ลูกค้ามั่นใจว่า sticker หรือ Label ของคุณจะไม่ก่อให้เกิดอันตรายด้านเคมี ชีวภาพ กายภาพ แฝงเข้าไป
ในสินค้าหรือ Primary packaging ของเขา

หากใช้ระบบ GMP เข้าไปในกระบวนการผลิต sticker ของคุณ มันก็มีผลทางด้านธุรกิจกว่าคู่แข่งของคุณ

ถามว่าจำเป็นหรือไม่ต่อเรื่อง Food safety ก้ไม่จำเป็นเท่าไร แต่จำเป็นทางธุรกิจหรือไม่ อันนี้ต้องถาม ผู้บริหารของคุณครับ ว่าได้ประโยชน์ทางธุรกิจมากหรือไม่

เป็นความโดดเด่นของบริษัทคุณเมื่อเทียบกับคู่แข่งของคุณหรือไม่

ลองพิจารณาดูครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users