Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

แบบฟอร์มซ่อมบำรุง (รถบรรทุก/รถหัวลาก)

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 01 January 2014 - 11:55 AM

จอมโจรฯ กำลังปรับปรุง  การวัด performance ของ ฝ่ายซ่อมบำรุง

จึงมีการ   แจกแจงงานซ่อม และ เวลามาตรฐานที่ใช้ซ่อมในแต่ละรายการ

รวมถึง  ปรับปรุง แบบฟอร์มซ่อมบำรุง   และ   job list

ช่วย จอมโจรฯ ทบทวน แบบฟอร์มซ่อมบำรุงฯ  ด้วยนะครับ

Attached Files

"

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 01 January 2014 - 09:54 PM

ละเอียดจนไม่รู้ว่าจะปรับอะไรดี

แต่ในทางปฎิบัติ หากทำได้ครบทุกช่องจะดีมากเลยครับ น้าต้อม

คาดว่าจะนำผลจากการทำงานนี้ไปใช้ในการ Analysis data เพื่อการควบคุมในขั้นสูงต่อไปได้นะครับ

#3 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 01 January 2014 - 10:00 PM

โห น้าโอ๋ เล่นเม้นท์แบบนี้ ไม่มีช่องให้ปรับปรุงเลยวุ้ยยยย :cry:

"

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 02 January 2014 - 07:34 AM

โห น้าโอ๋ เล่นเม้นท์แบบนี้ ไม่มีช่องให้ปรับปรุงเลยวุ้ยยยย :cry:

เด๋วจะพยายามเพ่งกระแสจิตอีกครั้งนะครับ  เมื่อคืนกำลังง่วงเลย กระแสจิตอ่อนไปหน่อย  หุหุ

#5 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

• Power Members

Posted 03 January 2014 - 10:41 AM

อ่านแแล้วไม่รู้จะเสนออะไร ยุ่บยั่บไปหมด(น่าจะครบถ้วน)

คงจะมีเรื่องแบบฟอร์ม  ที่น่าจะพิจารณารวมหัวข้อใหม่

ที่เป็นหัวข้อเดียวกัน  เพื่อจะได้ไม่ตาลายและประหยัดค่าน้ำหมึก

ผมอ่านแล้วนึกถึงระบบของทหาร  ก็มีคล้ายแบบนี้แหละครับลองหาใคร

ที่เคยอยู่ในระบบขนส่งทหารดูครับ  เผื่อแตกประเด็นและมีมุมมองใหม่เพิ่มได้

สวัสดีปีใหม่ด้วยครับท่าน

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 03 January 2014 - 03:50 PM

อ่านแแล้วไม่รู้จะเสนออะไร ยุ่บยั่บไปหมด(น่าจะครบถ้วน)

คงจะมีเรื่องแบบฟอร์ม  ที่น่าจะพิจารณารวมหัวข้อใหม่

ที่เป็นหัวข้อเดียวกัน  เพื่อจะได้ไม่ตาลายและประหยัดค่าน้ำหมึก

ผมอ่านแล้วนึกถึงระบบของทหาร  ก็มีคล้ายแบบนี้แหละครับลองหาใคร

ที่เคยอยู่ในระบบขนส่งทหารดูครับ  เผื่อแตกประเด็นและมีมุมมองใหม่เพิ่มได้

สวัสดีปีใหม่ด้วยครับท่าน

เรื่องการรวมหัวข้อใหม่   จอมโจรก็ คำนึงถึงเรื่องนี้จึง รวบรวมให้มันเป็นหมวดหมู่เดียวกัน

แต่เดี๋ยว จอมโจรฯ  จะดูอีกทีว่า จะกรุ๊ป หัวข้อให้มันเป็นหมวดหมู่เดียวกันได้อีกหรือเปล่า

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

"

#7 pipat69

pipat69

Posted 21 August 2014 - 10:45 AM

จอมโจรฯ กำลังปรับปรุง  การวัด performance ของ ฝ่ายซ่อมบำรุง

จึงมีการ   แจกแจงงานซ่อม และ เวลามาตรฐานที่ใช้ซ่อมในแต่ละรายการ

รวมถึง  ปรับปรุง แบบฟอร์มซ่อมบำรุง   และ   job list

ช่วย จอมโจรฯ ทบทวน แบบฟอร์มซ่อมบำรุงฯ  ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ :D

#8 job2419

job2419

Premium Member

• Power Members

Posted 12 April 2015 - 10:59 PM

Thanks kub

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users