Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากทราบวิธีการตั้งขอบเขตการรับรอง ISO 14001

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 The new

The new

Super Member

• Power Members

Posted 19 December 2013 - 11:28 AM

พอดีเป็นมือใหม่ ต้องหัดเขียน ขอบเขตขอรับรองระบบ ISO 14001 แต่ไม่รุจะเขียนอย่างไร รุ้แต่ลักษณะงานที่ทำครับ

ทำการผลิตไม้ปาติเกิลบอร์ด และขายผลิตภัณฑ์ไม้ปารติเกิลบอร์ดติดกระดาษหน้าเมลามีน

ปัญหาสิ่งแวดล้อม ฝุ่นจากไม้แปลรูป น้ำ เคมี และควันครับ ประมาณนี้ จะต้องเขียน ขอบเขตในการรับรองอย่างไรครับ

และอีกอย่าง ในบริเวณพื้นที่ใกล้เคียงก็จะเป็นโรงงานในเครือ ซึ่งกระบวนการผลิตเป็นคนละกิจกรรม จะมีผลกระทบกับการกำหนดขอบเขตในการขอรับรองหรือไม่ครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ไม่มั่นใจนะครับ เคยแต่เขียน ขอบเขตรับรองระบบ ISO 9001

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 December 2013 - 04:11 PM

ก็ขอบเขตคือพื้นที่กิจกรรมที่มีอยู่ละครับ ง่ายๆเลยคือบ้านเลขที่มีพื้นที่กิจกรรมนั้นๆ ซึ่งคุณอาจมีหลายที่ก็ได้ ส่วนที่ว่า scope คือ ขอบข่ายที่ขอการรับรอง ก็เหมือน 9001 ละครับผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์ตามที่คุณบอก

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 December 2013 - 07:29 PM

ก็ขอบเขตคือพื้นที่กิจกรรมที่มีอยู่ละครับ ง่ายๆเลยคือบ้านเลขที่มีพื้นที่กิจกรรมนั้นๆ ซึ่งคุณอาจมีหลายที่ก็ได้ ส่วนที่ว่า scope คือ ขอบข่ายที่ขอการรับรอง ก็เหมือน 9001 ละครับผลิตและจำหน่ายผลิตภัณฑ์ตามที่คุณบอก

จัดปายยยยยยย

#4 The new

The new

Super Member

• Power Members

Posted 20 December 2013 - 05:26 PM

ขอบคุณครับ :lol2:  :lol2:  :lol2:  

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users