Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

outsource

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 KUNGSINGTUY

KUNGSINGTUY

Posted 31 March 2009 - 04:09 PM

เข้าใจความหมายค่ะ แต่อยากได้ Procedure ในการควบคุมนะค่ะ เพราะว่ายัไม่เข้าใจเลย
ตัวอย่างนะค่ะ ที่บริษัท A ผลิตแผ่นวงจร ต้องใช้แผ่นฟิล์มในการติดที่ตัวชิ้นงาน แต่จะต้องไปจ้างบรษัท B ในการ
จ้างตัดแผ่นฟิล์มให้มีขนาดและรูปร่างชิ้นงานตามที่ลูกค้ากำหนด แล้วเราจะควบคุมบริษัท B ได้อย่างไรค่ะ

เรียนผู้ใจดีช่วยอธิบายพร้อมตัวอย่างด้วยนะค่ะ

#2 SL4

SL4

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 01 April 2009 - 12:52 PM

QUOTE(KUNGSINGTUY @ Mar 31 2009, 04:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าใจความหมายค่ะ แต่อยากได้ Procedure ในการควบคุมนะค่ะ เพราะว่ายัไม่เข้าใจเลย
ตัวอย่างนะค่ะ ที่บริษัท A ผลิตแผ่นวงจร ต้องใช้แผ่นฟิล์มในการติดที่ตัวชิ้นงาน แต่จะต้องไปจ้างบรษัท B ในการ
จ้างตัดแผ่นฟิล์มให้มีขนาดและรูปร่างชิ้นงานตามที่ลูกค้ากำหนด แล้วเราจะควบคุมบริษัท B ได้อย่างไรค่ะ

เรียนผู้ใจดีช่วยอธิบายพร้อมตัวอย่างด้วยนะค่ะ

ผมขอตอบตามความคิดเห็นของผม น้ะครับ
4.1 note 2 กับ 3 ไม่ได้ต้องการ เอกสาร ครับ
ถ้าคุณเป็น A ต้องจาก B ในการตัด film, requirement คุณคือ ให้ supplier ตัดงานให้ได้ตามกำหนด แค่นั้นเองครับ
ส่วนเราจะควบคุม B อย่างไร 7.4 เป็นตัวบอกครับ
ถ้าทำ TS จะ cover ตัวนี้แล้วครับ rolleyes.gif

outsource มีกระทู้ด้านล่างเยอะครับ

--Learning from mistaken--

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users