Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มาแล้ว เช็คช่วยชาติ...

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 18 March 2009 - 04:11 PM

มีข่าวดีมาเล่าสู่กัน สำหรับเพื่อน ๆ ชาว ISO และชาวเราผู้ใช้แรงงาน สำนักงานประกันสังคมประกาศจ่ายเช็คแล้ว..
คนละ 2,000 บาท ดีใจด้วยจัง เห็นว่าจ่ายระหว่างวันที่ 26 มีนาคม ถึง วันที่ 8 เมษายน 2552 นี้
สำหรับ 5.5 ล้านคนแรก ที่สำคัญต้องไปรับด้วยตนเองนะ มอบฉันทะไม่ได้

ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับด้วยนะค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 18 March 2009 - 04:27 PM

ว้าไม่ได้เหมือนกัีน เอารีบไปรับเงินแล้วใช้จ่ายอย่างรู้คุณค่านะจ๊ะ ยินดีด้วยครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 19 March 2009 - 08:31 AM

ก็เข้าใจนะคะว่ากลัวจะมีคนแอบอ้างรับแทนกัน แต่ว่าแล้วอย่างนี้

พนักงานจะสะดวกไปรับเองหรอค่ะ แต่ละเขตพนักงาน เป็นหมื่นคน

ทำไมเค้าไม่ทำให้ง่ายกว่านี้เนอะ แต่ก่อนเคยเห็นบอกจะส่งไปบ้าน

หรือไม่ก็ให้ฝ่ายบุคคลรับให้ ยุ่งยากจริง ๆ dry.gif

แต่ว่ายังไงก็ยังดีที่เค้าให้อ่ะนะ 555 laugh.gif

"

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 19 March 2009 - 08:56 AM

ขอแสดงความยินดีกับคนที่จะได้รับเงินด้วยครับ
ขอให้ช่วยกันกระตุ้น การหมุนเวียนเงินในประเทศด้วยอย่างเต็มที่นะครับ

#5 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 19 March 2009 - 10:44 AM

ของที่ทำงานผมรับ 31 มี.ค.นี้ครับ

06.00 - 08.30 น. ทางหน่วยงานมาแจกให้ที่โรงงาน

ข้อห้าม ...ห้ามถามเค้านะ

บอกน้องๆ ให้เขียนชื่อ นามสกุลเต็มเท่านั้น + บัตรประชาชน

เค้าแจกตามลำดับตัวอักษรง่ะ

เช็คเป็นของ ธ.กรุงเทพ มีอายุเช็ด 60 วัน ห้ามทำหายนะ ไม่งั้นยาววว

#6 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 19 March 2009 - 11:54 AM

ล่าสุดได้ข่าวมาว่า หลายองค์กรร้องเรียนไป เรื่องพนักงานต้องลางานไปรับเช็ค
ทางประกันสังคมจึงกำลังมีการประชุมหาข้อยุติใหม่ เห็นว่าพรุ่งนี้ให้ติดต่อเช็คผล
กันอีกครั้ง (เพราะที่ทำงานก็ลากันหมดเลย แทบไม่มีคนทำงาน)

ท่านใดมีข้อมูลก็ส่งข่าวกันบ้างนะค่ะ

#7 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 19 March 2009 - 12:37 PM

QUOTE(catdyeye_1234 @ Mar 19 2009, 11:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ล่าสุดได้ข่าวมาว่า หลายองค์กรร้องเรียนไป เรื่องพนักงานต้องลางานไปรับเช็ค
ทางประกันสังคมจึงกำลังมีการประชุมหาข้อยุติใหม่ เห็นว่าพรุ่งนี้ให้ติดต่อเช็คผล
กันอีกครั้ง (เพราะที่ทำงานก็ลากันหมดเลย แทบไม่มีคนทำงาน)

ท่านใดมีข้อมูลก็ส่งข่าวกันบ้างนะค่ะ

ติดต่อให้เค้าเอามาให้พนักงานที่บริษัท ไม่ได้เหรอครับ ของผมได้แล้วแต่ขอให้มา 2 วันเค้าไม่ยอมครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users