Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การสอบเทียบแม่เหล็ก

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 aumi

aumi

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 March 2009 - 02:16 PM

มีเรื่องสอบถามอีกแล้วค่ะ การสอบเทียบแม่เหล็ก ในใบรายงานการสอบเทียบจำเป็นต้องมีรายละเอียดอะไรบ้าง ที่หนูได้มามีเพียงแค่ผลว่าณ.ตำแหน่งแม่เหล็กนี้มีค่ากี่เกาท์ เท่านั้นเองไม่มีค่า Uncer ค่ะ รายงานนี้ใช้ได้ใหมค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 12 March 2009 - 09:03 PM

QUOTE(aumi @ Mar 11 2009, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีเรื่องสอบถามอีกแล้วค่ะ การสอบเทียบแม่เหล็ก ในใบรายงานการสอบเทียบจำเป็นต้องมีรายละเอียดอะไรบ้าง ที่หนูได้มามีเพียงแค่ผลว่าณ.ตำแหน่งแม่เหล็กนี้มีค่ากี่เกาท์ เท่านั้นเองไม่มีค่า Uncer ค่ะ รายงานนี้ใช้ได้ใหมค่ะ

ถูกต้องแล้วครับ
รายงานเท่านี้ก็พอแล้ว ไม่มีค่า Uncertaintyหรอกครับ
การวัดความเข้มของสนามแม่เหล็ก ควรวัดหลายๆตำแหน่งนะครับ
และให้หน่วยตรวจวัด รายงานค่าแต่ละจุดไว้ด้วย
เพื่อดูการกระจายความเข้มของสนามแม่เหล็กทั้งระบบ

ส่วนเกณฑ์กำหนด เกณฑ์ตัดสิน ก็อย่างที่เคยบอกไว้ว่า เรากำหนดเองไปก่อน
จนกว่าจะมีข้อมูล Support ถึงเรื่องเกณฑ์มาตรฐาน

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users