Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Internal Audit

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 Nuch

Nuch

Supreme Member

• Power Members

Posted 02 March 2009 - 11:58 AM

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ พอดีที่บริษัทฯ กำลังจะขอการรับรองระบบ และจะต้องทำ Internal Audit ก่อน และก่อนไปทำการตรวจจะต้องเขียน Check List
คำถามคือว่า Check List จำเป็นต้องให้ QMR ตรวจสอบก่อนหรือเปล่าคะ เพราะที่บริษัทฯ ยังใหม่ และ Auditor ยังไม่มีประสบการณ์ในการลงพื้นที่จริง thankyou.gif

#2 DC ตัวน้อย

DC ตัวน้อย

Premium Member

• Power Members

Posted 02 March 2009 - 12:03 PM

QUOTE(Nuch @ Mar 2 2009, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ พอดีที่บริษัทฯ กำลังจะขอการรับรองระบบ และจะต้องทำ Internal Audit ก่อน และก่อนไปทำการตรวจจะต้องเขียน Check List
คำถามคือว่า Check List จำเป็นต้องให้ QMR ตรวจสอบก่อนหรือเปล่าคะ เพราะที่บริษัทฯ ยังใหม่ และ Auditor ยังไม่มีประสบการณ์ในการลงพื้นที่จริง thankyou.gif

ถึงคุณนุช
ถ้าถามความเห็นของ milk ควรที่จะให้ QMR ตรวจก่อนจะได้รู้ว่าcheck list ที่เราทำขึ้นมาครอบคลุมไหม ยังขาดหัวข้อไหนบ้างจะได้เพิ่มเติมให้ครบถ้วนเพื่อประสิทธิภาพในการทำ IQA นะค่ะ ตอนนี้บริษัทของ Milk ก็กำลังจะทำ IQA อาทิตย์นี้เหมือนกันค่ะวันที่ 12-13 มีนาคมมีตรวจเพื่อ Re-certification ค่ะ

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 02 March 2009 - 12:58 PM

เห็นด้วยกับคุณ DC ตัวน้อยครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users