Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เอาโปรแกรม Document Control มาฝาก

• Please log in to reply
203 replies to this topic

#41 DEMO

DEMO

Premium Member

• Power Members

Posted 09 March 2009 - 08:37 AM

QUOTE(golfmba8 @ Mar 6 2009, 09:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทษด้วยคับผมลืมอ่านข้อความด้านบนตอนนี้เข้าไปแก้ไขชื่อแผนกได้แล้วคับเดี๋ยววันจั
นทร์จะเริ่มใช้ แล้วจันทร์หน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคับ ขอขอบคุณสำหรับโปรแกรมดีๆ thankyou.gif

แก้ตรงไหนครับสำหรับชื่อแผนก ผมยังแก้ไขไม่ได้เลย รบกวนสอนหน่อยครับ

#42 golfmba8

golfmba8

Posted 09 March 2009 - 08:57 AM

แก้ไขชื่อแผนก
แก้ไขฐานข้อมูล(ไม่ต้องใส่รหัส)> ช่องที่ 1 มุมซ้ายบน (ช่องแรกเลือกแผนกที่ต้องแก้ไข ช่อง2 พิมชื่อแผนกที่ต้องการ)

#43 DEMO

DEMO

Posted 09 March 2009 - 09:14 AM

QUOTE(golfmba8 @ Mar 9 2009, 08:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แก้ไขชื่อแผนก
แก้ไขฐานข้อมูล(ไม่ต้องใส่รหัส)> ช่องที่ 1 มุมซ้ายบน (ช่องแรกเลือกแผนกที่ต้องแก้ไข ช่อง2 พิมชื่อแผนกที่ต้องการ)

ได้แล้วครับขอบคุณมาก

#44 safety_envi

safety_envi

Posted 20 March 2009 - 10:38 AM

ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มั่กๆๆ

#45 PPJA

PPJA

Posted 23 March 2009 - 03:49 PM

ขอโทษด้วยครับ ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ

สรุปคือ ไม่ต้องใส่ password เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

---------------------------

รบกวนแจ้ง password ที่ถูกต้องด้วยครับ เนื่องจากไม่สามารถแก้ไขฐานข้อมูลได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 25 2009, 10:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีไปได้มาจาก thaiware นะครับ เขาแจกฟรี
เลยเอามาฝากให้ลองใช้กันดูครับ อาจทำงานสะดวกขึ้นนะครับ ลองดูๆ..............

โปรแกรมบริหารจัดการเอกสาร (Document Control DCMS) ISO Document Control Message from Developer (ข้อความจากทางผู้พัฒนาโปรแกรมนี้) " โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมที่เขียนขึ้นจาก Excel VBA ซึ่งใช้ในการควบคุมเอกสาร ISO ที่ต้องเขียนผ่าน Excel เพราะบริษัทผมใช้การเก็บข้อมูลใน Excel มานาน และโปรแกรมตัวนี้ต้อง Run บน Office 2000 ขึ้นไปครับ และ Password ที่ใช้ในการจัดการฐานข้อมูล คือ admin ลองใช้ดูครับ "
--------------------------------------------------------------------------------
Version 1.3 Update กันต่อครับ จากเดิม Version 1.2 ที่นานมาแล้ว ไม่มีในส่วนของ Report เพิ่งจะมีเวลาเพิ่มเติมครับ เอาไปใช้กันดูครับ หากมีส่วนใดที่ต้องการเพิ่มเติมก็ Mail มาหาได้ครับ อาจจะใช้ Code ง่ายๆ สามารถแกะดูผ่าน VBA ได้เลยครับ ไม่ยุ่งยาก เพราะ Concept ของผมใช้ Excel เป็นตัวช่วยในการทำงาน และห้องกันความผิดพลาดครับ หากมั Bug รบกวนแจ้งด้วยครับ
--------------------------------------------------------------------------------
Note โปรแกรมนี้ ทางผู้พัฒนา โปรแกรม (Program Developer) เขาได้แจกให้ ทุกท่านได้นำไปใช้กันฟรี FREE !! นะครับผม โดยท่าน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ครับผม โดยท่านสามารถที่จะติดต่อกับทาง ผู้พัฒนาโปรแกรมนี้ได้ทาง E-Mail damrongrat@yahoo.com (ภาษาไทย, ภาษาอังกฤษ) นะครับผม ...

ที่มา http://www.thaiware....nfo.php?id=3779

.
.
ปล. ถ้าใช้ไม่ได้ลองทำตามนี้ครับ ไปที่ Tools > Macro > Security. เลือกแบบ LOW ปิดโปรแกรมแล้วเข้าใหม่นะครับ
.

#46 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Posted 24 March 2009 - 08:18 AM

สวัสดีค่ะ ได้ทดลองใช้โปรแกรมแล้ว แต่มีส่วนที่ยังใช้ไม่ได้ คือ หัวข้อดำเนินการด้านเอกสาร แล้วจะลองขอเอกสารใหม่ แล้วเหลือตรงช่องแผนกที่รับสำเนาและจำนวนชุดที่ใส่ข้อมูลไม่ได้น่ะค่ะ มันเลยทำต่อไม่ได้ มีท่านใดใช้ได้แล้ว ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ อ้อ ใช้ใน Excel 2007 ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าคุ่ะ

#47 nantapong

nantapong

Supreme Member

Posted 24 March 2009 - 09:36 AM

#48 Yakuza

Yakuza

Posted 24 March 2009 - 03:15 PM

กำลังลองนำมาใช้ค่ะ
คุณท้อป ขอบคุณมากค่ะ

tongue.gif biggrin.gif laugh.gif
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#49 RAKB9

RAKB9

Posted 25 March 2009 - 08:41 AM

การแก้ไขชื่อแผนก OK แล้ว ยังใช้ไม่ได้ในหัวข้อดำเนินการด้านเอกสาร ถ้าใครสามารถใช้ได้สมบูรณ์แล้วกรุณาช่วยแนะวิธีด้วยค่ะ

#50 PeachOfMind

PeachOfMind

Posted 26 March 2009 - 08:15 PM

toyou.gif ขอบคุณนะค่ะ

#51 MRKAGA

MRKAGA

Posted 08 April 2009 - 08:44 AM

QUOTE(วารีทองคำ @ Mar 24 2009, 08:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีค่ะ ได้ทดลองใช้โปรแกรมแล้ว แต่มีส่วนที่ยังใช้ไม่ได้ คือ หัวข้อดำเนินการด้านเอกสาร แล้วจะลองขอเอกสารใหม่ แล้วเหลือตรงช่องแผนกที่รับสำเนาและจำนวนชุดที่ใส่ข้อมูลไม่ได้น่ะค่ะ มันเลยทำต่อไม่ได้ มีท่านใดใช้ได้แล้ว ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ อ้อ ใช้ใน Excel 2007 ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าคุ่ะ

ตรงนี้ให้ออกเอกสารใหม่ก่อนครับ แล้วถ้าจะสำเนาให้ทำการขอเอกสารเพิ่มทีหลังครับ แยก DAR กัน
ว่าจะนำมาใช้จริงแล้ว มีใครพบปัญหาอะไรอีกไหมครับ
Think first print later...save paper save the world.

#52 Chaney5200

Chaney5200

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 April 2009 - 09:53 AM

ใช้ได้บางเมนูค่ะ มันจะขึ้นว่า Runtime Error....
ในเมนูรายงานประเภทต่างๆ, ดำเนินการด้านเอกสาร
และใช้ password ที่บอกก็ไม่ได้ค่ะ
The gold of an argument should be progress, not victory.

#53 Pui11

Pui11

Posted 08 April 2009 - 11:33 AM

ขอบคุณ ข้อมูลดี ๆๆ
แต่ลองแล้ว เปิดไม่ได้คะ
ให้ Version 2007 ไม่มี Tool คะ

#54 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 08 April 2009 - 11:53 AM

QUOTE(Pui11 @ Apr 8 2009, 11:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ ข้อมูลดี ๆๆ
แต่ลองแล้ว เปิดไม่ได้คะ
ให้ Version 2007 ไม่มี Tool คะ

ลองถามคุณอยากรู้แต่ไม่อยากถามดูครับ เห็นใช้ V 2007 เหมือนกัน

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#55 Auto_ISO

Auto_ISO

Super Member

Posted 08 April 2009 - 02:00 PM

thankyou.gif ขอบคุณค่ะ ( จะลองใช้ดู )

#56 o-ple

o-ple

Posted 08 April 2009 - 02:25 PM

อยากรู้จัง ว่า............ถ้าแต่ละแผนกรับสำเนา..จำนวนไม่เท่ากัน
จะป้อนข้อมูลยังไงล่ะคะ หรือว่าต้องป้อนข้อมูลแบบแยก DAR. อีก ........... เหรอคะ blink.gif

#57 testvw

testvw

Posted 10 April 2009 - 11:47 AM

ขออนุญาตร่วมเสริม เนื่องจากน้องใหม่ ค้นหาเพื่อนำมาใช้ประโยชน์ เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้เบื้องต้น ประทับใจ ขอบคุณในการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ และแบ่งปัน

ปัญหาในเบื้องต้น ช่วยสรุปอีกครั้ง โดยส่วนใหญ่ ถ้าตั้งใจอ่านจะพบดังนี้
๑. Security Level ของ Excel ตั้งเป็นระดับต่ำสุดขอรับ รวมไปถึง Version ต้องมากกว่า 2000 ขึ้นไป
๒. เรื่อง Password สรุป ด้วยความปรารถนาดี ขณะนี้ มีคนปลดออก ไม่ต้องใส่ แล้ว เคาะ Enter เข้าไปแก้ไขฐานข้อมูลได้เลย
๓. สำหรับคนที่ Run Time Error เสียเวลาในการ Debug มาก เหตุที่เกิดคือ เครื่องที่ท่านใช้ขณะนี้ ไม่มี Object หรือ Library ที่มากับ Office ขณะที่ลงโปรแกรม Office ตอนเริ่มต้น เลือกที่จะลงไม่ครบ จึงส่งผล วิธีแก้ไข
๓.๑ ง่ายสุด หาเครื่องใหม่ ทดลองใช้ จนพอใจ มั่นใจ ก็ใช่ต่อไป
๓.๒ ถ้าไม่มีเครื่อง ต้องลง Office ใหม่ เพิ่มเลือกให้ครบตอนเริ่มลงโปรแกรม

หวังว่าข้อสรุป จะได้ประโยชน์บ้าง อื่นๆ ไม่น่าจะเป็นประเด็น เพราะว่า ถามผู้เขียนโปรแกรม ก็ติดต่อไม่สำเร็จ

#58 bktt44

bktt44

Posted 12 April 2009 - 06:44 PM

#59 MRKAGA

MRKAGA

Posted 16 April 2009 - 03:11 PM

มีใครรู้วิธีที่ทำเสร็จแล้ว สรุปออกมาเป็น Master List ได้บ้างครับ
ปัจจุบัน ผมใช้การพิมพ์ Rev. เพิ่มเข้าไปที่ "เอกสารสำเนาแต่ละแผนก" แต่เป็นการเพิ่มในหน้า excel น่ะครับ
ก็พอได้อยู่แต่มันไม่ อัตโนมัติน่ะครับ
Think first print later...save paper save the world.

#60 oaoa

oaoa

Super Member

Posted 17 April 2009 - 09:33 PM

ขอบคุณมากเลยนะคะ โปรแกรมที่เอามาฝากเยี่ยมไปเลยจ้า thankyou.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users