Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet #7 เปิดรับสมัครแล้วครับ

• Please log in to reply
134 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 28 September 2012 - 09:59 AM

ขอเชิญสมาชิก isothai.com เข้าร่วมกิจกรรม ISOTHAI.COM Meet & Greet #7

วันที่ เสาร์ ที่ 3 พ.ย. 2555 เวลา 9.30 - 16.00 โดยประมาณ
สถานที่ โรงเรียนอาชีวพระมหาไถ่ มูลนิธิคุณพ่อเรย์ พัทยา จ.ชลบุรี

ความเป็นมาต่างๆ ผมได้เกริ่นไว้แล้วในกระทู้นี้ ท่านที่ยังไม่ทราบข่าวคราว แวะเข้าไปดูนะครับ http://www.isothai.c...showtopic=12396

วัตถุประสงค์ของกิจกรรม

เพื่อให้สมาชิก ได้พบปะ สังสรรค์ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีต่อไป และสามารถสร้างเป็นเครือข่ายของกลุ่มคนที่ทำงานในแวดวงเดียวกันได้

รูปแบบกิจกรรม

กิจกรรมกลุ่มย่อย, สันทนาการ เช่น เล่นกีฬาร่วมกับน้องๆ นักเรียนอาชีวะ (เด็กพิการ), เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียน

ค่าใช้จ่าย

สำหรับผู้ที่จะเดินทางมาร่วมกิจกรรม ขอเก็บท่านละ 400 บาท (แบ่งเป็นค่าอาหารตัวเอง 100 บาท, เลี้ยงอาหารน้อง 200 บาท, และค่าใช้จ่ายอื่นๆ 100 บาท) หากเหลือ ส่วนนี้จะจัดเป็นของรางวัล, หรือบริจาค อันนี้ขอดูอีกทีครับ

สำหรับผู้ที่ไม่ได้เดินทางมา แต่อยากร่วมสมทบทุนเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ สามารถบริจาคเข้ามาได้เช่นกัน ผมตั้งธงไว้ก่อนว่า ท่านละ 200 บาท แต่จะให้มากกว่านี้ก็ได้ครับ

ค่าเลี้ยงอาหารน้องๆ รวมทั้งสิ้น 9,000 บาท หากสมทบทุนท่านละ 200 บาท หากได้สัก 45 ท่าน ก็ได้ค่าใช้จ่ายส่วนนี้แล้วครับ และหากเหลือ ก็จะจัดเป็นของรางวัลแจกน้องๆ หรือบริจาค เดี๋ยวขอดูยอดอีกทีครับ

ค่าใช้จ่ายต่างๆ ใครโอนเข้ามายังไง จ่ายอะไรบ้าง จะเอามาแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้นะครับ

ลงชื่อได้เลยนะครับ เลขที่บัญชีที่จะโอน เดี๋ยวผมเอามาลงอีกที

แผนที่ครับ อยู่ติดถนนสุขุมวิทครับ ระหว่างพัทยาเหนือ กับพัทยากลาง

#2 webmaster

webmaster

Posted 28 September 2012 - 09:59 AM

Reserved

#3 Suppadej

Suppadej

• Super Power Members

Posted 28 September 2012 - 10:21 AM

QUOTE(webmaster @ Sep 28 2012, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเชิญสมาชิก isothai.com เข้าร่วมกิจกรรม ISOTHAI.COM Meet & Greet #7

วันที่ เสาร์ ที่ 3 พ.ย. 2555 เวลา 9.30 - 16.00 โดยประมาณ
สถานที่ โรงเรียนอาชีวพระมหาไถ่ มูลนิธิคุณพ่อเรย์ พัทยา จ.ชลบุรี

ความเป็นมาต่างๆ ผมได้เกริ่นไว้แล้วในกระทู้นี้ ท่านที่ยังไม่ทราบข่าวคราว แวะเข้าไปดูนะครับ http://www.isothai.c...showtopic=12396

วัตถุประสงค์ของกิจกรรม

เพื่อให้สมาชิก ได้พบปะ สังสรรค์ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีต่อไป และสามารถสร้างเป็นเครือข่ายของกลุ่มคนที่ทำงานในแวดวงเดียวกันได้

รูปแบบกิจกรรม

กิจกรรมกลุ่มย่อย, สันทนาการ เช่น เล่นกีฬาร่วมกับน้องๆ นักเรียนอาชีวะ (เด็กพิการ), เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียน

ค่าใช้จ่าย

สำหรับผู้ที่จะเดินทางมาร่วมกิจกรรม ขอเก็บท่านละ 400 บาท (แบ่งเป็นค่าอาหารตัวเอง 100 บาท, เลี้ยงอาหารน้อง 200 บาท, และค่าใช้จ่ายอื่นๆ 100 บาท) หากเหลือ ส่วนนี้จะจัดเป็นของรางวัล, หรือบริจาค อันนี้ขอดูอีกทีครับ

สำหรับผู้ที่ไม่ได้เดินทางมา แต่อยากร่วมสมทบทุนเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ สามารถบริจาคเข้ามาได้เช่นกัน ผมตั้งธงไว้ก่อนว่า ท่านละ 200 บาท แต่จะให้มากกว่านี้ก็ได้ครับ

ค่าเลี้ยงอาหารน้องๆ รวมทั้งสิ้น 9,000 บาท หากสมทบทุนท่านละ 200 บาท หากได้สัก 45 ท่าน ก็ได้ค่าใช้จ่ายส่วนนี้แล้วครับ และหากเหลือ ก็จะจัดเป็นของรางวัลแจกน้องๆ หรือบริจาค เดี๋ยวขอดูยอดอีกทีครับ

ค่าใช้จ่ายต่างๆ ใครโอนเข้ามายังไง จ่ายอะไรบ้าง จะเอามาแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้นะครับ

ลงชื่อได้เลยนะครับ เลขที่บัญชีที่จะโอน เดี๋ยวผมเอามาลงอีกที

แผนที่ครับ อยู่ติดถนนสุขุมวิทครับ ระหว่างพัทยาเหนือ กับพัทยากลาง

ผมขอลงชื่อร่วมสมทบทุนเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ

ชื่อสรรพเดช สารถวัลย์แพศย์ และครอบครัว 1,000 บาท
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#4 iso_man

iso_man

Posted 28 September 2012 - 03:42 PM

ลงชื่อไปด้วยครับ
1. ISO_MAN 1 ที่นั่ง+เพิ่มพิเศษอีก 200 บาทครีบ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 28 September 2012 - 04:51 PM

ผู้สมัครเข้าร่วมกิจกรรม เดินทางไปด้วยกันครั้งนี้จร้า

1. ISO_MAN 1 ที่นั่ง+เพิ่มพิเศษอีก 200 บาทครีบ
2. เอ 1 คน + ช่วยเพิ่มสำหรับการทำกิจกรรมเพิ่มเติมอีก 600 บาท ค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#6 DooK

DooK

Posted 28 September 2012 - 07:42 PM

ผู้สมัครเข้าร่วมกิจกรรม เดินทางไปด้วยกันครั้งนี้จร้า

2. เอ 1 คน + ช่วยเพิ่มสำหรับการทำกิจกรรมเพิ่มเติมอีก 600 บาท ค่ะ
3. DooK ไปด้วยครับ +1000 ครับ
ลายเซ็น

#7 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 28 September 2012 - 08:34 PM

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่มีทุนทรัพย์น้อยก็สามารถลงชื่อไปด้วยกันได้เลยนะคะ ไม่ต้องบวกเพิ่มก็ไปด้วยกันได้
ค่ารวมเดินทางทำกิจกรรม400 ก็ถือว่าได้ช่วยอาหารน้องๆแล้วจ้า

หากพร้อมลงชื่อไปด้วยกันได้เลยนะคะ หากใครยังไม่รู้จักใครก็ไปรู้จักกันหน้างานได้เลยค่ะ
เพราะว่าบ้านหลังนี้คือบ้านที่ให้ด้วยน้ำใจ สมาชิกเราใจดีเป็นกันเองทุกคนจร้า

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#8 SL4

SL4

Hornor Member

Posted 29 September 2012 - 09:07 PM

4. SL4 ไปด้วยครับ....
--Learning from mistaken--

#9 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 29 September 2012 - 09:09 PM

5.Food Safety ไปด้วยอีกคนครับ....

#10 SL4

SL4

Posted 29 September 2012 - 09:11 PM

พี่ โอ๋ Food,
ได้โปรดจัดกาแฟมาให้ข้าน้อยได้ลิ้มลองบ้างซัก1จอกน้ะครับพี่....

#11 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 29 September 2012 - 09:28 PM

QUOTE(SL4 @ Sep 29 2012, 09:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ โอ๋ Food,
ได้โปรดจัดกาแฟมาให้ข้าน้อยได้ลิ้มลองบ้างซัก1จอกน้ะครับพี่....

คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้

จัดไป 1 Kg Ice Coffee Mixed

#12 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 30 September 2012 - 11:33 AM

ขอดันกระทู้หน่อยนะจ๊ะ เจอคนป่วนเวปอีกแล้วแล้วกระทู้ตก

5.Food Safety ไปด้วยอีกคนครับ....

#13 webmaster

webmaster

Posted 30 September 2012 - 01:35 PM

ปรับรายชื่อนิด ตามลำดับการลงชื่อครับ

1. Suppadei + 600 บาท
2. ISO_MAN 1 ที่นั่ง+เพิ่มพิเศษอีก 200 บาทครีบ
3. เอ 1 คน + ช่วยเพิ่มสำหรับการทำกิจกรรมเพิ่มเติมอีก 600 บาท ค่ะ
4. DooK ไปด้วยครับ +1000 ครับ
5. SL4 ไปด้วยครับ....
6.Food Safety ไปด้วยอีกคนครับ....

ไม่จำเป็นต้องเพิ่มเงินนะครับ อย่างที่คุณเอบอก ใน 400 บาทของท่าน รวมค่าเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ อยู่แล้วครับ

ท่านที่ไม่ได้ไปร่วมงาน จะร่วมบริจาคก็ยินดีครับ

ส่วนท่านที่ไปร่วมงาน อาจหยิบของบริจาคติดไม้ติดมือไปด้วยก็ได้ครับ ทางมูลนิธิเขารับบริจาคทุกรูปแบบ เช่นของเล่น ขนม หรือพวกคอมพิวเตอร์เก่าๆ ก็รับครับ

#14 หนุงหนิง

หนุงหนิง

Posted 01 October 2012 - 10:15 AM

ปรับรายชื่อนิด ตามลำดับการลงชื่อครับ

2. ISO_MAN 1 ที่นั่ง+เพิ่มพิเศษอีก 200 บาทครีบ
3. เอ 1 คน + ช่วยเพิ่มสำหรับการทำกิจกรรมเพิ่มเติมอีก 600 บาท ค่ะ
6.Food Safety ไปด้วยอีกคนครับ....
7.หนุงหนิง (เลขาคนดีของพี่เอจร้า)

#15 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 01 October 2012 - 02:18 PM

มาดันไว้ก่อน biggrin.gif
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#16 iso_man

iso_man

Posted 01 October 2012 - 02:52 PM

เพิ่มรายชื่อครับ
QUOTE(หนุงหนิง @ Oct 1 2012, 10:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>

7.หนุงหนิง (เลขาคนดีของพี่เอจร้า)
8. คนตัวเล็ก
9. คุณภูมินริส (คนหล่อ)

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#17 SL4

SL4

Posted 01 October 2012 - 08:10 PM

up.. wink.gif

#18 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 01 October 2012 - 08:16 PM

QUOTE(SL4 @ Oct 1 2012, 08:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
up.. wink.gif

ป๋าเนาะ อยากเจอออ

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#19 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

• Power Members

Posted 01 October 2012 - 08:29 PM

ไปด้วยช่วยกันเหมือนเดิมค่ะ...

#20 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 02 October 2012 - 09:08 AM

QUOTE(App-Ple-Pao @ Oct 1 2012, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปด้วยช่วยกันเหมือนเดิมค่ะ...

8. คนตัวเล็ก
9. คุณภูมินริส (คนหล่อ)
10.พี่เปา เปา (แฟนคลับทุกงาน)

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users