Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

บริษัท ที่รับบำบัดน้ำเสีย

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 Akiko

Akiko

Premium Member

• Power Members

Posted 19 February 2009 - 02:19 PM

ขอความช่วยเหลื่อค่ะ

ใครพอจะรู้จักบริษัทฯ ที่รับบำบัดน้ำเสียบ้างคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ โทรไปหลายที่เหมือนกัน บางที่รับแต่เฉพาะในส่วนของนิคมอย่างเดียวกัน ไม่รับนอกพื้นที่ หรือเคยใช้บริการที่ไหนรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 February 2009 - 02:24 PM

QUOTE(Akiko @ Feb 19 2009, 02:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอความช่วยเหลื่อค่ะ

ใครพอจะรู้จักบริษัทฯ ที่รับบำบัดน้ำเสียบ้างคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ โทรไปหลายที่เหมือนกัน บางที่รับแต่เฉพาะในส่วนของนิคมอย่างเดียวกัน ไม่รับนอกพื้นที่ หรือเคยใช้บริการที่ไหนรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลองติดต่อ Better world green ดูหรือยังครับ ถ้ายังติดต่อที่คุณกฤษณ์ 084-9768766 บอกว่าผมชาตรี จากไทยเอ็นที่สุพรรณแนะนำมา
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Akiko

Akiko

Posted 19 February 2009 - 03:04 PM

ขอบคุณค่ะ ที่ Better world green ติดต่อไปแล้วค่ะ แต่อยากได้ไว้เปรียบเทียบค่ะ ( แล้วที่นี่บริการดีมั๊ยคะ ค่าบริการแพงมั๊ยคะ) ขอคุณค่ะ

#4 iso_man

iso_man

Posted 19 February 2009 - 03:07 PM

QUOTE(Akiko @ Feb 19 2009, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณค่ะ ที่ Better world green ติดต่อไปแล้วค่ะ แต่อยากได้ไว้เปรียบเทียบค่ะ ( แล้วที่นี่บริการดีมั๊ยคะ ค่าบริการแพงมั๊ยคะ) ขอคุณค่ะ

ผมว่าการบริการโอเคนะครับ ไม่มีปัญหามาตรงเวลา ปฏิบัติตามระเบียบของบริษัทผมดี ราคาก็เหมาะสม ถ้าเราต้องการอะไรเพิ่มเติมแจ้งเพิ่มได้เลย
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#5 ทิ.

ทิ.

Posted 19 February 2009 - 03:16 PM

- ถ้าเป็นลักษณะ ที่ให้บริษัท(ภายนอก) รับไปบำบัดน้ำเสีย
แสดงว่า บ่อน้ำทิ้ง(สุดท้าย ) ต้องไม่มี ท่อ/ทางระบายน้ำต่อ
ออกมาสู่ด้านนอกโรงงาน
..... นะครับ!!!

" ʵ

#6 Akiko

Akiko

Posted 19 February 2009 - 03:17 PM

จากที่สอบถามข้อมูลเบื้องต้น ก็โอเคนะคะ (แต่นายต้องการให้เปรียบเทียบ 3 ราย) ก็เลยต้องหาข้อมูลเพิ่มเติม และเรา ฟิกส์ในเรื่องของค่าใช้จ่ายค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ ISO man สำหรับข้อมูล ขอบคุณค่ะ

#7 Akiko

Akiko

Posted 19 February 2009 - 03:18 PM

ค่ะ เราไม่มีท่อระบายออกไปสู่นอกโรงงานค่ะ

#8 iso_man

iso_man

Posted 19 February 2009 - 03:38 PM

QUOTE(Akiko @ Feb 19 2009, 03:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากที่สอบถามข้อมูลเบื้องต้น ก็โอเคนะคะ (แต่นายต้องการให้เปรียบเทียบ 3 ราย) ก็เลยต้องหาข้อมูลเพิ่มเติม และเรา ฟิกส์ในเรื่องของค่าใช้จ่ายค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ ISO man สำหรับข้อมูล ขอบคุณค่ะ

สงสัยจะหายากนะครับผมเคยลองหาแล้วได้อย่างมาก 2 ราย เจนโก้ กับ Better

#9 pytreatment

pytreatment

Posted 26 February 2009 - 08:47 AM

QUOTE(Akiko @ Feb 19 2009, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ค่ะ เราไม่มีท่อระบายออกไปสู่นอกโรงงานค่ะ

เรียนคุณ Akiko โรงงานที่ผมได้ดูแลด้านระบบบำบัดน้ำเสียอยู่นั้น เป็นโรงงานผลิตรเฟอร์นอจอร์ไม้ ในกระบวนการพลิตรมีการใช้สี และทินเนอร์แลกเกอร์ ต่างๆเป็นองค์ประกอบ ตั้งอยู่ที่ นิคมบางชัน มีนบุรี นิคมบางชันไม่มีบ่อบำบัดน้ำเสียรวม จึงกำหนดให้โรงงานแต่ละโรงงานดำเนินการบำบัดน้ำเสีย หรือกำจัด อย่างถูกต้อง

ข้อมูลประกอบ โรงงานเฟอร์นิเจอร์

1.มีน้ำเสียวันละ 12000 ลิตร/วัน (12ลบ.ม)ติดตั้งมิเตอร์ที่บ่อเก็บน้ำเสียที่รับน้ำเสียจาก Boot พ่นสีต่างๆใหลมารวมกัน
2.ก่อสร้างระบบบำน้ำเสียตั้งแต่ปี 2544 ใช้งานมาจนถึงปัจจุบัน

แต่ก่อนทางโรงงาน เคยติดต่อบริษัท Gengo รับกำจัดขยะมีพิษมากำจัด ซึ่ง เป็นกากสีที่เกิดจากหลังการบำบัดน้ำเสียแล้วครับ 6 เดือนมารับครั้งนึง

ก็มีทั้งกากสี ,เศษพ้าที่ใช้ในการเช็คทำความสะอาดสี ราคาของเสียคิดเป็นน้ำหนักครับ ประมาณ ตันละ 6000บาท ดังนั้นถ้าส่งไปกำจัดแบบ เป็นน้ำจึงไม่คุ้มครับ

แพงมาก ทางโรงงงานจึงบำบัดน้ำเสียก่อนและ คงเหลือเฉพาะกากสีเท่านั้นครับ..

ระบบบำบัดน้ำเสียที่สร้างเป็นแบบ อย่างง่ายครับ ดูจากรูป แสดงรูปบ่อน้ำสุดท้ายหลังบำบัดแล้วครับ ผลวิเคราะห์คุณภาพน้ำอยู่ในเกณฑ์มาตรฐาน

กำหนดทุกอย่างครับ

หากต้องการข้อมูล และรูปภาพประกอบยินดีนะครับเพราะ โรงาน เป็นโรงงานพลิตรเฟอร์นอเจอร์และมีน้ำเสียลักษณะเหมือนกัน หวังว่ามีประโยชน์ไม่

มากก็น้อยนะครับ และที่สำคัญปัญหาต่างๆที่มีก็เหมือนกันเช่น ปัญหาเรื่อง ฝุ่น,ปัญหาเรื่อง ไฟใหม้ที่เกิดขึ้นได้บ่อยที่ ไซดลเก็บฝุ่น ข้อนี้ต้องระวังนะครับ

****สามารถเดินทางลาเยี่ยมชมโรงงานเพื่อศึกษาหากมีสิ่งใดที่พอจะน่าจะป็นประโยชนนะคร
ับ****

ติดต่อได้ที่ e-mail: a_pytreatment@hotmail.com

mobile: 081-5169864

thank you krup.

Attached Images

#10 somsan

somsan

Posted 26 February 2009 - 03:56 PM

ลองติดต่อ บ.ซาว่า คลับ(ไทยแลนด์)จำกัด ดูสิครับ
อาทิตย์ที่แล้วเค้ามาแนะนำบริษัทและเก็บตัวอย่างน้ำไปtest
เบอร์ติดต่อ 02-714-3235-6

#11 Akiko

Akiko

Posted 27 February 2009 - 09:10 AM

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำแนะนำ และข้อมูลที่ให้มา มีประโยชน์มากเลยค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users