Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อ่างล้างล้อรถยนต์จำเป็นต้องทำไหม

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 go_brc

go_brc

Posted 17 February 2009 - 04:37 PM

เห็นบางโรงงานสร้าง อ่างล้างล้อรถยนต์ ตรงทางเข้าโรงงาน
ตอนนี้กำลังจะก่อสร้าง โรงงานใหม่ ให้ได้ระบบ GMP , BRC-IOP

เลยคิดว่าจำเป็นต้องสร้างหรือเปล่าครับ

แล้วโรงงานไหนทำแล้วมีประโยชน์ มีโทษอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเอื้อเฟื้อรูปภาพ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ปล. รถที่เข้าในโรงงานก็จะมี
รถพนักงาน
รถส่งวัตถุดิบเป็นพลาสติก
รถส่งสินค้า
รถรับซื้อเศษพลาสติก

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 17 February 2009 - 04:43 PM

QUOTE(go_brc @ Feb 17 2009, 04:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นบางโรงงานสร้าง อ่างล้างล้อรถยนต์ ตรงทางเข้าโรงงาน
ตอนนี้กำลังจะก่อสร้าง โรงงานใหม่ ให้ได้ระบบ GMP , BRC-IOP

เลยคิดว่าจำเป็นต้องสร้างหรือเปล่าครับ

แล้วโรงงานไหนทำแล้วมีประโยชน์ มีโทษอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเอื้อเฟื้อรูปภาพ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ปล. รถที่เข้าในโรงงานก็จะมี
รถพนักงาน
รถส่งวัตถุดิบเป็นพลาสติก
รถส่งสินค้า
รถรับซื้อเศษพลาสติก

ตามข้อกำหนดไม่จำเป็นต้องทำครับ แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับถนนที่เข้าโรงงานด้วยครับว่า
สภาพเส้นทางเป็นอย่างไร มีลูกรังมากมั๊ย มีฝุ่นละอองมากมั๊ย ฤดูฝนทางเปียกแฉะเป็นหลุม เป็นบ่อ
หรือเปล่า ถ้ามีสภาพดังกล่าว ก็ควรจัดทำไว้ก็จะดีครับ

แต่ถ้าเป็นโรงงาน Slaughter / Further ของ Poultry ต้องทำครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users