Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากทราบเกี่ยวกับ การเป็น Auditor ต้องอบรมอะไร ที่ไหนครับ

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 blueice

blueice

• Interests:ISO 9001:2015 GMP

Posted 16 February 2009 - 01:24 PM

คือ โดยส่วนตัวผมทำงาน ด้าน QA/QC มาตลอด ตอนนี้เริ่มเบื่องาน Lab แล้ว อยากลองเปลี่ยนดูบ้าง แล้วมาสนใจเรื่อง
Auditor พอทราบมาเลา ๆ ว่าต้องไปอบรม Leader Auditor และ สอบ ใบรับรอง แต่ผมไม่ทราบว่าจะ ต้องอบรมหลักสูตรใด และ ที่ไหน ขอความกรุณา พี่ ๆ ผู้รุ้ แนะนำผมหน่อยนะครับ

#2 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 16 February 2009 - 08:40 PM

QUOTE(blueice @ Feb 16 2009, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือ โดยส่วนตัวผมทำงาน ด้าน QA/QC มาตลอด ตอนนี้เริ่มเบื่องาน Lab แล้ว อยากลองเปลี่ยนดูบ้าง แล้วมาสนใจเรื่อง
Auditor พอทราบมาเลา ๆ ว่าต้องไปอบรม Leader Auditor และ สอบ ใบรับรอง แต่ผมไม่ทราบว่าจะ ต้องอบรมหลักสูตรใด และ ที่ไหน ขอความกรุณา พี่ ๆ ผู้รุ้ แนะนำผมหน่อยนะครับ

ลองเข้าไปดูรายละเอียดใน www.tisi.go.th ดูน่ะครับ

แต่ อย่างน้อย คุณต้องผ่านการฝึกอบรมหลักสูตร ISO9001:2008 Series Auditor / Lead Auditor ด้วยน่ะครับ
และต้องเป็นหลักสูตรที่ได้รับการรับรองจาก IRCA
ตอนนี้ในบ้านเราก็มี CB เปิดให้การฝึกอบรมเรื่องนี้เยอะครับ
ลองใช้ search ดูจาก google ก็น่าจะเห็นน่ะครับ

จากนั้นก็ต้องหาสังกัดแล้ว จะเป็น Auditor ก็ต้องมีสังกัดใน CB รายใดรายหนึ่ง ต้องลองจีบๆ CB ดูเองน่ะครับ
เขาจะแนะนำเองว่า จะต้องทำยังไงต่อบ้าง

มีข้อมูลเล็กน้อย ดูในเอกสารแนบแล้วกันน่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 stormriders

stormriders

Hornor Member

Posted 27 August 2009 - 01:42 AM

thank you na krab

#4 kero405

kero405

Supreme Member

• Power Members

Posted 10 October 2009 - 03:56 PM

ขอบคุณค่ะ

#5 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

Posted 10 October 2009 - 04:19 PM

ขอบคุณมากๆ ครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#6 yothin555

yothin555

Hornor Member

Posted 11 October 2009 - 12:00 PM

ขอบคุณมากครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users