Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคำแนะนำ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 wi-wi

wi-wi

Premium Member

• Power Members

Posted 13 February 2009 - 11:27 AM

ตอนนี้กำลังจะทำการปรับปรุง Procedure เรื่อง Customer Complaints ให้มีความชัดเจนมากขึ้น เพื่อจะได้ง่ายต่อการจัดเก็บข้อมูลเพื่อทำ KPI แต่ยังคิดไม่ออกค่ะว่าควรจะแบ่งระดับ / กลุ่มของการ Complaints อย่างไรดี ท่านใดมีข้อแนะนำดีๆๆช่วยบอกด้วยค่ะ
ปล. ที่บริษัทผลิตเครื่องจักรและติดตั้งค่ะ

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 13 February 2009 - 07:18 PM

ลองโพสอันที่ใช้ปัจจุบันดูก่อนครับ จะได้รู้ว่าที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เดี่ยวมีกูรูจัดให้อีกที

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

Hornor Member

• Super Power Members
  • Interests:ISO, Productivity

Posted 13 February 2009 - 11:07 PM

อันนึงที่ไม่อยากให้มองนะครับ ขอกำหนดของลูกค้าครับมีไว้รึเปล่าคือที่เค้ากำหนดใน supplier manual อ่ะครับลองอ่านนะผมว่ามีอยู่ก็น่าจะ2-3 เรื่อง ไม่ว่าจะเป็นQ เรื่องจะเป็นเรื่อง D ยกตัวอย่างเช่น เรื่องการจัดส่ง D ลูกค้าก็จะระบุระดับหรือกำหนดเกณฑ์มาให้ครับ ตรงนี้เราก็นำเอากำหนดเป็น KPI แล้วกันนะครับ
Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#4 wi-wi

wi-wi

Premium Member

• Power Members

Posted 14 February 2009 - 03:47 PM

ที่ใช้อยู่ฉบับปัจจุบันเป็นตาม File ที่แนบค่ะ รบกวนท่านกูรูช่วยด้วยค่ะ ต้องการจะเพิ่มคำจำกัดความ/นิยามของการร้องเรียนของลูกค้าให้ชัดเจนค่ะ
Attached File  Customer_complaints.pdf   414.06KB   229 downloads

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users