Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอบคุณ ISOTHAI สำหรับงานดีๆ ในวันนี้ครับ

• This topic is locked This topic is locked
41 replies to this topic

#1 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 07 February 2009 - 08:52 PM

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนครับว่าขอโทษจริงๆ ที่ต้องกลับก่อนเพราะงานเข้า นี่ก็เพิ่งกลับมาสดๆ ร้อนๆ ทำกิจธุระส่วนตัวเสร็จก็มาโพสท์เลยครับ

ต้องขอขอบคุณทีมงานทุกคนนะครับ ที่ร่วมกันจัดงานดีๆ แบบนี้ขึ้น ให้เป็นเวทีพบปะสังสรรค์ แลกเปลี่ยนความรู้กันระหว่างเพื่อนสมาชิก ผมเองก็เชื่อว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านที่มีคำถามค้างคาใจอยู่ ก็คงได้รับความกระจ่างกันไปพอสมควรครับ

ขอตินิดเดียวครับตรงที่งานเริ่มช้าไปหน่อย และเสียเวลาไปกับช่วงต้นๆ ไปนิด แต่นั่นก็คงเป็นเพียงส่วนนิดเดียว ไม่ได้ทำให้วัตถุประสงค์ของงานโดยรวมเสียไปแต่อย่างใด ผมเชื่ออย่างนั้นนะครับ

หวังว่าทีมงาน ISOTHAI จะจัดงานดีๆ แบบนี้ในครั้งต่อไปนะครับ ถ้ามีโอกาสผมจะไปร่วมงานอีกแน่นอน
ลายเซ็น

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 February 2009 - 11:43 PM

อ้าวตอนไหนครับเนีย เลยไม่ได้เห็นตัวเป็นๆๆเลย อิอิ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 นุกูล

นุกูล

Posted 07 February 2009 - 11:56 PM

พี่หม่ำเองก็คงต้องกล่าวคำว่าขอบคุณทีมงาน isothai เช่นกันครับ

ขอบคุณ อาจารย์ภูเบนทร์ ในการเป็นต้นแบบที่ดี ตามนิยามความหมายของคำว่า น้ำใจ การให้ และการแบ่งปัน
ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้ว ก็ยังคงเห็นความตั้งใจที่จะบริการและการตั้งใจที่จะให้วิทยาทานแก่น้องๆเหมือนเดิม
(ทำไมคนไทยไม่เป็นอย่างนี้กันเยอะๆเน๊าะ โลกจะได้น่าอยู่ ชาวบ้านจะได้ไม่ต้องกินปลากระป๋องเน่าด้วย)

ขอบคุณน้องๆทีมงาน isothai ที่สละเวลาเพื่อมาอำนวยความสะดวกให้พี่ๆสมาชิก โดยเฉพาะน้องแจง ขนาดไม่สบายยังไม่บ่นสักคำ
(เอ หรือว่าโดนบังคับมา) คงไม่ใช่นา เกิดชาติหน้าฉันใด ขอให้สวยวันสวยคืนแล้วกันครับ

อีกท่านหนึ่งที่ไม่ขอบคุณไม่ได้ ก็คงจะเป็น อาจารย์กัมปนาท Auditor ผู้ใจดีจาก SGS ฟังดูชื่ออาจจะคล้ายผู้รักษาประตูทีมชาติไทยสมัยปิยะพงษ์ ผิวอ่อน
แต่ฝีมือในการถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์แบบนี้ ไปไกลกว่าทีมชาติไทยแน่ๆครับ ขอบคุณอาจารย์ด้วยน่ะครับ
เจอะเจอกันที่ไหน โดยเฉพาะตอน Audit ยังไงๆก็ช่วยๆเบามือหน่อยน่ะครับ เจอปัญหา เจอ NC ก็แกล้งๆไม่เห็นบ้างก็ได้ น้องๆสมาชิกคงไม่ว่าอะไรน่ะครับ
พี่น้องครับ ใครอยากเปลี่ยนมาใช้ CB ของ SGS ติดต่ออาจารย์ได้เลยครับ

มาร่วมงานนี้อีกครั้ง ก็ยังมีอะไรให้ประทับใจเหมือนเดิมครับ
เข้าไปนั่งในห้องช่วงแรกๆ รู้สึกว่า เอ..ทำไมเราแสบตาจัง เพิ่งมารู้ทีหลังว่า เป็นเพราะนั่งตรงข้ามกับคุณ TOP นี่เอง
สังเกตุจากโหงวเฮ้งแล้ว คิดว่าคงไม่ใชคนขี้ใจน้อยน่ะครับ (อ่ะ ย้อเย่นคับ)

เคยอ่านกระทู้ เห็นลงชื่อ จอมโจรจอมใจ ก็ทำให้อยากเห็นตัวจริง พอได้เห็นลีลาวงท่าและศิลปะวาจาของคุณวัชราแห่ง NYK แล้ว ผมคิดว่า
น่าจะเปลี่ยนเป็น จอมโจรปล้นสวาท ก็ดีน่ะครับ รู้สึกจะมีพรสวรรค์ด้านนี้จริงๆ หรือว่าท่านเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นเหมือนผู้บริหารตามข้อ 5.1 ครับ

อีกอย่างหนึ่งที่ประทับใจมากๆ วันนี้รู้สึกว่า นอกจากได้ความรู้เรื่อง ISO9001:2008 แล้ว ผมยังรู้สึกว่า ได้เทคนิคการออกเสียงภาษาอังกฤษมากขึ้นด้วยครับ
ผมยังรอข้อมูลเกี่ยวกับ Competence อยู่น่ะครับ

ขอบคุณอาจารย์กฤชนนท์ จาก OMNEX ที่ทำหน้าที่คอยตั้งกระทู้ถามสด พลอยทำให้น้องๆได้กระจ่างแจ่มแจ้งไปด้วยน่ะครับ
ขอให้อาจารย์แก้ปัญหาแมลงวันที่บินมาตายในขวดได้สำเร็จน่ะครับ รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

คุณชาตรี "ไอเอสโอแมน" ก็เป็นอีกหนึ่งท่าน ที่คอยหยิบยกประเด็นปัญหามาพูดคุยเพื่อให้เคลียร์ เกิดความชัดเจน อยู่เป็นระยะๆ
(สงสัยอยู่บ้านโดนเรียกเลียร์บ่อย) ผมไม่ได้ห่วงเวลาที่ใช้ในการเคลียร์หรอกน่ะครับ ผมห่วงไมค์ที่ท่านใช้ครับ กลัวว่าท่านจะเผลอกินมันเข้าไปครับ

น้อง Tik185 หรือว่า 581 งงๆแล้วครับ ไม่เป็นไร ถูกโต๊ดก็ยังดี ได้เจอตัวจริงๆ หลังจากที่เคยได้คุยกันผ่านทาง HI5
(ไม่อยากโม้ ว่าพี่หม่ำก็มี HI5 กะเขาเหมือนกันน่ะ) น้องติ๊ก ทานเยอะๆหน่อยน่ะ ตัวเล็กเชียว เดี๋ยวจะลอยตามลมได้น่ะครับ

งานครั้งหน้า จัดให้มีการประกวด Miss isothai ด้วยได้ไหมครับ เห็นสมาชิกสาวๆสวยๆน่ารักๆ แล้วอยากโหวดคะแนนให้ครับ (hahaha)
ส่วนท่านอื่นๆ ก็ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ มีอะไรให้ช่วยเหลือกัน ก็ยินดีเหมือนเดิมครับ
ไว้เจอกันอีกครั้ง ในงานครั้งที่ 3 น่ะครับ (พ่อกันใหม่ มื่อหน่าเด้อ)
นุกูล

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 08 February 2009 - 09:58 AM

QUOTE(นุกูล @ Feb 7 2009, 11:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่หม่ำเองก็คงต้องกล่าวคำว่าขอบคุณทีมงาน isothai เช่นกันครับ

ขอบคุณ อาจารย์ภูเบนทร์ ในการเป็นต้นแบบที่ดี ตามนิยามความหมายของคำว่า น้ำใจ การให้ และการแบ่งปัน
ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้ว ก็ยังคงเห็นความตั้งใจที่จะบริการและการตั้งใจที่จะให้วิทยาทานแก่น้องๆเหมือนเดิม
(ทำไมคนไทยไม่เป็นอย่างนี้กันเยอะๆเน๊าะ โลกจะได้น่าอยู่ ชาวบ้านจะได้ไม่ต้องกินปลากระป๋องเน่าด้วย)

ขอบคุณน้องๆทีมงาน isothai ที่สละเวลาเพื่อมาอำนวยความสะดวกให้พี่ๆสมาชิก โดยเฉพาะน้องแจง ขนาดไม่สบายยังไม่บ่นสักคำ
(เอ หรือว่าโดนบังคับมา) คงไม่ใช่นา เกิดชาติหน้าฉันใด ขอให้สวยวันสวยคืนแล้วกันครับ

อีกท่านหนึ่งที่ไม่ขอบคุณไม่ได้ ก็คงจะเป็น อาจารย์กัมปนาท Auditor ผู้ใจดีจาก SGS ฟังดูชื่ออาจจะคล้ายผู้รักษาประตูทีมชาติไทยสมัยปิยะพงษ์ ผิวอ่อน
แต่ฝีมือในการถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์แบบนี้ ไปไกลกว่าทีมชาติไทยแน่ๆครับ ขอบคุณอาจารย์ด้วยน่ะครับ
เจอะเจอกันที่ไหน โดยเฉพาะตอน Audit ยังไงๆก็ช่วยๆเบามือหน่อยน่ะครับ เจอปัญหา เจอ NC ก็แกล้งๆไม่เห็นบ้างก็ได้ น้องๆสมาชิกคงไม่ว่าอะไรน่ะครับ
พี่น้องครับ ใครอยากเปลี่ยนมาใช้ CB ของ SGS ติดต่ออาจารย์ได้เลยครับ

มาร่วมงานนี้อีกครั้ง ก็ยังมีอะไรให้ประทับใจเหมือนเดิมครับ
เข้าไปนั่งในห้องช่วงแรกๆ รู้สึกว่า เอ..ทำไมเราแสบตาจัง เพิ่งมารู้ทีหลังว่า เป็นเพราะนั่งตรงข้ามกับคุณ TOP นี่เอง
สังเกตุจากโหงวเฮ้งแล้ว คิดว่าคงไม่ใชคนขี้ใจน้อยน่ะครับ (อ่ะ ย้อเย่นคับ)

เคยอ่านกระทู้ เห็นลงชื่อ จอมโจรจอมใจ ก็ทำให้อยากเห็นตัวจริง พอได้เห็นลีลาวงท่าและศิลปะวาจาของคุณวัชราแห่ง NYK แล้ว ผมคิดว่า
น่าจะเปลี่ยนเป็น จอมโจรปล้นสวาท ก็ดีน่ะครับ รู้สึกจะมีพรสวรรค์ด้านนี้จริงๆ หรือว่าท่านเป็นคนที่มีความมุ่งมั่นเหมือนผู้บริหารตามข้อ 5.1 ครับ

อีกอย่างหนึ่งที่ประทับใจมากๆ วันนี้รู้สึกว่า นอกจากได้ความรู้เรื่อง ISO9001:2008 แล้ว ผมยังรู้สึกว่า ได้เทคนิคการออกเสียงภาษาอังกฤษมากขึ้นด้วยครับ
ผมยังรอข้อมูลเกี่ยวกับ Competence อยู่น่ะครับ

ขอบคุณอาจารย์กฤชนนท์ จาก OMNEX ที่ทำหน้าที่คอยตั้งกระทู้ถามสด พลอยทำให้น้องๆได้กระจ่างแจ่มแจ้งไปด้วยน่ะครับ
ขอให้อาจารย์แก้ปัญหาแมลงวันที่บินมาตายในขวดได้สำเร็จน่ะครับ รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

คุณชาตรี "ไอเอสโอแมน" ก็เป็นอีกหนึ่งท่าน ที่คอยหยิบยกประเด็นปัญหามาพูดคุยเพื่อให้เคลียร์ เกิดความชัดเจน อยู่เป็นระยะๆ
(สงสัยอยู่บ้านโดนเรียกเลียร์บ่อย) ผมไม่ได้ห่วงเวลาที่ใช้ในการเคลียร์หรอกน่ะครับ ผมห่วงไมค์ที่ท่านใช้ครับ กลัวว่าท่านจะเผลอกินมันเข้าไปครับ

น้อง Tik185 หรือว่า 581 งงๆแล้วครับ ไม่เป็นไร ถูกโต๊ดก็ยังดี ได้เจอตัวจริงๆ หลังจากที่เคยได้คุยกันผ่านทาง HI5
(ไม่อยากโม้ ว่าพี่หม่ำก็มี HI5 กะเขาเหมือนกันน่ะ) น้องติ๊ก ทานเยอะๆหน่อยน่ะ ตัวเล็กเชียว เดี๋ยวจะลอยตามลมได้น่ะครับ

งานครั้งหน้า จัดให้มีการประกวด Miss isothai ด้วยได้ไหมครับ เห็นสมาชิกสาวๆสวยๆน่ารักๆ แล้วอยากโหวดคะแนนให้ครับ (hahaha)
ส่วนท่านอื่นๆ ก็ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ มีอะไรให้ช่วยเหลือกัน ก็ยินดีเหมือนเดิมครับ
ไว้เจอกันอีกครั้ง ในงานครั้งที่ 3 น่ะครับ (พ่อกันใหม่ มื่อหน่าเด้อ)
นุกูล

อ.นุกูล ครับขอบ้าง ตอน อ.มานั่งเนียทีแรกผมก็ยังไม่มั่นใจนะครับว่าใช่ อ. เปล่า เพราะดูในรูปลงในเวป มันขาวกว่าตัวจริงเยอะเลย อิอิ (ล้อเล่นครับ)

หมดคำบรรยายล่ะ ยยังไงก็ขอบคุณงานดีๆ แบบนี้จริง ถ้า 1 วันจะดีมากเลย

อ.นุกูล ครับ เรื่องความสว่างเนียพอดี ได้ทางพ่อมาเยอะไปหน่อย เลยสว่างนิส......นึงครับ หึหึหึ......

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 mutchy

mutchy

Premium Member

• Power Members

Posted 08 February 2009 - 10:36 AM

ขอบคุณ กับงานดีดีเมื่อวานนะคะ

ได้รับอะไรหลายอย่างเยอะเลย

ปกติแอบเข้ามาเก็บเวลเงียบๆนะเนี่ย

อิอิ...

ได้เจอคนที่โพสอะไรหลายอย่างให้มัทได้นำไปใช้ด้วย

ขอบคุณนะคะ

เมื่อวานได้หนังสือเล่มนึงมาเป็นที่ระลึกด้วย

ภาวะการเป็นผู้นำอ่ะคะ

โชคดีจริงๆ มากันสามคนอย่างน้อยก้อได้กลับไปสักเล่ม

จัดงานอีกเมื่อไหร่ จะไปร่วมงานอีกนะคะ

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 08 February 2009 - 11:51 AM

การสัมมนาเมื่อวานนี้ ทำให้อดย้อนกลับไปคิดถึงเหตุการณ์เมื่อหลายปีก่อน ตอนนั้นได้ดู และรู้สึกประทับใจเกี่ยวกับเรื่องราวของSERENDIPITY หรือ บังเอิญมาพบกัน ของ John Cusack และ Kate Beckinsale

ไม่ยักกะคิดว่า จะมาเจอกับเหตุการณ์ SERENDIPITY เล็กๆ ในการสัมมนาเมื่อวานนี้ ทั้งๆ ที่เกือบจะไม่ได้มาแล้วเชียว เพราะติดงานแต่งงานของเพื่อนสนิทที่ดอนเมือง แต่อาจจะเป็นเพราะ SERENDIPITY ละมั้ง ทำให้ จอมโจรฯ อย่างผมตัดใจแยกตัวออกมาจากงาน

เวลาในคราวนี้อาจจะน้อยไปนิด คราวหน้าถ้าเป็นเต็มวัน (6 ชั่วโมง) น่าจะได้แลกเปลี่ยน และทำความรู้จักกันได้มากกว่านี้ เพิ่มเงินคนละนิดคนละหน่อย เทียบกับ ความรู้ และสังคมใหม่ที่ได้มา โคตรคุ้มครับ
"

#7 Anthika ISOTHAI

Anthika ISOTHAI
  • Guests

Posted 08 February 2009 - 03:36 PM

To พี่นุกูล

แจงม่ะได้โดนบังคับมาค๊า ฮ่า ๆ (อย่าเอ่ย เช่น นั้น งานจะเข้านะพี่หม่ำ ฮ่า ๆ)

ขอบคุณค่ะที่อวยพรให้สวย ๆ นู๋ก้อขออวยพรให้ พี่ หล่อ ๆ ขาว ๆ แบบนี้ตลอดไปค่ะ แหะ ๆ

ส่วนที่ ท็อป ตอนพี่ทักแจงอ่ะ จำแทบไม่ได้ นึกว่า หนุ่มที่ไหนมาทัก อิอิ มัวแต่ตกตะลึงในความหล่อไป สามวินาที กิกิ

ดีใจที่ได้รู้จักพี่ ๆ ทุกคนค่ะ พี่ ๆ น่ารักทุกคนเลยจร้า

#8 DooK

DooK

Posted 08 February 2009 - 06:56 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 7 2009, 11:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวตอนไหนครับเนีย เลยไม่ได้เห็นตัวเป็นๆๆเลย อิอิ

โทษทีครับ ไม่ได้แนะนำตัววันนั้น

ผมนั่งอยู่อีกฟากนึงตรงข้ามกับท็อปน่ะ
ลายเซ็น

#9 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

Posted 08 February 2009 - 08:31 PM

QUOTE(DooK @ Feb 8 2009, 06:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทษทีครับ ไม่ได้แนะนำตัววันนั้น

ผมนั่งอยู่อีกฟากนึงตรงข้ามกับท็อปน่ะ

การสัมมนาเมื่อวานนี้ ประทับใจมากกกกกกกกกก

เนี่ยเพิ่งไปครั้งแรก และได้พูดคุยกับเพื่อนข้าง ๆ ทำให้มีการแลกเปลื่ยนความรู้ของที่บริษัทอื่นบ้าง

ประทับใจพี่ Web master - พี่แมว -พี่หมู - พี่นุกูล - ISO man - คนที่นั่ข้างๆๆ พี่วิลลี่ เอ้ยพี่นุกูล ตั้งคำถาม และ ตอบ ดีมาก

ขอบคุณมาก อยากให้จัดทุกป๊ ป๊ละ 1 วันไปเลย ยังอยากฟํง อยากได้ความรู้ จากผู้มีประสบการณ์อยู่เลย

#10 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 08 February 2009 - 11:07 PM

จัดครั้งต่อไป ต้องขออนุญาตไปร่วมงานด้วยคนนะครับ
เสียใจ ที่เพิ่งเข้ามาเจอ บอร์ดนี้เมื่อสัปดาห์ที่แล้วเอง

ครั้งหน้าจะไม่พลาดครับ

#11 iso_man

iso_man

Posted 09 February 2009 - 12:42 AM

แม๋มากันเร็วนะเลยนะครับคุณdook เล่นกลับก่อนแล้วมาโพสผิดกติกานี่แต่ไม่เป็นไรให้อภัยกันได้ ส่วนอ.นุกูลตอนนั่งตรงข้ามผม(เยื้อง) นึกว่ามาจาก LA เลยเล่นผมแดงตั้งมาอิอิแล้วบอกเป็นหม่ำ
แซวเล่น เข้าเรื่องเลยขอขอบคุณทีมงาน ISOTHAIทุกท่านน่ารักใจดีทุกท่านและเพื่อนทุกท่านก็น่ารักเก่งทุกท่าน แต่แสลงใจนิดเดียวตอนแนะนำตัวแล้วมีพาดพิงขึ้นคานนี่ดิกระเทือนผมด้วยอิอิ อย่างไรก็ตามผมหวังว่าครั้งหน้าคงจะมีโอกาสได้ร่วมงานกิจกรรมดีๆ อย่างนี้อีก ขอบคุณทีมงานมั๊กๆๆ และน้องนก น้องกระต่าย คุณท๊อป คุณ tik อ.นุกูล คุณweb และทุกท่านขอโทษจำไม่หมด ที่ทำให้งานผ่านไปด้วยดี (ปล.เขียนจากชม.)
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#12 o-ple

o-ple

Hornor Member

Posted 09 February 2009 - 11:16 AM

จากการไปร่วมงาน เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็รู้สึกประทับใจกับการจัดงานครั้งนี้ของ web master และทีมงาน รวมถึงแขกรับเชิญ ตลอดจนสมาชิกทุก ๆ ท่าน ด้วยนะคะ
เรียกได้ว่าไปงานนี้ได้ทั้งความรู้ ได้ทั้งเพื่อนเลยค่ะ ............ thankyou.gif

#13 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 10 February 2009 - 07:50 AM

อิจฉาทุกท่านจัง แคทละเศร้า พี่ที่ไปส่งพาไปทางเกษตร เจอรถติดยาวเลย
ไปถึงบ่าย 2 ครึ่งกว่าละ เลยไม่้ได้เข้าไปร่วมงาน เซ็งสุด ๆ เลย dry.gif

#14 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 10 February 2009 - 08:26 AM

QUOTE(catdyeye_1234 @ Feb 10 2009, 07:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อิจฉาทุกท่านจัง แคทละเศร้า พี่ที่ไปส่งพาไปทางเกษตร เจอรถติดยาวเลย
ไปถึงบ่าย 2 ครึ่งกว่าละ เลยไม่้ได้เข้าไปร่วมงาน เซ็งสุด ๆ เลย dry.gif

โห....panisa ไม่ได้ไปก็ว่าเศร้าแล้วนะ
คุณcat ไปแล้วไม่ได้เข้าเนี่ย...เศร้ากว่าอีกอ่ะ sad.gif

#15 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 10 February 2009 - 08:26 AM

QUOTE(นุกูล @ Feb 7 2009, 11:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>

นุกูล

หวัดดี อ.นุกูลค่ะ ถูกโต๊ดก็ได้ค่ะแต่ไม่ถูกตรงเลยนิ จะงอลลลลลดีมั๊ย??????
ที่จริงก็อยากกินให้อ้วนเหมือนกันค่ะ ก็รออยู่ว่าเมื่อไร อ.นุกูล จะว่างพาไปเลี้ยงบ้าง กิ กิ (เรื่องกินไม่ใช่เรื่องใหญ่...เรื่องใหญ่ คือ ไม่ได้กิน)
ส่วนแสงที่แสบตา เพราะนั่งตรงข้ามคุณท๊อปนั้นน่ะ ติ๊กเข้าใจว่าคุณท๊อปคงอยากเพิ่มความสว่างให้ อ.นุกูล ง่ะค่ะ (เรื่องจริง มะ ย้อเย้น)

พึ่งกลับจากทำบุญที่ชัยภูมิเลยมาแซวกลับช้าไปนิสสสสสสสสสนึง

ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนทำให้มีงานดีๆ อย่างนี้ค่ะ แต่อยากให้เพิ่มเวลาค่ะ เพราะรู้สึกว่าเวลามันน้อยจัง
กิจกรรมในช่วงแรกประทับใจมากค่ะ ทำให้ได้รู้จักเพื่อนๆ ที่ทำระบบเหมือนกันเพิ่มขึ้น ประทับใจทุกท่านเลยค่ะ

#16 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 10 February 2009 - 08:30 AM

ขอด้วยครับ
สำหรับผมแล้ว รู้สึกดีใจมากที่ได้พบเพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกที่คอยมาแบ่งปันความรู้ให้กัน ตัวเป็นๆกันซะที หลังจากที่แอบเก็บความรู้มานาน แต่ผมก็ยังไม่ได้เห็นพี่แบทแมน อยู่ดี หรือเห็น แต่ไม่รู้ว่าคนไหน ก็ไม่รู้
รู้สึกเสียดายที่เวลาในการจัดมีน้อยไปหน่อย ถ้ามากกว่านี้ คงจะดีมากๆเลยครับ
เพราะว่าขนาดช่วงเวลาแค่นี้ยัง รู้สึกว่าได้อะไรกลับไปมากเลยที่เดียว ไม่นับของรางวัลที่แอบได้กับเขาด้วย 555
อันนี้ดีใจมากๆ
แต่ถึงอย่างไร ผมก็บอกได้เลยว่างานนี้ ถือว่าคุ้มค่ามากๆ และยินดีเป็นอย่างยิ่ง ถ้าท่านWeb Master จะกรุณาสละเวลา และ ทำให้เกิด งานดีๆแบบนี้ อีก ในโอกาสถัดไปนะครับ
ปล. แอบน้อยใจเล็กๆ เพราะว่าไม่มีใครมาสัมภาษณ์เราเลย (ชื่อเราคงจะไปอยู่เก้าอี้ตัวแถมแน่เลย เศร้าหือๆๆๆๆ)
rolleyes.gif sleep.gif dry.gif smile.gif thankyou.gif
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#17 MRKAGA

MRKAGA

Supreme Member

Posted 10 February 2009 - 09:49 AM

ขอบคุณจากใจจริงครับ งานแบบนี้ผมรู้สึกว่ามันดูดีเลย คนจัดเต็มใจจัดให้ ผู้มาร่วมก็เต็มใจมา แล้วบรรยากาศมันก็ดูเป็นมิตรมาก ขอบคุณ ISOTHAI มากนะครับ
แล้วก็ได้สัมผัสตัวเป็นๆ ของคนดังประจำเว็บแล้วนะ ทุกคนดูดีเหมือนในเว็บเลย ไม่มีฟอร์ม ไม่มีกั๊ก แล้ว ความรู้ความที่ได้เพิ่มมาก็คุ้มจริงๆ มุมมองที่แตกต่างทำให้ มองกว้างได้อีกครับ
มีคนที่พร้อมแชร์ความรู้ และ ผู้ที่พร้อมเรียนรู้ ลงตัวจริงๆครับ
สำหรับคุณ อยากรู้ ........... ที่ไม่มีคนมาสัมภาษณ์นะ ก็ตามชื่อคุณเลย อาจมีหลายคน อยากรู้ แต่ไม่อยากถามอ้ะ ต้องนำเสนอเองซะ อิอิ

Think first print later...save paper save the world.

#18 kae_Ratree

kae_Ratree

Super Member

Posted 10 February 2009 - 10:24 AM

ขอบคุณ คณะจัด งานทุกท่านด้วยคนค่ะ
ทั้ง คุณ Webmaster และน้อง ๆ ที่น่ารักหน้างาน ทุกคน

แต่แอบเสียดายจัง รถติดอย่างแรง (เกษตรแฟร์) เลยไปช้า
ไม่ทันได้ทำความรู้จักกับเพื่อนๆเท่าไหร่ ....

#19 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 10 February 2009 - 10:27 AM

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆ อีกครั้งครับ toyou.gif
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#20 o-ple

o-ple

Posted 10 February 2009 - 10:30 AM

QUOTE(MRKAGA @ Feb 10 2009, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณจากใจจริงครับ งานแบบนี้ผมรู้สึกว่ามันดูดีเลย คนจัดเต็มใจจัดให้ ผู้มาร่วมก็เต็มใจมา แล้วบรรยากาศมันก็ดูเป็นมิตรมาก ขอบคุณ ISOTHAI มากนะครับ
แล้วก็ได้สัมผัสตัวเป็นๆ ของคนดังประจำเว็บแล้วนะ ทุกคนดูดีเหมือนในเว็บเลย ไม่มีฟอร์ม ไม่มีกั๊ก แล้ว ความรู้ความที่ได้เพิ่มมาก็คุ้มจริงๆ มุมมองที่แตกต่างทำให้ มองกว้างได้อีกครับ
มีคนที่พร้อมแชร์ความรู้ และ ผู้ที่พร้อมเรียนรู้ ลงตัวจริงๆครับ
สำหรับคุณ อยากรู้ ........... ที่ไม่มีคนมาสัมภาษณ์นะ ก็ตามชื่อคุณเลย อาจมีหลายคน อยากรู้ แต่ไม่อยากถามอ้ะ ต้องนำเสนอเองซะ อิอิ

555555555 คุณ MRKAGA คิดได้ไงคะเนี่ย

คุณอยากรู้ ....(แต่ไม่อยากถาม) ไม่ต้องน้อยใจนะคะ ที่ไม่มีใครมาสัมภาษณ์ เพราะ O-ple ก็ไม่มีใครมาถามเหมียนกัลลค่ะ ... (น้องเค้าหาตัวไม่เจอเลยไม่ได้มาถามอ่ะ) rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users