Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

[ด่วน] ประกาศแจ้งเลื่อนกิจกรรม Meet&Greet #6 โดยไม่มีกำหนดครับ

• Please log in to reply
16 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 17 October 2011 - 02:52 PM

ดังที่สมาชิกทุกท่านทราบกันดีว่า สถานการณ์ในปัจจุบัน อยู่ในภาวะที่เกิดอุทกภัยครั้งรุนแรงในประวิติศาสตร์ ซึ่งผมประเมินแล้วคิดว่า มีความเป็นไปได้สูงที่จะกระทบกับการจัดกิจกรรม Meet & Greet #6 ของเรา เพราะสถานที่จัดงาน อยู่ในโซนเสี่ยง อีกทั้งเหตุผลเรื่องความไม่สะดวกในการเดินทางของสมาชิก และคาดว่าสมาชิกหลายๆ ท่าน คงได้รับผลกระทบจากอุทกภัยใหญ่ครั้งนี้

ถึงน้ำจะลดก็ตาม ในสภาวการณ์แบบนี้ คิดว่าสมาชิกหลายท่าน คงไม่มีอารมณ์ที่จะมารื่นเริงอะไรกัน ตามคอนเสปต์ที่ผมโฆษณามาตั้งแต่ต้น (ตั้งแต่น้ำยังไม่ท่วม)

จึงขอเลื่อนกิจกรรม Meet & Greet # 6 ออกไป อย่างไม่มีกำหนดครับ

งานยังคงมีแน่นอน แต่ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อน ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ท่านที่โอนเงินมาแล้ว เดี๋ยวผมจะทำการโอนกลับให้นะครับ

แต่เห็นใจท่านที่อุตสาห์เคลียร์คิวทองไว้แล้ว เป็นไปได้ไหมว่า กิจกรรมพบปะอาจยังมีอยู่ แต่ขอเปลี่ยนรูปแบบเป็นบำเพ็ญประโยชน์ ให้กับผู้ประสบภัย ซึ่งผมยังคิดรูปแบบไม่ออก เพราะไม่รู้ว่า วันที่ 6 พ.ย. สถานการณ์จะเป็นยังไง

อาจเป็นการไปช่วยแพ็คของ หรือไปแจกของ ซึ่งไม่รู้จะเข้าไปได้หรือเปล่า

ขอความเห็นสมาชิกหน่อยครับ ถ้าไม่มีความเห็นที่สามารถตกผลึกให้เป็นรูปเป็นร่างก็ไม่เป็นไรครับ วันหน้าฟ้าใหม่ เราค่อยเจอกัน

#2 Suppadej

Suppadej

• Super Power Members

Posted 17 October 2011 - 02:58 PM

อาจารย์ครับ

เงินส่วนของผมรบกวนฝากอาจารย์ช่วยนำไปบริจาคที่องค์กรใดก็ได้ครับที่กำลังช่วยเหลือผ
ู้ประสพภััยน้ำท่วมในตอนนี้ครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#3 pruksachart

pruksachart

Supreme Member

• Power Members

Posted 17 October 2011 - 03:14 PM

เห็นด้วยค่ะ
นำเงินที่พวกเรา โอนมา ไปบริจาคให้ผู้ประสบภัย ค่ะ

smiley-signs007.gif ได้บุญกุศลแรงกล้า เพราะเราบริจาคด้วยใจค่ะ

#4 iso_man

iso_man

Posted 17 October 2011 - 04:13 PM

ขอบคุณครับที่ช่วยเลื่อนเพราะตอนนี้คงต้องว่ายน้ำไปร่วมงานแน่ 4241.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 17 October 2011 - 05:31 PM

ค่ะไว้เจอกันเมื่อทุกคนพร้อมนะคะ
พอดีเลยเอจะได้ย้ายบ้านแทนค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#6 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 17 October 2011 - 08:20 PM

เงินค่าลงทะเบียนของผม ก็เช่นเดียวกับน้องโจ้ครับ รบกวนอาจารย์ช่วยนำไปสมทบทุนในการ

ช่วยเหลือผู้ประสบภัยธรรมชาติครั้งนี้ด้วยครับ จะช่องทางใดก็สุดแล้วแต่อาจารย์ครับ

ผมไม่ติดใจใดๆทั้งสิ้น อาจารย์จะได้ไม่ต้องเสียค่าโอนกลับคืนมา

(ธนาคารที่รับโอนได้ประโยชน์อยู่ฝ่ายเดียว)

#7 Khongkwan

Khongkwan

Posted 17 October 2011 - 08:42 PM

เห็นด้วยกับคุณโจ้ และพี่โอ๋ค่ะ
ขอให้เงินที่โอนไปให้อาจารย์ได้เป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือผู้ประสบภัยค่ะ
ส่วนอาจารย์จะจัดกิจกรรมในรูปแบบบำเพ็ญประโยชน์หรือไม่
นุ้ยเห็นตามข้อเสนอส่วนรวมเลยค่ะ
หลังจากสถานการณ์คลี่คลาย ยินดีเคลียร์คิวพบปะกันเช่นเคยค่ะ

#8 Khongkwan

Khongkwan

Posted 17 October 2011 - 08:44 PM

พี่ป๊อปและท่านอื่นๆที่ประสบภัยครั้งนี้ เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นวิกฤตนี้ไปเร็วๆค่ะ

#9 kusaka

kusaka

Posted 20 October 2011 - 08:45 AM

เห็นด้วยครับ ถ้าเลื่อนไปก่อนก็ OK ครับ เพราะแนวโน้มยังน่ากลัวอยู่มาก

#10 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

Posted 20 October 2011 - 09:00 AM

เห็นชอบด้วยค่ะ แล้วพบกันเมื่อสถานการณ์คลี่คลายนะค่ะ
ตอนนี้เป็นกำลังใจให้คนที่โดนน้ำท่วมแล้ว และคนที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยง
แคทอยู่โซนนิคมอุตสาหกรรมบางพลี ก็เริ่มเตรียมอพยพแล้วเช่นกัน

แล้วพบกันเมื่อโอกาสอำนวยนะค่ะ

#11 iso_man

iso_man

Posted 20 October 2011 - 10:14 AM

เห็นดีด้วยครับ ช่วงนี้ไม่ได้ทำงานแต่เดินทางไปไหนไกลไม่ได้นะครับ รอน้ำลดแล้วค่อยพบกันใหม่แล้วกันนะครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#12 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 20 October 2011 - 09:44 PM

ผมคิดว่า บ้านผมน่าจะไม่เกิน3 วันนี้ คงจะโดนไปกับเค้าด้วยอ่ะ

#13 webmaster

webmaster

Posted 21 October 2011 - 09:20 AM

เอายังงี้ก็แล้วกันนะครับ

ผมเก็บเงินของท่านที่จ่ายมาแล้วไว้ก่อน เดี๋ยวถ้าจัดกิจกรรมครั้งต่อไป ก็จะได้ไม่ต้องจ่าย แต่ถ้ามาร่วมไม่ได้ ก็ค่อยว่ากันใหม่

#14 patchara

patchara

Premium Member

Posted 21 October 2011 - 01:35 PM

รับทราบคะ
เงินที่โอนไป ยินดีช่วยเหลือน้ำท่วมนะคะ
จัดใหม่ จ่ายใหม่ เลยคะ...

บ้านอยู่ปากเกร็ด ใกล้คลองประปา
ที่บ้านก็กำลังจะมา น่าจะไม่เกินวันนี้
แต่ตัวเองอพยพแล้วตั้งแต่เมื่อวานคะ huh.gif

#15 Yakuza

Yakuza

Posted 25 October 2011 - 04:13 PM

รับทราบ และเห็นด้วยค่ะ
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#16 webmaster

webmaster

Posted 26 October 2011 - 09:52 AM

ผมขอใช้เงินของเพื่อนๆ ที่โอนมาแล้ว โดยการซื้อของบริจาค ตามความประสงค์ของเพื่อนๆ นะครับ รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ

http://www.isothai.c...c...=39&t=10610

#17 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 07 December 2011 - 11:51 AM

Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users