Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รับสมัคร Assistant Manager ดูแลระบบบริหารงานคุณภาพ

• This topic is locked This topic is locked
26 replies to this topic

#1 pookko

pookko

Posted 07 September 2011 - 10:54 AM

บริษัท พนัส แอสเซมบลีย์ จำกัด อยู่ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี บริษัทต่อรถพ่วงเทลเลอร์ มีสาขาหลายจังหวัด
และกำลังจะขยาย Site ที่ อมตะซิตี้ ระยอง
ต้องการรับสมัคร Assistant Manager ดูแลระบบบริหารงานคุณภาพ

คุณสมบัติ
1.มีประสบการณ์ QMR อย่างน้อย 3 ปี
2.ผ่านการอบรม Lead Auditor /Lead Assessor ระบบ ISO 9001,TS 16949
3.ขยัน อดทน ทำงานภายใต้สภาวกดดันได้ดี

ประกาศนี้เป็นข่าววงในค่ะ เร็วๆนี้น่าจะลงประการที่ Jobthai เพราะว่าปุ๊กทำงานที่นี่อยู่ แต่มีความจำเป็นต้องลาออกกระทันหัน เพราะต้องกลับไปดูแลคุรแม่ที่ต่างจังหวัด
เลยต้องการหาคนมาแทนให้เร็วที่สุดน่ะค่ะ มาก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะคะ เรื่องค่าตอบแทนถ้าประสบการณ์ได้ ที่นี่กล้าจ่ายค่ะ
ถ้าสนใจให้ส่ง resume มาที่ Supawadees@panus.co.th แต่ถ้าหลังวันที่ 17/09/11 ให้ส่งที่ pookkhoo@hotmail.com
หรือโทรมาคุยกันก่อนที่ 088-3773911 ปุ๊กจะได้ส่งเรื่องให้ manager พิจารณาโดยตรง ค่อนข้าง Urgent ค่ะ

#2 pookko

pookko

Posted 09 September 2011 - 01:15 PM

ไม่มีคนสนใจส่ง resume มาเลยเหรอคะ

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 09 September 2011 - 01:19 PM

hahaha

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 iso_man

iso_man

Posted 09 September 2011 - 01:38 PM

spec สูงไปนิดหนึ่งคือต้องผ่าน Course Lead ซึ่งส่วนมากคนผ่านคอร์สนี้จะทำงานในเชิง auditor เยอะและก็นั่งตำแหน่งสูงกว่า แต่ก็ขอให้หาคนได้ไวๆๆนะครับ เอาใจช่วย

QUOTE(pookko @ Sep 9 2011, 01:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มีคนสนใจส่ง resume มาเลยเหรอคะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 pookko

pookko

Posted 09 September 2011 - 01:45 PM

จริงเหรอคะ ปุ๊กเองก็ผ่าน Course Lead จาก Robere มา เลยไม่ได้คิดว่า Spec สูงอะไรเพราะตำแหน่งกับเงินเดือนที่ได้รับจากที่นี่ถือว่าคุ้มสำหรับJob description ประมาณนี้
แต่ถ้าท่านใดสนใจ และคิดว่าประสบการณ์ได้อยากให้ลองส่ง Resume มาค่ะ

ขอบคุณนะคะที่แวะมาให้กำลังใจแบบขำๆ เฮ้อ เศร้าใจจัง

#6 mondee

mondee

Supreme Member

• Power Members

Posted 09 September 2011 - 03:05 PM

ปัจจุบันทำงานตำแหน่ง QMS ค่ะ แต่ไม่ได้ผ่าน Course Lead
สนใจอยู่ค่ะ แต่ว่าไม่เก่งภาษา รับไหมคะ ปัจจุบันได้รับอยู่ 30k (รวมโอที)
ถ้าให้เยอะกว่าก็น่าสนใจนะคะ

มล

#7 pookko

pookko

Posted 09 September 2011 - 04:11 PM

ส่ง Resumeมาเลยค่ะคุณมล ถ้าประสบการณ์ได้ รับรองว่าคุณได้มากกว่านั้น โดยไม่ต้องทำโอให้เหนื่อย
ลองดูไม่มีอะไรเสียหายนะคะ เรื่องภาษาอย่าได้แคร์ค่ะ เพราะเป็นบริษัทคนไทย ที่ส่วนงานติดต่อกับคนภายในซึ่งเป็นคนไทย

#8 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 09 September 2011 - 04:54 PM

Spec โหดดีครับ ต้องผ่าน Lead TS ด้วย

#9 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 09 September 2011 - 08:08 PM

QUOTE(Constantine @ Sep 9 2011, 05:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Spec โหดดีครับ ต้องผ่าน Lead TS ด้วย

งั้นผมขอร่วมแจมด้วย

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#10 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 10 September 2011 - 02:01 AM

ผ่านแต่ Lead 9001 อะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#11 SL4

SL4

Hornor Member

Posted 10 September 2011 - 04:35 AM

ทำงานที่ไหนครับ พนัส หรือ อมตะซิตี้.........
ถ้าทำ อมตะซิตี้อย่างเดียว ผมสมัครได้ป่าว...
--Learning from mistaken--

#12 pookko

pookko

Posted 10 September 2011 - 08:14 AM

แหมก็นะ ตำแหน่งก็ Asst Manager แน่ะเงินเดือนก็ให้ไม่ใช่น้อย spec นี้ก้เหมาะแล้วล่ะค่ะ
อีกอย่างตำแหน่งนี้ คนที่ทำมาก่อนรวมทั้งปุ๊กเองก้จบ Lead มาเหมือนกัน แต่ถ้าไม่จบ Lead
ถ้าคิดว่ามีชั่วโมงบินสูงเทียบเคียง Lead ก็ลองส่งresume มาเลยค่ะ ลองเปิดโอกาสให้ตัวเองดีกว่าค่ะ
ตำแหน่งนี้ทำงานที่พนัสค่ะ

#13 น้องมีตังค์

น้องมีตังค์

Premium Member

Posted 13 September 2011 - 06:22 PM

รับผู้ช่วย QMR ไหมค่ะ เป็น ISO sup มา 6 อ่ะ

#14 pookko

pookko

Posted 14 September 2011 - 08:15 AM

คุณน้องมีตังค์ ส่งresume มาได้เลยค่ะ จริงๆหน้าที่ตำแหน่งนี้ก็ให้มาช่วย QMR ที่เป็น Manager น่ะค่ะ

#15 เซลล์ขาย Foie Gras

เซลล์ขาย Foie Gras

Super Member

Posted 14 September 2011 - 08:30 AM

คุณปู๊กค่ะ หยุดวันเสาร์ไหมค่ะ
มีสวัสดิการอะไรให้บ้างไหมค่ะ อยู่กรุงเทพ เช่น ค่าน้ำมันรถ

#16 pookko

pookko

Posted 14 September 2011 - 09:32 AM

ตอนนี้หยุดวันอาทิตย์วันเดียว แต่เขามีนโยบายจะหยุดวันเสาร์ด้วยในอนาคต แต่ช่วงนี้เร่งผลิตอยู่
ถ้ามีโอกาสได้เข้ารับสัมภาษณ์ให้ลองต่อรองสวัสดืการที่เป็นตัวเงิน ถ้าคิดว่าคุ้มก็ค่อยตัดสินใจค่ะ
ปุ๊กตอบแทนผู้พิจารณาไม่ได้ว่าจะให้เท่าไรยังไง ปกติแล้วเขาจะเอาเงินเดือนที่คุณคาดหวังมาแล้วมาจัดสรร
ให้ส่วนที่เกินจากกระบอกเงินเดือนเป็นค่าตำแหน่ง ถ้าคุณคิดว่า total แล้วมันคุ้ม ก็ลองตัดสินใจ
สวัสดีการอย่างอื่นก็จะมี Incentive ทุกไตรมาส มีโบนัสสิ้นปี การันตี ที่1 เดือน อย่างอื่นก็ตามกฏหมายบังคับค่ะ

#17 เซลล์ขาย Foie Gras

เซลล์ขาย Foie Gras

Super Member

Posted 14 September 2011 - 10:18 AM

ขอบคุณมากค่ะ จะลองส่ง Resume ให้พิจารณานะค่ะ

#18 น้องมีตังค์

น้องมีตังค์

Premium Member

Posted 14 September 2011 - 03:40 PM

ค่ะ จะรีบ ส่ง serume ไปนะคะ

#19 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 14 September 2011 - 07:12 PM

QUOTE(SL4 @ Sep 10 2011, 05:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำงานที่ไหนครับ พนัส หรือ อมตะซิตี้.........
ถ้าทำ อมตะซิตี้อย่างเดียว ผมสมัครได้ป่าว...

ป๋าเนาะ ร่วมแจมด้วย ทราบซึ่งใจ

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#20 iso_woman

iso_woman

Supreme Member

Posted 20 September 2011 - 09:44 AM

ได้คนหรือยังคะ โทษทีไม่ได้ส่งประวัติไปให้เลย ช่วงนี้ยุ่งมาก ๆ ค่ะ
แต่อยากหางานที่หยุดวันเสาร์ อาทิตย์ ค่ะ เพราะเรียนต่อ ป. โท ต้องไปเรียนเกือบทุกเสาร์ ถ้าไปแล้ว เกรงว่าจะลาเรียนไม่ได้

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users