Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Internal Auditor จำเป็นต้องมีใบประกาศหรือไม่

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 UdornThanee

UdornThanee

Posted 24 January 2009 - 08:47 PM

ผมขอทราบว่า Auditor ที่เราแต่งตั้งจำเป็นต้องมีใบประกาศผ่านการอบรมหรือไม่ครับ
สมมุติว่า QMR เป็นวิทยากรอบรมเอง แล้วทำประวัติการอบรมไว้ แค่นี้ใช้ได้ไหมครับ

จาก QMR มือใหม่ที่สุด

#2 city

city

Premium Member

• Power Members

Posted 21 February 2009 - 01:52 PM

QUOTE(UdornThanee @ Jan 24 2009, 08:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอทราบว่า Auditor ที่เราแต่งตั้งจำเป็นต้องมีใบประกาศผ่านการอบรมหรือไม่ครับ
สมมุติว่า QMR เป็นวิทยากรอบรมเอง แล้วทำประวัติการอบรมไว้ แค่นี้ใช้ได้ไหมครับ

จาก QMR มือใหม่ที่สุด

ไม่ทราบว่าท่านที่ Post ไว้ยังต้องการคำตอบอยู่หรือไม่ เพราะนานพอสมควร

แต่ก็อยากร่วมแสดงความคิดเห็นนะคะ

ถ้า QMR เป็นวิทยากรเอง QMR ต้องมีใบประกาศผ่านการฝึกอบรมคะ

ส่วนคนที่ได้รับการฝึกอบรมจาก QMR ก็ทำเป็นประวัติไว้ และแนะนำคะ

ให้มีการประเมินผลการฝึกอบรมแนบไว้ด้วยคะ จะดีมากเลยคะ

แค่นี้น่าจะเพียงพอแล้วคะ laugh.gif

#3 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

• Super Power Members

Posted 22 February 2009 - 02:08 AM

ควรจะมีครับ และหลักสูตรที่อบรมก็ควรจะมีเนื้อหาครบตามที่มีการอบรมกัน anigif1.gif
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users