Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอเชิญสมาชิกเข้าร่วมสัมมนาพิเศษ ISO/CD 9001:2015

• Please log in to reply
242 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 03 October 2013 - 12:24 PM

สัมมนาพิเศษ หัวข้อ "ISO/CD 9001:2015"

วัน  อาทิตย์ที่ 10 พฤศจิกายน 2556
เวลา 9.00 - 16.00
สถานที่  โรงแรม ปาลาซโซ่ ถ.รัชดาภิเษก ใกล้ MRT ห้วยขวาง (http://www.palazzobangkok.com)

วัตถุประสงค์ของการสัมมนา

1. เพื่อให้สมาชิก ได้ทราบถึงเนื้อหาของร่างข้อกำหนด "ISO9001" ฉบับใหม่ ที่จะประกาศใช้ในปี 2015 ซึ่งปัจจุบันยังอยู่ในขั้นตอนของการร่างโดยคณะทำงาน (Committee Draft) รวมถึงข้อแตกต่าง ส่วนลด ส่วนเพิ่ม จากมาตรฐานปัจจุบัน

2. เพื่อให้สมาชิก ได้แลกเปลี่ยนมุมมอง ความคิดเห็น เกี่ยวกับ "ISO/CD 9001:2015" 

3. เพื่อให้สมาชิก ได้มีโอกาสพบปะ และเปลี่ยนความรู้ ความคิดเห็น ซึ่งจะเป็นประโยชน์ต่อการทำงานในสาขาอาชีพ และเป็นเครือข่ายของคนที่ทำงานด้าน ISO ที่เข้มแข็งต่อไปในอนาคต

หัวข้อสัมมนา

บทนำ, ขอบเขต, อ้างอิง, บทนิยามต่างๆ
ภาพรวมของข้อแตกต่างระหว่าง ISO/CD9001:2015 & ISO9001:2008
ข้อกำหนด 4 Context of the Organization
ข้อกำหนด 5 Leadership
ข้อกำหนด 6  Planning
ข้อกำหนด 7 Support
ข้อกำหนด 8 Operation
ข้อกำหนด 9 Performance Evaluation
ข้อกำหนด 10 Improvement
บทสรุป

ผู้นำในการสัมมนา   ภูเบนทร์  พันธุ์เวช (webmaster isothai.com), กิตติพงศ์ จิรวัสวงศ์ (ผู้ทรงคุณวุฒิ/ ผู้เขียนบทความเกี่ยวกับระบบคุณภาพ ในนิตยสารชั้นนำหลายๆ เล่ม)

ค่าใช้จ่าย  ท่านละ 600 บาท
เงินจำนวนนี้ สำหรับเป็นค่าอาหารกลางวัน และของว่างช่วงเบรค และเอกสารประกอบการสัมมนา

หมายเหตุ การสัมมนานี้ ไม่ได้จัดขึ้นในเชิงพาณิชย์ และไม่มีการแสวงหาผลกำไรใดๆ ดังนั้น ทางเว็บไซด์จะไม่ออกใบเสร็จรับเงิน หรือใบกำกับภาษีเต็มรูปแบบให้ จะมีหลักฐานคือใบรับเงินจากทางเว็บไซด์เท่านั้น (หากจะเบิกบริษัท ให้เคลียร์ตรงนี้ก่อนนะครับ)

คุณสมบัติของผู้สมัคร
ต้องเป็นสมาชิกของเว็บไซด์ isothai.com เท่านั้น ไม่สามารถสมัครแทน หรือสมัครเผื่อท่านอื่นได้

เงื่อนไขคือ ต้องชำระค่าสมัคร โดยการโอนเงินก่อนวันสัมมนา อย่างน้อยหนึ่งสัปดาห์ อันนี้สำคัญครับ เพราะทุกครั้งที่จัด จะมีท่านที่สมัครแล้วไม่มา แต่ต้องคอนเฟิร์มจำนวน จ่ายเงินให้ทางโรงแรมก่อน และผมคำนวณต้นทุนไว้แบบพอดีๆ ครับ หากขาดไปหัวเดียวก็คือเข้าเนื้อทันทีครับ หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ใบสมัครเดี๋ยวจะมาลงให้ดาวน์โหลดนะครับ มาแจ้งไว้ให้เคลียร์คิวกันก่อน  

อ้อ.. รับจำนวนจำกัดนะครับ ห้องไม่ใหญ่มาก มาก่อนได้ก่อน

สามารถดาวน์โหลดใบสมัครเข้าร่วมกิจกรรมได้ลิงค์ข้างล่างนี้..  

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 03 October 2013 - 12:32 PM

ขอสมัครเข้าเรียนครับ

#3 DooK

DooK

Posted 03 October 2013 - 12:34 PM

สมัครครับ สองที่ครับพี่ :)

ลายเซ็น

#4 webmaster

webmaster

Posted 03 October 2013 - 12:40 PM

สองคนข้างบนนี้ ผมบังคับให้อ่านมาตรฐานมาก่อนอย่างน้อยสามจบ เพื่อมีประเด็นมาแชร์กัน  :lol2:

ผมใช้คำว่า "สัมมนา" นะครับ ไม่ใช่ฝึกอบรม

#5 Food Safety

Food Safety

Posted 03 October 2013 - 12:44 PM

สองคนข้างบนนี้ ผมบังคับให้อ่านมาตรฐานมาก่อนอย่างน้อยสามจบ เพื่อมีประเด็นมาแชร์กัน  :lol2:

ผมใช้คำว่า "สัมมนา" นะครับ ไม่ใช่ฝึกอบรม

กำ

#6 DooK

DooK

Posted 03 October 2013 - 12:47 PM

........งั้นให้พี่โอ๋อ่านห้ารอบครึ่ง ผมอ่านครึ่งรอบ.......

ลายเซ็น

#7 iso_man

iso_man

Posted 03 October 2013 - 12:57 PM

ผมขอสมัครด้วยครับถึงไม่ใช่คนแรกก็ขอคนที่ 3 ก็ได้อิอิ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 Suppadej

Suppadej

Posted 03 October 2013 - 01:06 PM

สมัครด้วยครับ ถึงไม่ใช่คนที่ 3 ก็ขอเป้นคนที่ 4 ครับ

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#9 Suppadej

Suppadej

Posted 03 October 2013 - 01:15 PM

หาแผนที่มาให้ครับ เพราะในเวปไซด์ไม่ค่อยชัดครับ

เพราะนานๆ ผมจะได้เข้าเมืองซักที เลยต้องเตรียมตัวแต่เนินๆ ตั้งแต่วันนี้ครับ จึงแชร์แผนที่มาเผื่อทุกท่านที่ยังไม่รู้ครับ)

111 ซอย เนียมอุทิศ, ถนนรัชดาภิเษก, กรุงเทพฯ 10320 อยู่ในซอยข้างโรงแรมดิเอมเมอรัลด์

เดินทางโดยรถไฟฟ้าใต้ดิน

ลงที่สถานีห้วยขวาง เดินออกที่ทางเดินหมายเลข 3 (ดูในรูป) แล้วเดินไปทาง รร.ดิเอมเมอรัลด์
รร.พาลาซโซ่ อยู่ในซอยเนียมอุทิศ ติดกับ รร.ดิเอมเมอรัลด์

Attached Thumbnails

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#10 muaylek

muaylek

Premium Member

• Power Members

Posted 03 October 2013 - 01:15 PM

:smiley-signs007:

:) 'Smile' ...It's a free therapy ^___^

(email)   muaylek_panisa@hotmail.com

(line ID)   n_muaylek  :wub: 

#11 muaylek

muaylek

Premium Member

• Power Members

Posted 03 October 2013 - 01:17 PM

หาแผนที่มาให้ครับ เพราะในเวปไซด์ไม่ค่อยชัดครับ

เพราะนานๆ ผมจะได้เข้าเมืองซักที เลยต้องเตรียมตัวแต่เนินๆ ตั้งแต่วันนี้ครับ จึงแชร์แผนที่มาเผื่อทุกท่านที่ยังไม่รู้ครับ)

111 ซอย เนียมอุทิศ, ถนนรัชดาภิเษก, กรุงเทพฯ 10320 อยู่ในซอยข้างโรงแรมดิเอมเมอรัลด์

เดินทางโดยรถไฟฟ้าใต้ดิน

ลงที่สถานีห้วยขวาง เดินออกที่ทางเดินหมายเลข 3 (ดูในรูป) แล้วเดินไปทาง รร.ดิเอมเมอรัลด์
รร.พาลาซโซ่ อยู่ในซอยเนียมอุทิศ ติดกับ รร.ดิเอมเมอรัลด์

โอ้วขอบคุณค่ะพี่โจ้ ต้องศึกษาเส้นทางเหมือนกัน

:) 'Smile' ...It's a free therapy ^___^

(email)   muaylek_panisa@hotmail.com

(line ID)   n_muaylek  :wub: 

#12 Food Safety

Food Safety

Posted 03 October 2013 - 01:22 PM

สนุกแน่ งานนี้

#13 webmaster

webmaster

Posted 03 October 2013 - 01:23 PM

ขอบคุณคุณโจ้มากครับ ผมก็ยังไม่เคยไปเหมือนกัน :lol2:  รู้แต่ว่าไปง่าย โดยไปรถไฟฟ้าใต้ดิน

#14 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 03 October 2013 - 01:30 PM

อยากไปด้วยนะครับ แต่ เด็กไม่ยอมให้ไป T T

"

#15 webmaster

webmaster

Posted 03 October 2013 - 01:33 PM

ให้เด็กไปทำผมรอ แถวๆ ฟอร์จูนก่อนก็ได้นะครับ

#16 DooK

DooK

Posted 03 October 2013 - 01:40 PM

แถวรัชดาต้องติดต่อจานป๊อปครับ แกเชี่ยวชาญมาก

คนต่อมาคือพี่โอ๋ครับ

อิอิ

ลายเซ็น

#17 Suppadej

Suppadej

Posted 03 October 2013 - 01:41 PM

อยากไปด้วยนะครับ แต่ เด็กไม่ยอมให้ไป T T

พี่ต้อม เราไม่ได้เจอกันอีกแล้ว รู้จักกันมา 5 ปี ได้คุยกันแต่ทางตัวหนังสือ T_T เศร้าจังครับ

#18 iso_man

iso_man

Posted 03 October 2013 - 01:50 PM

แถวนั้นชำนาญครับเพราะโรงเรียนมัธยมสมัยเรียนคือ ปลาร้าอุปถัมภ์เอะไม่ช่าย เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็นเตรียมอุดมรัชดาภิเษกครับ เลยไปหน่อยก็โปไซดอน คลีโอพัฒตรา จบสัมมนาก็ไปทานเย็นตาโฟหม้อไฟกันนะครับอาหร่อยมากขอบอก

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#19 Food Safety

Food Safety

Posted 03 October 2013 - 01:58 PM

เสร็จแล้วเราไปฟังธรรมกันมั๊ย

#20 Food Safety

Food Safety

Posted 03 October 2013 - 02:00 PM

........งั้นให้พี่โอ๋อ่านห้ารอบครึ่ง ผมอ่านครึ่งรอบ.......

อั๊ย ย่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users