Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือเรื่องเอกสารทำระบบGMP codex

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 puinaka

puinaka

Posted 24 February 2010 - 12:03 PM

ถ้าใครพอมีตัวอย่างให้ดูรบกวนหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

#2 puinaka

puinaka

Posted 24 February 2010 - 02:01 PM

ใครมีตัวอย่างกรุณาส่งมาที่
puy_jay@hotmail.com หรือ lada.00@hotmail.com
ขอบคุณค่ะ

#3 Little QMR

Little QMR

Premium Member

• Power Members

Posted 24 February 2010 - 05:54 PM

ระบุรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยสิครับ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 24 February 2010 - 10:49 PM

QUOTE(puinaka @ Feb 24 2010, 02:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครมีตัวอย่างกรุณาส่งมาที่
puy_jay@hotmail.com หรือ lada.00@hotmail.com
ขอบคุณค่ะ

ส่งไปแล้วครับ smiley-computer005.gif

#5 puinaka

puinaka

Posted 25 February 2010 - 10:18 AM

ขอบคุณค่ะสำหรับเอกสาร

แต่ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร

ที่บริษัทไม่มีผู้ที่เรียนทางด้านนี้มาเลยพอต้องมาทำงานนี้ก็ติดตรงภาษาด้วยค่ะไม่ค่
อยจะเก่งเท่าไรเอกสารส่วนมากเป็นภาษาอังกฤษแล้วพวกตัวย่อของเอกสารนี่เราตั้งเองได้รึ
เปล่าคะที่จริงเขียนเอกสารไว้ตามหัวข้อที่เป็นข้อกำหนดแล้วแต่บางข้อก็ยังเขียนไม่ได้
เช่น การควบคุมแก้วและพลาสติก
การควบคุมเอกสาร การเรียกคืนสินค้าื เฮ้อทำไมมันยากจังคะการทำระบบเนี่ย ถ้าใครรู้ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอคุณค่ะ

#6 Little QMR

Little QMR

Premium Member

• Power Members

Posted 25 February 2010 - 11:05 AM

ไม่รู้จะมีประโยชน์บ้างหรือเปล่านะครับ ลองเอาไปอ่านดูครับ

Attached Files

#7 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 25 February 2010 - 11:19 AM

ก่อนที่คุณจะเขียนเอกสารต่างๆได้คุณต้องเข้าใจข้อกำหนด GMP ก่อนครับ
ดังนั้นผมจึงนำข้อกำหนด GMP นี้มาให้คุณอ่านก่อนครับ (เป็นมาตรฐานสินค้าเกษตรและอาหารแห่งชาติ มกอช.9023-2550หลักเกณฑ์การปฏิบัติ หลักการทั่วไปเกี่ยวกับสุขลักษณะอาหาร ที่เค้าอ้างอิงมาจาก Codex) เพื่อทำความเข้าใจกับข้อกำหนด เพราะจะได้นำไปเป็นพื้นฐานในการเขียนเอกสารวิธีการปฏิบัติงานต่างๆได้ครับ

มกอช.9023-2550 หลักเกณฑ์การปฏิบัติ หลักการทั่วไปเกี่ยวกับสุขลักษณะอาหาร
http://www.acfs.go.t...health_food.pdf

แต่ถ้ายังไม่เข้าใจจริงๆ แนะนำให้ไปหาหลักสูตรอบรมเรื่อง GMP เพราะทำให้คุณเข้าใจได้เร็วขึ้นครับ

คุณสามารถจะไปอบรมเรื่อง GMP ได้ที่ SGS, สถาบันอาหาร เป็นต้น
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#8 SHOO_CHIT

SHOO_CHIT

Posted 11 February 2011 - 05:58 PM

ขอบคุณครับผม

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users