Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากหางานใหม่ มีใครแนะนำบ้าง

• This topic is locked This topic is locked
25 replies to this topic

#1 iso_woman

iso_woman

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 January 2011 - 02:40 PM

กำลังมองหางานใหม่อยู่ค่ะ ใครมีที่ไหนแนะนำบ้างนะคะ

มีประสบการณ์ ดังนี้ค่ะ
1) งานควบคุมระบบ iso9001, iso/TS16949, iso14001, OHSAS18001, CSR/EICC, RoHS&Green Procurement, Energy saving Project
2) งาน Training อบรมพนักงานด้าน ISO
3) Calibration (Plan, Master list, ติดต่อประสานงานหน่วยงานภายนอกเข้ามา cal., cal. เองได้บางอย่าง, ดูแล record, tag label)
4) รับผิดชอบการประเมิน Aspect
5) งานด้านการควบคุมสารเคมี, การจัดการขยะ, การซ้อมแผนฉุกเฉิน, การควบคุมผู้รับเหมา, PPE control, การควบคุมระบบน้ำเสีย, กฎหมายและข้อกำหนดอื่น ๆ, ประสานงานเรื่องการตรวจติดตามและตรวจวัดสิ่งแวดล้อม รวมทั้งทำ report ผลการตรวจวัดต่าง ๆ แจ้งทุกหน่วยงานและทำการแก้ไขเมื่อค่าเกินกฎหมายกำหนด
6) 5ส + QCC + CCCF (บางส่วน ช่วย safety)
7) รับผิดชอบ Customer audit, supplier audit รวมถึงติดตามการแก้ไขข้อบกพร่องต่าง ๆ
8) รับผิดชอบเรื่อง Internal audit (Plan, Schedule, Checklist, Report, ออก CAR, ตาม CAR, ปิด CAR)
9) Management review
10) ติดตามประสานงานเรื่อง วัตถุประสงค์และเป้าหมายด้านคุณภาพและสิ่งแวดล้อมภาพรวมขององค์กร และ KPI ย่อยของแต่ละแผนก
11) ดูแลรับผิดชอบเรื่องการควบคุมเอกสารต่างๆ ทั้งภายในและภายนอก, การควบคุม drawing,
12) จัดทำเอกสาร Self audit จากลูกค้า, Warranty letter, และเอกสารที่ลูกค้าต้องการข้อมูล
13) อื่น ๆ อีกมากมาย....

สนใจติดต่อได้ที่
angle_iso@hotmail.com
085-359-9977
เอ๋ค่ะ... smiley-angry017.gif

#2 iso_woman

iso_woman

Posted 11 January 2011 - 04:29 PM

ขอบคุณพี่ ๆ ที่สนใจ และขอบคุณที่ติดต่อกลับมานะคะ
จะรับไว้พิจารณาค่ะ และจะส่งประวัติให้ดูค่ะ

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 January 2011 - 09:51 PM

จากปัญหาที่ว่ามาก็คงสร้างความลำบากในการทำงานพอสมควร ขอให้ได้งานใหม่ไวๆๆนะครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 iso_man

iso_man

Posted 12 January 2011 - 09:11 AM

เข้าใจนะครับกับสิ่งที่ระบายมา เพราะเคยมีประสบการณ์มาก่อนในเรื่องดังกล่าว ลักษณะคล้ายๆๆกัน แต่นั่นก็นานแล้วครับหนีจากวงจรนั้นมาได้ เท่าที่ฟังมาก็คงเป็นเรื่องการขาดความมุ่งมั่นของผู้บริหารเองที่ไม่รู้ถึงความสำคัญ
ในการทำกิจกรรมอย่างใดอย่างหนึ่ง ต้องรอให้เกิดเหตุละครับจึงจะเข้าใจ อันนี้ไม่ได้แช่งโรงงานให้ไฟไหม้นะอิอิ แต่กำลังบอกว่าถ้าไม่เข้าใจว่ากิจกรรมนั้นทำไปเพื่ออะไร คนที่ดำเนินการก็จะเสียความรู้สึก หมดกำลังใจ ใจเย็นๆๆครับค่อยๆๆหางานไป แต่ผมบอกได้เลยว่าร้อยละ 80%ของโรงงานที่เป็นของคนไทย และมาจากเถ้าแก่เองจะไม่ค่อยเข้าใจระบบ ISO หรอกครับว่าทำไปทำไหม รู้แต่ว่าขอให้มีเพื่อให้ลูกค้่าเชื่อมั่นก็พอ การ Improvement ระบบไม่สนใจ ยังไงว่าต้องการระบายมากมายก็ลอง add มาคุยกันครับ พอจะช่วยให้ดีขึ้นได้บ้าง การแก้ไขทัศนคติของผู้บริหารนี้ทำยาก แต่แก้ทัศนคติเราทำได้ครับ มุ่งมั่นต่อไป มั่นเสริมความรู้ตัวเองมากขึ้นกว่า ISO คงจะช่วยอะไรให้ง่ายขึ้นกว่าเดิม 4237.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 ทิ.

ทิ.

Posted 12 January 2011 - 09:14 AM

- เอาใจช่วย...ครับ! smiley-signs007.gif

" ʵ

#6 iso_woman

iso_woman

Posted 12 January 2011 - 09:30 AM

ขอบคุณทุกคนค่ะ ที่ให้กำลังใจ....
ตอนนี้พยายามทุกอย่าง..หาความรู้ใส่ตัวเองให้มากที่สุด ....แต่ถูกสกัดทุกทีไม่ค่อยเปิดโอกาสให้ไปอบรมเลย....เหนื่อย...เมื่อไหร่จะได้งานให
ม่สักที....

#7 dcc_nava

dcc_nava

Premium Member

Posted 12 January 2011 - 10:51 AM

ขอให้ได้งานใหม่ไวไวนะครับ ถ้าสนใจที่บริษัท รับ จป. อยู่ครับตอนนี้

#8 iso_woman

iso_woman

Posted 12 January 2011 - 11:37 AM

QUOTE(dcc_nava @ Jan 12 2011, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอให้ได้งานใหม่ไวไวนะครับ ถ้าสนใจที่บริษัท รับ จป. อยู่ครับตอนนี้

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวให้เพื่อนลองไปสมัครดูนะคะ บริษัทอยู่แถวไหนนะคะ มีข้อมูลเพิ่มเติมหรือเปล่า

#9 dcc_nava

dcc_nava

Posted 12 January 2011 - 12:36 PM

อยู่ที่นิคมนวนคร www.woodtect.com

#10 iso_woman

iso_woman

Posted 12 January 2011 - 01:33 PM

ขอบคุณค่ะ
จะลองให้เพื่อนส่งไปนะคะ

#11 Akka

Akka

Posted 12 January 2011 - 02:12 PM

อดทนไว้ก่อนครับได้งานแล้วค่อยลา

#12 ม้าบิน

ม้าบิน

Posted 12 January 2011 - 02:28 PM

ใจเย็น ๆ นะครับการเปลี่ยนงาน เริ่มนับ 1 อีกครั้งนะครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ก็ว่ากันไป
แต่อยากให้ลองทบทวนดูว่า ทุกวันนี้งานที่เราทำอยู่ลองมาบวกลบกันดูระหว่าง OK กับไม่
OK อะไรมากกว่ากัน นั้นคือตัวคำตอบครับเป็นห่วงนิ smiley-signs003.gif smiley-signs003.gif smiley-signs003.gif

#13 เทียน ^ ^

เทียน ^ ^

Posted 13 January 2011 - 09:02 AM

สู้ๆนะคะ (แอบตรงกันบางเรื่องอะ...แต่ที่ทำงานที่ทำอยู่ยังไม่แย่ขนาดนั้น)
ขอให้ได้งานใหม่เร็วๆนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

#14 ม้าบิน

ม้าบิน

Posted 13 January 2011 - 09:58 AM

ครับขอให้ได้งานใหม่ไว ๆ นะครับเผื่อมีงานดี ๆ ทางใต้จะดูให้นะคับถ้าสนใจยินดี ส่วนตัวผมเองก็เพิ่งเริ่มงานใหม่เหมือนกัน
ครับ เอาใจช่วยคับขอให้ได้งานตรงใจของเราก็พอแล้วครับ ความสุขของการทำงานอยู่ที่ใจเราคิดว่าใช่ก็ ok คับ smiley-signs003.gif anigif10.gif anigif10.gif

#15 Chet_ISO

Chet_ISO

Posted 13 January 2011 - 10:58 AM

QUOTE(chet_toyo @ Jan 13 2011, 10:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าใจความรู้สึกครับ ตอนนี้ประสบปัญหาเช่นเดียวครับ อย่างไรก็สู้ๆ ครับ anigif10.gif

ลองดูอันนี้ครับ

http://www.konayutth...nihon_seiki.swf

http://www.jobbkk.co...

#16 iso_woman

iso_woman

Posted 13 January 2011 - 11:03 AM

ขอบคุณนะคะทุกคนที่ช่วยเหลือ

#17 iso_woman

iso_woman

Posted 13 January 2011 - 11:17 AM

ยินดีค่ะ เดี๋ยวส่ง resume ไปให้นะคะ แต่คงเป็นช่วงเย็น ๆ ได้ไหมคะ บอกชื่อบริษัทด้วยได้ไหมคะ
ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ inlove1.gif

#18 iso_woman

iso_woman

Posted 13 January 2011 - 02:36 PM

มีหลายคนโทรมาขอประวัติ แต่ส่วนใหญ่อยู่ในกรุงเทพทั้งนั้นเลย ไม่เป็นไร ลองดูแล้วกันนะคะ เดี๋ยวจะส่ง resume ไปให้พิจารณานะคะ
ขอบคุณทุกคน ขอบคุณทุกความช่วยเหลือนะคะ....
บ้านอยู่อยุธยาด้วย ขอพิจารณาเรื่องการเดินทางด้วยค่ะ...บางครั้งก็คิดหนักพอควร แต่ต้องดูก่อนถ้าเงินเดือนและสวัสดิการดี ก็ยินดีเสมอค่ะ

#19 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 13 January 2011 - 05:01 PM

QUOTE(คนตัวเล็ก @ Jan 13 2011, 11:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองส่ง Resume มาได้ไหมค่ะที่ soracha_a@hotmail.com
พอดีต้องการรับสมัครงานในตำแหน่งเจ้าหน้าที่ดูแลระบบพอดีค่ะ
ตอนนี้กำลังจะของการรับรองเดือนมีนาคม อยู่ในระหว่างการ
ดำเนินงานติดตามแก้ไขอยู่ค่ะ
สถานทีทำงานอยู่เฟส 9 อมตะนคร (ชลบุรีค่ะ)
บริษัททำงานเกี่ยวกับชิ้นส่วนอุตสาหกรรมยานยนต์
บริษัทเพิ่งเปิดได้ประมาณ 1 ปีเศษๆๆ ค่ะ
ได้การรับรองระบบ ISO 14001 แล้ว
ต้องการด่วน!!!! มั๊กมากค่ะ

อ้าว ป้าเล็กรับคนด้วยเหรอ ไม่เหงบอกหลานเลย

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#20 ohoh

ohoh

Posted 14 January 2011 - 10:27 AM

สู้ๆ นะค่ะ ตอนนี้ก็ประสบเหตุการณ์คล้ายๆกันเลย
ผู้ใหญ่ อยากได้แต่ใบ cert. แต่ระบบไม่เอา เอาแต่งานออก
งานเสียก็ช่าง ทำเองครบวงจร แก้ไขได้เงินไม่รั่วไหล
ได้รับการรับรองหลายระบบมาก
แต่ audit แค่ถามพนักงานรู้จัก QMR/SHEMR ไหม
นโยบายมีว่าอย่างไร มี WI ที่ update อยู่หน้างานไหม
ขยะทิ้งอย่างไร มี MSDS ครบหรือไม่ แค่นี้ก็จบเห่แล้ว
ออก CAR เยอะก็ไม่ได้ หัวหน้าด่า ทำเป็นมองไม่เห็นบ้าง
เอาแค่เรื่องง่ายๆก็พอ ขี้เกียจแก้ปัญหา Management ก็เฟ้อฝันเขียนเอา
ไม่ต้องประชุมจริง ถึงมีประชุมก็เถียงกันไม่จบ หัวหน้าเลยไม่จัดอีกเลย
เขียนเองดีกว่า ก็น่าสงสารหัวหน้าเหมือนกัน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users