Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Process reliability and control scheme

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 Cofeboy

Cofeboy

Posted 17 December 2010 - 10:18 AM

Process reliability and control scheme เป็นหัวข้อหนึ่งที่ CB จะมา audit ISO9001 ..
... รบกวนท่านผู้รู้ช่วยขยายความทีว่า เขาจะมาดูอะไรบ้างค่ะ จะได้เตียนมไว้ให้ครบๆค่ะ

ขอบคุณมากมายค่ะ smiley-signs028.gif

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 December 2010 - 11:27 AM

ไม่มีอะไรมากครับ ก็ตรวจตั้งแต่เริ่มต้นกระบวนการผลิตโดยส่วนมากดูตาม Flow การทำงานที่ระบุไว้ว่าทำอย่างไร แล้วทำตามนั้นหรือไม่ โดยดูจากหน้างานและบันทึกที่เกี่ยวข้อง รวมถึงอุปกรณ์เครื่องมือที่ใช้ในการควบคุม ตรวจวัดได้รับการทวนสอบก่อนการใช้หรือไม่ อย่างไร พนักงานเข้าใจวิธีการใช้ ตรวจสอบหรือไม่ กรณีพบผลิตภัณฑ์ไม่เป็นไปตามข้อกำหนดดำเนินการอย่างไร ส่วนมากจะสุ่มตรวจสอบบันทึกคุณภาพดูนะครับ และสอบถามผู้ปฏิบัติงานในตำแหน่งงานนั้นๆๆ โชคดีครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Cofeboy

Cofeboy

Posted 17 December 2010 - 02:27 PM

QUOTE(iso_man @ Dec 17 2010, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มีอะไรมากครับ ก็ตรวจตั้งแต่เริ่มต้นกระบวนการผลิตโดยส่วนมากดูตาม Flow การทำงานที่ระบุไว้ว่าทำอย่างไร แล้วทำตามนั้นหรือไม่ โดยดูจากหน้างานและบันทึกที่เกี่ยวข้อง รวมถึงอุปกรณ์เครื่องมือที่ใช้ในการควบคุม ตรวจวัดได้รับการทวนสอบก่อนการใช้หรือไม่ อย่างไร พนักงานเข้าใจวิธีการใช้ ตรวจสอบหรือไม่ กรณีพบผลิตภัณฑ์ไม่เป็นไปตามข้อกำหนดดำเนินการอย่างไร ส่วนมากจะสุ่มตรวจสอบบันทึกคุณภาพดูนะครับ และสอบถามผู้ปฏิบัติงานในตำแหน่งงานนั้นๆๆ โชคดีครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ smiley-signs001.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users