Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

พวกโทรมาถามข้อมูล บริษัท.....อยากแชร์

• This topic is locked This topic is locked
17 replies to this topic

#1 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 13 September 2010 - 01:19 PM

พวกโทรมาถามข้อมูล บริษัท.....

อยากแชร์........ครับ

เดี่ยวนี้บริษัท ที่ให้บริการ ที่ปรึกษาหรือฝึกอบรม ที่เกี่ยวกับระบบ ISO ต่างๆ มีโทรมาสอบถามข้อมูลของบริษัทอยู่เรื่อยๆ

ส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะคนที่โทรมาจะแนะนำบริษัท ให้เราได้รู้จัก ก็ถือว่า ปกติ

แต่วันนี้เลย มีโทรศัพท์ติดต่อผม มาถึงก็บอกแค่ว่า จากบริษัทอะไรแค่นั้น พูดเร็วๆ จำไม่ทันด้วยซ้ำ จะมาขอสำรวจข้อมูลสำรวจทางด้าน ISO

ผมก็เริ่มแปลก ทำไมแนะนำตัวน้อยจัง จากนั้นก็เริ่มถามเลยครับ รับรองกี่ระบบ อะไรบ้าง ใช้ CB ที่ไหน หมดอายุหรือยัง หมดวันไหน ถามมาเพียบ.................................เป็นชุด

ผมก็ส่งสัยทำไมถามละเอียดมากเลย ถามกลับไปว่า

ผม คุณมาจากบริษัทอะไรนะ
เขา มาจาก ISO ค่ะ
ผมก็ตกใจ ประเทศไทยมี ISO ด้วยเหรอ เลยถามต่อไปว่า
ผม แล้วอยู่หน่วยงานไหน
เขา ก็ตอบมาเหมือนเดิมว่า "จาก ISO ค่ะ "
ผม คุณมากจากสวิตเชอร์แลน เหรอ ....
เขา (อ๊ำอึ่ง............) ชักตอบไม่ได้ล่ะ เลยถามไปว่า
ผม ตกลงคุณมาจากไหนกันแน่ .....
เขา มาจาก professional XXXXXXXX มาสำรวจข้อมูลด้าน ISO (ไม่อยากเอ่ย)
ผม แล้วคุณสำรวจข้อมูลให้ใคร
เขา (...ก็อ๊ำอึ้ง..อยู่แปปนึง ) จาก CB....ค่ะ
ผม CB ที่ไหน
เขา ไม่สามารถเปิดเผยได้ค่ะ
ผม อ้าว.........แล้วมาถามผมเป็นชุดๆๆเลย ทำไมมาถามได้ คุณมากจาที่ไหนบอกไม่ได้ คุณทำไม่ถูกนะ
เขา (ก็ อ๊ำอึ้งต่อ) .......ตกลงคุณสามารถให้ข้อมูลต่อได้หรือเปล่า.ค่ะ....
ผม ในเมื่อคุณยังไม่เปิดเผยเลย จะมาขอข้อมูลจากผม ผมก็บอกได้เท่านนี้หละ บอกไปก็เกือบหมดแล้ว
เขา ค่ะไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณค่ะ ว่างสาย...................

เซง................พึ่งรู้เดี่ยวนี้เขาหาข้อมูลกับแบบนี้ แถมยังรู้จักชื่อผมด้วย โอ้ว...ถ้าชื่อผมยังรู้ ข้อมูลจะมาถามทำไม อย่างอื่นก็น่าจะรู้หมดหละ อย่าให้รู้นะว่า CB ที่ไหน........................ทำไม่ถูก

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#2 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 13 September 2010 - 01:32 PM

เขาอาจอยากกระทบไหล่คนดังแห่งISOTHAIก็ได้น้องอย่าคิดมากไปน่า
ถือว่าสาวๆโทรมาจีบแล้วกัน

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 13 September 2010 - 01:33 PM

กำ.............

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#4 yingyui_129

yingyui_129

Premium Member

• Power Members

Posted 13 September 2010 - 01:49 PM

เป็น บ.เปิดใหม่อะป่าว คนถามก็น่าจะมือใหม่ด้วย.. เอาน่า ก็ประสบการณ์นี่เนาะ..

#5 Kanoknuy

Kanoknuy

Supreme Member

Posted 13 September 2010 - 01:50 PM

เคยเจอค่ะ

แต่ตอบว่า ยังไม่อยากเปลี่ยน CB ค่ะ เจ้านี้ นายยังปลื้มอยู่
แล้วเค้าก็ขอเบอร์นาย....

เราก็ปฏิเสธ บอกไม่ให้ค่ะ มีงานอื่นรอทำอยู่นะ

#6 Suppadej

Suppadej

Posted 13 September 2010 - 01:59 PM

ขอบคุณสำหรับ FYI ดีๆ นี้ครับ

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#7 iso_man

iso_man

Posted 13 September 2010 - 02:28 PM

พี่ก็ว่าประมาณนั้นแหระเออิอิ ชายท๊อปคนหล่อเขาถามก็คงหาข้อมูลไปเพื่อทำ marketing นะ อย่าไปว่าคนถามเลยถูกกำหนด KPI,JD มาแบบนั้นก็ต้องพยายามทำตามให้ได้ แต่เผอิญไปเจอชายท๊อปเข้าให้เลยโดนถามซะตอบไม่ถูกอิอิ 555.gif

QUOTE((( เอ )) @ Sep 13 2010, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เขาอาจอยากกระทบไหล่คนดังแห่งISOTHAIก็ได้น้องอย่าคิดมากไปน่า
ถือว่าสาวๆโทรมาจีบแล้วกัน

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 captpoom

captpoom

• Interests:QHSSE

Posted 13 September 2010 - 02:52 PM

เคยมีโทรมาหาครับ และก็ชวนให้ไปเปลี่ยน CB ครับ จะได้มีมุมมองใหม่ๆๆ มีส่วนลดให้ด้วยนะครับ
ผมก็แจ้งว่า ยังไม่มี นโยบายให้เปลี่ยนให้ครับ มุมมองเพียบแล้วครับ ...
=============================================
"Cost Saving Without QHSSE Compromise"

#9 DooK

DooK

Posted 13 September 2010 - 02:53 PM

เขาก็หาข้อมูลเพื่อทำการตลาดของเขาแหละครับ ไม่สะดวก ก็บอกปัดไปแค่นั้นเอง
ลายเซ็น

#10 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 13 September 2010 - 03:23 PM

QUOTE(iso_man @ Sep 13 2010, 02:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ก็ว่าประมาณนั้นแหระเออิอิ ชายท๊อปคนหล่อเขาถามก็คงหาข้อมูลไปเพื่อทำ marketing นะ อย่าไปว่าคนถามเลยถูกกำหนด KPI,JD มาแบบนั้นก็ต้องพยายามทำตามให้ได้ แต่เผอิญไปเจอชายท๊อปเข้าให้เลยโดนถามซะตอบไม่ถูกอิอิ 555.gif

อิอิ ซวยเลย..

#11 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 13 September 2010 - 03:24 PM

QUOTE(DooK @ Sep 13 2010, 02:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เขาก็หาข้อมูลเพื่อทำการตลาดของเขาแหละครับ ไม่สะดวก ก็บอกปัดไปแค่นั้นเอง

แต่แนวนี้ไม่เคยเจอ 555 โดนซะ

#12 berseak1

berseak1

Hornor Member

Posted 13 September 2010 - 04:10 PM

นี่ขนาดผู้หญิงโทรนะ ถ้าเป็นเสียงผู้ชาย จะเป็นยังไง

#13 นุกูล

นุกูล

Posted 13 September 2010 - 06:18 PM

hahaha ไม่ใช่รายการล้อกันเล่นเหรอ Top
หน้าที่ใครหน้าที่มันครับน้อง ขออย่าเหยียบตาปลากันเป็นพอครับ มันเจ็บอีหลีเด้อ smiley-eatdrink004.gif

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#14 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 13 September 2010 - 08:02 PM

น่าจะมีใครสักคนที่แอบปลื้ม และอยากศึกษานิสัยใจคอของ Top ว่าดีพอจะเป็น พ่อของลูกเค้าได้หรือเปล่า แต่เค้าคงไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง และก็ไม่กล้าเปิดเผยตัวเองก็เลยใช้วิธีการนี้
ลองนึกดูว่า มีใคร แอบส่งสายตาให้ท็อป โดยที่ท็อปแกล้งทำเป็นว่า เขาไม่ตัวตนบ้าง

น่า...ท็อป คนที่จะมาเป็นแม่ของลูก ขอให้เป็นคนดี ส่วนความสวยความงามเอาแค่ไม่ให้เพื่อนมันพูดว่า 'เฮ้ยยยย นี่ไปขุดมาจากหลุมไหนวะ' ก็พอแย๊ววววว laugh.gif
"

#15 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

Hornor Member

• Interests:ISO, Productivity

Posted 14 September 2010 - 08:08 AM

ว่าแต่ถ้าเป็นผู้ชาย Top คงจะชองมั้ง(ขำๆ 55555)
Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#16 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 14 September 2010 - 08:16 AM

ที่พิมพ์มาให้ดู เหมือนเขาพูดจะพูดดีใช่ไหมล่ะ เหอๆๆ

ถ้าอัดเสียงได้อยากจะให้ฟังจริงๆ รับรอง.....

ก็แค่อยากแชร์.......

ขอบคุณทุกท่านครับ

#17 kater

kater

Posted 14 September 2010 - 10:58 AM

เคยเหมือนกันค่ะพี่ท๊อป เค้าขอสายคนที่ดูแลระบบ เราอ๋อ ใช่ค่ะ มีอะไรให้รับใช้ค่ะ เค้าก้อถามประมาณที่พี่ท๊อปบอกแหละ ได้ ISO ยัง? ได้จากที่ไหน? หมดอายุเมื่อไร? แต่เราก้อตอบไปเท่าที่จะทำได้นะคะ ไม่ได้ตอบทั้งหมด

เฮ้ยยย เดี๋ยวนี้คนโกงเยอะ ระวังๆๆๆ ตัวไว้ ยิ่งเป็นพวก call center น๊ะ สุดยอด.....เซงกับคนพวกนี้จริงๆๆ

#18 ohoh

ohoh

Posted 14 September 2010 - 12:46 PM

แล้วอย่างนี้แปลว่าเขาคิดดีหรือคิดร้ายนะ
จะมีผลต่อเราและบริษัทหรือเปล่าน่า น่ากลัวเหมือนกันเน๊อะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users