Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การประชุมทบทวนระบบ GMP

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 raining

raining

Premium Member

• Power Members

Posted 27 September 2010 - 03:11 PM

โดน CAR จาก surveillance ครั้งที่แล้วค่ะ ว่าไม่พบหลักฐานการประชุมทบทวนระบบ GMP ใน management review
อยากทราบว่าจะระบุหัวข้อ การทบทวน ใน Management review ว่าอย่างไรคะ

#2 pt_tik

pt_tik

Posted 01 October 2010 - 07:31 PM

ใช่ค่ะขอด้วยคนค่ะ ยังไม่เคยทำเหมือนกันค่ะ smiley-angry017.gif

#3 Quality Code

Quality Code

Posted 01 October 2010 - 07:41 PM

ขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมนะจ๊ะ โรงงานทำระบบแค่ GMP ใช่รึเปล่าจ๊ะ หรือว่าทำ ISO 9001 ด้วย ถ้าทำ ISO 9001 ให้ลองดูข้อกำหนดที่ 5.6.2 จ๊ะ จะระบุวาระการประชุมทั้งหมด 7 วาระค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ทำ อาจจะต้องลองคุยภาพรวมการประยุกต์ใช้ระบบ GMP ในโรงงานของเราค่ะ ว่าภาพรวมแล้ว โรงงานเรา ยืนยันได้หรือไม่ว่า ระบบ GMP ยังคงใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพค่ะ โดยอาจจะเอาผลจากการทำ IQA มาประชุมร่วมกันก็ได้ค่ะ
Quality Code - We are your coach

#4 raining

raining

Premium Member

• Power Members

Posted 02 October 2010 - 09:29 AM

QUOTE(Quality Code @ Oct 1 2010, 07:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมนะจ๊ะ โรงงานทำระบบแค่ GMP ใช่รึเปล่าจ๊ะ หรือว่าทำ ISO 9001 ด้วย ถ้าทำ ISO 9001 ให้ลองดูข้อกำหนดที่ 5.6.2 จ๊ะ จะระบุวาระการประชุมทั้งหมด 7 วาระค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ทำ อาจจะต้องลองคุยภาพรวมการประยุกต์ใช้ระบบ GMP ในโรงงานของเราค่ะ ว่าภาพรวมแล้ว โรงงานเรา ยืนยันได้หรือไม่ว่า ระบบ GMP ยังคงใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพค่ะ โดยอาจจะเอาผลจากการทำ IQA มาประชุมร่วมกันก็ได้ค่ะ

ที่บ. ทำ ISO9001 กับ GMP ค่ะ

มีการประชุมครบทั้ง 7 วาระ แต่ auditor (จาก SGS)บอกว่าไม่พบวาระการประชุมทบทวนระบบ GMP ในรายงานการประชุมทบทวบฝ่ายบริหารค่ะ
จะต้องเพิ่มเป็นอีกวาระหรือเปล่าค่ะ ที่สำคัญอยากดูตัวอย่างค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users