Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

complaint เรื่องเส้นผม

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 nonefat

nonefat

Super Member

Posted 20 June 2010 - 09:33 PM

ได้รับข้อร้องเรียน เรื่องเส้นผมปนไปกับงานค่ะ เราก็มีหมวกให้ใส่แล้ว แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่ โรงงานอาหารที่อื่นใช้หมวกแบบใดกันบ้างคะ รบกวนแชร์ ๆ กันหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

#2 ติวเตอร์

ติวเตอร์

Super Member

Posted 20 June 2010 - 10:06 PM

QUOTE(nonefat @ Jun 20 2010, 09:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้รับข้อร้องเรียน เรื่องเส้นผมปนไปกับงานค่ะ เราก็มีหมวกให้ใส่แล้ว แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่ โรงงานอาหารที่อื่นใช้หมวกแบบใดกันบ้างคะ รบกวนแชร์ ๆ กันหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

โรงงานผมใช้หมวกแบบมีตาข่ายปิดด้านหลัง ใส่หมวก2ชั้นครับ ก็มีปัญหาเส้นผมบ้าง ผู้บริหารเลยมีมาตรการให้qc เดินกลิ้งพนักงานทุกๆ 1ชมครับ ตั้งแต่เช้าจดเย็น ปัญหาเลยหายไปครับ แต่ตอนสุ่มตรวจผลิตภัณฑ์ก็มีเจอบ้างแต่น้อยๆลง ถ้าจะให้ดีเอาหมวกแบบมีผ้าคลุมจะดีมากๆแต่พนักงานจะร้อนหากไม่มีแอร์

#3 kook_1985

kook_1985

Premium Member

• Power Members

Posted 05 August 2010 - 02:12 PM

ที่โรงงานก็ใช้หมวกที่มีตาข่ายด้านหลังค่ะ
พนักงานจะมีการกลิ้งผม โดยคิวซีจะตรวจความเรียบร้อยในการสวมหมวก
และการกลิ้งผม ก่อนการเข้างานทุกครั้งค่ะ และมีการตรวจสอบจากหัวหน้าคิวซีอีกครั้งค่ะ smiley-signs003.gif

#4 PomPam

PomPam

Premium Member

• Power Members

Posted 05 August 2010 - 02:21 PM

สงสัยต้องให้พนักงานโกนผมแล้วครับ คริ คริ คริ .... ล้อเล่นครับ

กรณีนี้ถ้าต้องการใช้จำนวนมากหลายใบ คุณอาจแจ้งไปยัง Supplier ที่จัดจำหน่าย โดยให้ Supplier นำตัวอย่างหลายๆ แบบมาทดลองในที่หน้างานดูก็ได้ครับ ทั้งนี้ต้องดูความเหมาะสมในการใช้หน้างาน

#5 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 05 August 2010 - 02:32 PM

ที่ทำงานใช้แบบนี้ค่ะ ผ้าจะออกมัน ๆ มีตาข่าย 2 ด้าน ระบายอากาศ ป้องกันฝุ่นละอองได้ค่อนข้างดี
มียางรัดด้านหลัง เหมาะกับกานทำงานทั้งในห้องแอร์ และที่อากาศร้อน ซักได้

ทำสำคัญก็ต้องหมั่นตรวจสอบพนักงานของเราด้วยให้ใส่อย่างถูกวิธี และสม่ำเสมอ
บางที่คลุมทั้งหน้าเลยก็มีค่ะ เหลือแต่ตา ลองดูนะค่ะ เผื่อได้ไอเดียเพิ่มเติม

Attached Images

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users