Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

โรงงานที่ทำระบบ GMP ใช้อะไรมาเป็นฝาครอบหลอดไฟป้องกันการแตกหักคะ

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 ka_pream

ka_pream

Super Member

Posted 25 May 2010 - 09:19 AM

ขณะนี้โรงงานอยู่ในระหว่างการปรับปรุงสถานที่แล้วค่ะ
ในขั้นตอนของการติดตั้งฝาครอบหลอดไฟ
มีพี่ๆสมาชิกท่านไหนพอจะทราบไหมคะว่าฝาครอบหลอดไฟทำมาจากอะไร
และหาได้จากที่ไหน มีที่ไหนที่เค้ารับติดตั้ง รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
หากว่าพี่ท่านไหนมีภาพตัวอย่างด้วย จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

พรีม happy.gif

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 25 May 2010 - 08:05 PM

ฝาครอบหลอดไฟ ทำมาจากพลาสติกแข็ง Hard Plastic ครับ

หรืออาจจะใช้พวก Acrylic ก็ได้ครับ

ยังไม่เคยเห็นวัสดุอะไรที่พิเศษไปมากกว่านี้ครับ

#3 kusaka

kusaka

Supreme Member

• Power Members

Posted 25 May 2010 - 09:44 PM

หาซื้อได้ตาม Home Pro ครับ
ถ้าซื้อเยอะแนะนำให้ซื้อกับบริษัทที่ขายโคมไฟโดยเฉพาะจะดีกว่าครับ ถูกกว่า

#4 ka_pream

ka_pream

Posted 26 May 2010 - 08:34 AM

QUOTE(Food Safety @ May 25 2010, 08:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ฝาครอบหลอดไฟ ทำมาจากพลาสติกแข็ง Hard Plastic ครับ

หรืออาจจะใช้พวก Acrylic ก็ได้ครับ

ยังไม่เคยเห็นวัสดุอะไรที่พิเศษไปมากกว่านี้ครับ

ขอบพระคุณ คุณ'Food Safety' มากนะคะ
สำหรับข้อมูลทั้งหมด

#5 ka_pream

ka_pream

Posted 26 May 2010 - 08:35 AM

QUOTE(kusaka @ May 25 2010, 09:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หาซื้อได้ตาม Home Pro ครับ
ถ้าซื้อเยอะแนะนำให้ซื้อกับบริษัทที่ขายโคมไฟโดยเฉพาะจะดีกว่าครับ ถูกกว่า

ขอบพระคุณ คุณ'kusaka' มากนะคะ
สำหรับข้อมูลทั้งหมด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users