Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

///Brain storm// ร่วมกัน Review แบบทดสอบระบบคุณภาพ

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 28 March 2010 - 09:31 PM

วันที่ 1 เมษายน ที่จะถึงเนี่ย จอมโจรฯ มีฝึกอบรมข้อกำหนดคุณภาพให้ manager ที่อยู่ back office ที่ยังไม่เค้ยไม่เคย
มีส่วนร่วมใดๆ มาก่อน แต่ตอนนี้ต้องเข้ามามีส่วนร่วมอย่างจริงจัง

จอมโจรฯ ใคร่ขอให้เพื่อนสมาชิกช่วย จอมโจรฯ ทดลองทำ และทบทวนข้อสอบให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น

ขอบคุณที่ร่วมกันทดลองทำข้อสอบ รวมทั้งให้ข้อเสนอแนะด้วยนะครับ

จอมโจรฯ

Attached Files

"

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 29 March 2010 - 09:30 AM

อิอิ สุดยอด !!!!!!!!!!!!!!

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 Chatchy

Chatchy

Premium Member

• Power Members
  • Interests:-

Posted 29 March 2010 - 09:59 AM

"ขอบคุณมากเลยครับ"

แต่พอจะมีเฉลยมั้ยครับ จะได้ทำความเข้าใจมากขึ้น
ช่วงนี้เตรียมตรวจอ่านให้เข้าใจอยู่
เพราะพฤษภาคมผมก็จะต้องอบรม
ISO 9001:2008 LEAD AUDITOR COURSE

#4 Ning_kung

Ning_kung

Super Member

Posted 29 March 2010 - 10:22 AM

ข้อสอบดีมากๆ เลยครับ

และขออนุญาตเสนอครับ

ผมคิดว่าน่าจะเพิ่มเรื่องของการกำหนดสมรรถนะที่จำเป็นให้พนักงาน (6.2.2) ในข้อสอบครับ

#5 Chaney5200

Chaney5200

Hornor Member

Posted 29 March 2010 - 10:39 AM

ขอบคุณมากๆ ค่ะ เยี่ยมเลยค่ะ
The gold of an argument should be progress, not victory.

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 29 March 2010 - 10:40 AM

QUOTE(Ning_kung @ Mar 29 2010, 10:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ข้อสอบดีมากๆ เลยครับ

และขออนุญาตเสนอครับ

ผมคิดว่าน่าจะเพิ่มเรื่องของการกำหนดสมรรถนะที่จำเป็นให้พนักงาน (6.2.2) ในข้อสอบครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำ และคำติชมนะครับ
ใน draft ที่ผมทำไว้นั้น มีเรื่องที่คุณ ning_kung เสนอมาเหมือนกัน แต่ด้วยความที่อยากให้ข้อสอบ
อยู่ที่เลข 30 ถ้วนๆ จึงตัดเรื่องกำหนดทักษะออกไป 2 ข้อ ดูตัวอย่างจากต้นฉบับนะครับ

9) ใครที่มีคุณสมบัติเหมาะสมที่สุดที่จะเป็นตัวแทนผู้บริหาร ที่เรียกว่า “QMR”
ก. เอ๋ QA manager เคยผ่านงานกับบริษัทที่ได้ทำระบบ ISO9001 ในฐานะคณะทำงาน
ข. สอนราม ผู้จัดการลูกค้าสัมพันธ์ มีความรู้และความเข้าใจเกี่ยวกับระบบคุณภาพ พูดเสียงภาษาอังกฤษชัดกว่าเสียงภาษาไทย
ค. เก๋ หัวหน้างานความปลอดภัย เคยผ่านการฝึกอบรมข้อกำหนด iso 9001 & 14001
ง. หน่อง ลูกชายคนโตของเจ้าของบริษัท มีบุคลิกภาพดี พูดจาไพเราะ หน้าตาหล่อเหลา จบการศึกษาจากต่างประเทศ

12) ข้อใด เป็นคุณสมบัติที่จำเป็นของพนักงานฝ่ายผลิต
ก. ฟัง พูด อ่าน เขียนภาษาไทยคล่องแคล่ว ถนัดทำโอที
ข. ทักษะการนำเสนอผลงาน
ค. ความสามารถในการเจรจาต่อรอง
ง. คุยกับคนต่างชาติรู้เรื่อง

"

#7 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 01 April 2010 - 11:12 AM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Mar 28 2010, 09:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันที่ 1 เมษายน ที่จะถึงเนี่ย จอมโจรฯ มีฝึกอบรมข้อกำหนดคุณภาพให้ manager ที่อยู่ back office ที่ยังไม่เค้ยไม่เคย
มีส่วนร่วมใดๆ มาก่อน แต่ตอนนี้ต้องเข้ามามีส่วนร่วมอย่างจริงจัง

จอมโจรฯ ใคร่ขอให้เพื่อนสมาชิกช่วย จอมโจรฯ ทดลองทำ และทบทวนข้อสอบให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น

ขอบคุณที่ร่วมกันทดลองทำข้อสอบ รวมทั้งให้ข้อเสนอแนะด้วยนะครับ

จอมโจรฯ

ขออนุญาต
ดันไว้ก่อน ป๋าสอนไว้ครับ 4228.gif
"

#8 Suppadej

Suppadej

Posted 01 April 2010 - 11:47 AM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Apr 1 2010, 11:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออนุญาต
ดันไว้ก่อน ป๋าสอนไว้ครับ 4228.gif

พี่ต้อมครับ
วันนี้ Effective แล้วนี่ครับ อิอิ
เมื่อเช้าแทบไม่อยากตื่นเลยครับ (พี่ก็ทายผลเกือบแม่นเหมือนกันนะครับ)
ดีนะครับที่ปืนโตไม่แพ้ แต่อาการล่อแร่เหลือเกินครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users