Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กำลังแก้ปัญหาเกี่ยวกับเว็บอย่างสุดฤทธิ์ ขอให้รอกันนิดนะครับ

• This topic is locked This topic is locked
12 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 14 May 2009 - 10:35 AM

เนื่องจากช่วงที่ผ่านมา มีผู้ไม่หวังดี เข้าโจมตีเว็บ โดยแฮกผ่าน FTP ประมาณว่ามีกุญแจเข้าบ้านเราได้ ว่างั้นเถอะ แต่ยังมารยาทดี ไม่ได้เผาบ้านให้วอดวาย ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ angry.gif

แต่ก็สามารถเอา สิ่งไม่พึงประสงค์มาหย่อน มาป้ายตามห้องหับต่างๆ ที่ทำให้เว็บไม่ค่อยสมประกอบ ต้องไล่ลบ ไล่แก้กันจนแทบไม่ได้ทำการทำงาน

คนสร้างกับคนทำลายนี่ ความยากง่ายมันต่างกันเยอะ แต่บางคนก็มีความสุขกับการได้ทำลาย ไม่รู้ตอนเด็กเตี่ยกับม๊ามันสอนมายังไง

กำลังพยายามแก้ไขครับ หลายอย่างผมแก้ไขเองไม่ได้ ต้องหาหมอผีมาปราบ

รออีกนิดนะครับ biggrin.gif

#2 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 14 May 2009 - 10:52 AM

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่เว็บมาสเตอร์
anigif10.gif toyou.gif
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#3 o-ple

o-ple

Hornor Member

Posted 14 May 2009 - 10:53 AM

QUOTE(webmaster @ May 14 2009, 10:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากช่วงที่ผ่านมา มีผู้ไม่หวังดี เข้าโจมตีเว็บ โดยแฮกผ่าน FTP ประมาณว่ามีกุญแจเข้าบ้านเราได้ ว่างั้นเถอะ แต่ยังมารยาทดี ไม่ได้เผาบ้านให้วอดวาย ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับ angry.gif

แต่ก็สามารถเอา สิ่งไม่พึงประสงค์มาหย่อน มาป้ายตามห้องหับต่างๆ ที่ทำให้เว็บไม่ค่อยสมประกอบ ต้องไล่ลบ ไล่แก้กันจนแทบไม่ได้ทำการทำงาน

คนสร้างกับคนทำลายนี่ ความยากง่ายมันต่างกันเยอะ แต่บางคนก็มีความสุขกับการได้ทำลาย ไม่รู้ตอนเด็กเตี่ยกับม๊ามันสอนมายังไง

กำลังพยายามแก้ไขครับ หลายอย่างผมแก้ไขเองไม่ได้ ต้องหาหมอผีมาปราบ

รออีกนิดนะครับ biggrin.gif

Web master คะ
ปัญหาที่เกิดขึ้น ไม่ทราบว่าส่งผลกับบางกระทู้ไม่สามารถอ่านได้ด้วยรึป่าวคะ
เมื่อวานเปิ้นเข้าไปหา check list ISO 14001 ตาม link ด้านล่างนี้น่ะค่ะ
แต่ไม่สามารถอ่านได้ค่ะ ถึงแม้จะเปลี่ยน font แล้วก็ตาม
ก็จะเป็นตัวประมาณนี้อ่ะค่ะ ... ู๑›7oŸฮn›ฟ4

http://www.isothai.c...l...iew&iden=90

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ ......... จะได้กลับมาเหมือนเดิมค่ะ toyou.gif

(คนทำลายนี่ก็ไม่น่ารักเลยนะคะ ...... ทำกันได้)

#4 iso_man

iso_man

Posted 14 May 2009 - 11:17 AM

พวกชอบลองของนะท่าน Web เรียนมาแล้วเอามาทำลายคนอื่นๆ เขาเรียกสะใจตูคนอื่นช่างมัน ไม่รู้สังคมไทยหรือโลกนี้คนแบบนี้เมื่อไรจะหมดไป เว๊ปที่มีสาระเขาไว้บำรุงสมอง ทำไมไม่ไปลบ web โป๊ หรือ Web ไม่เหมาะสมบ้างเหนอ ช่างทำด้าย ผมขอประนามท่านที่ทำอย่างนี้หากท่านได้เขามาอ่านนะ เป็นกำลังใจให้ web นี้อยู่คู่คนทำระบบต่อไป สู้โว๊ย
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 14 May 2009 - 11:18 AM

ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า ถึงขนาดต้องพึ่งคุณไสยกันเลยทีเดียวนะคะ
ขอให้แก้ไขได้โดยเร็วนะคะ ตอนนี้เข้าลำบากจัง ฟ้องเจอไวรัสอยู่เลย
แถมช้าอืด อีกต่างหาก..อิอิ (Net แรงพอสมควรนะคะ 3 เมก) laugh.gif

#6 kitty111

kitty111

Premium Member

• Power Members

Posted 14 May 2009 - 11:22 AM

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ web master ด้วยอีกแรงนะคะ anigif10.gif

#7 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

Posted 14 May 2009 - 11:37 AM

ใครนะใจร้ายจัง
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณเวปค่ะ
สู้สู้ tongue.gif biggrin.gif laugh.gif cool.gif rolleyes.gif

kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#8 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 14 May 2009 - 11:55 AM

ปัญหาเกี่ยวกับโหลดไม่ได้ เป็นภาษาต่างดาว ใช่หมดครับ ไวรัสด้วยก็เช่นกัน

#9 non

non

Supreme Member

Posted 14 May 2009 - 12:17 PM

QUOTE(kitty111 @ May 14 2009, 11:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเป็นกำลังใจให้คุณ web master ด้วยอีกแรงนะคะ anigif10.gif

เมื่อวานแจ้งลบกระทู้ในชลบุรีไปแล้ว สงสัยจาลบไปแล่ะวันนี้ไม่เห็นแล้ว

แหม....สมัครสมาชิกเข้ามาปุป โพสต์ขยะเข้ามาเลย

พวกเราช่วยกันดูด้วยเด้อ...ครับ

#10 ทิ.

ทิ.

Posted 14 May 2009 - 01:03 PM

- Files ที่ฝากไว้ ยังอ่านออก&สามารถ
Download ได้....ครับ!!!

" ʵ

#11 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 14 May 2009 - 01:06 PM

ผมก็ได้แค่ เอาใจช่วยนะครับ.............. สู้ๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#12 นุกูล

นุกูล

Posted 15 May 2009 - 04:44 AM

เอาอีกแล้ว...สู้ๆน่ะครับ ขอให้แก้ปัญหาได้ด้วยดีน่ะครับ

วานบอกถึงคนที่ทำด้วย..web นี้เป็น web ที่ช่วยส่งเสริมและพัฒนาคนทำงานในประเทศไทย ให้สามารถนำความรู้ไปใช้พัฒนาองค์กรให้สามารถแข่งขันและสู้กับต่างชาติได้
อย่าได้เข้ามารังแกกันเลยครับ

ถ้า...มันเป็นเหตุผลในการแข่งขันกันทางธุรกิจ ขอให้แข่งกันแบบแฟร์ๆดีกว่าครับ อย่าใช้รูปแบบนี้เลย...จ๋าขอ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#13 patchara

patchara

Premium Member

Posted 15 May 2009 - 05:42 AM

เป็นกำลังใจให้อีก 1 คนคะ

ก่อนหน้า ก็แปลกใจอยู่คะว่า เว็ปมันแปลกๆไปน๊า
แต่เท่าที่ดูวันนี้ ก็ดูโอเค แล้วนะคะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users