Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มีท่านไหนใช้วิทยากร 9001 จาก MASCI บ้างคะ -

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Meath_A

Meath_A

Posted 21 January 2016 - 03:42 PM

อยากทราบว่าวิทยากร ISO9001 จาก MASCI เป็นยังไงบ้างคะ

อธิบายได้เห็นภาพ เข้าใจกันบ้างไหม

พอดีกำลังจะติดต่อให้มาอบรมข้อกำหนดใหม่ให้ที่บริษัทคะ

#2 nopiso9001

nopiso9001

Supreme Member

• Power Members

Posted 21 January 2016 - 03:51 PM

มีความรู้ ความสามารถทุกท่านครับ

ผมเคยไปร่วมฟังที่BITEC เกี่ยวกับISO9001:2015

ใช้คำอธิบายเข้าใจง่าย

แต่ต้องตรวจสอบประวัติ และ ประสบการณ์ ให้ตรงกับธุรกิจที่ท่านทำอยู่ครับ

เช่นทำFood MASCI ส่ง แนวชิ้นส่วนยานยนต์มาสอน ก็จะไม่ชัดเจน จะเป็นแนวเทาๆ

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 21 January 2016 - 05:06 PM

มีอาจารย์วันชัย  อาจารย์สุภัค  อาจารย์กัสมา   อาจารย์ชวาธิป  อาจารย์ภัคณอร  ทั้งหมดจาก MASCI  เก่งและมีประสบการณ์สอนหลากหลาย

กระบวนการ

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 22 January 2016 - 01:12 PM

วิทยากร masci ก็ OK นะครับถือว่าเป็นให้ความเข้าใจได้ดี ตีโจทย์คำถามได้ตอบท่านได้

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 Meath_A

Meath_A

Posted 22 January 2016 - 03:21 PM

ขอบคุณทุกความเห็นคะ

#6 เด็กใหม่QC

เด็กใหม่QC

Super Member

Posted 23 January 2016 - 01:33 PM

ที่บริษัทก็เคยใช้บริการครับ    ผมว่าอธิบายเข้าใจดีนะครับ   

#7 fixfix

fixfix

Premium Member

• Power Members

Posted 24 January 2016 - 08:20 PM

ผมว่าคิดนอกรกอบ ไม่เห้นจะต้องเป็น CB เลย ใช้อย่า

อิ่นก็ได้ ที่ปรึกษา  หรือ คนที่เชาใจในงานตัวเอง ก้ได้

สุดท้ายคนที่เข้าใจและปฏิบัติได้คือตัวเรา  ชอบใช้วิชาการ มาอบรม สุกท้ายก้ไมรุ้เรื่องเมือนเดิม 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users