Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Envi มือใหม่ ขอคำปรึกษาเรื่องการทำระบบ ISO14001 ค่ะ

ISO14000 ISO14001 การจัดทำระบบ

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 natty_envi

natty_envi

Posted 29 November 2023 - 08:48 AM

สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน เราเป็นเด็กสิ่งแวดล้อมจบใหม่ เพิ่งเคยทำงานเป็นที่แรกค่ะ โรงงานที่ทำอยู่กำลังก่อสร้างและอยู่ระหว่างการ Test ระบบต่างๆ พอดีว่าทางโรงงานต้องการที่จะขอการรับรองระบบ ISO14001 ค่ะ โดยมอบหมายให้เราซึ่งเป็น Envi จัดการ โดยเขาไม่ต้องการจ้าง consult ค่ะ เราเองไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย เอกสารทุกอย่างที่เขียนใหม่เองทั้งหมด อยากจะขอคำแนะนำจากทุกท่านค่ะ ว่าควรเริ่มอย่างไรดีคะ แล้วควรใช้เจ้าไหนในการออกใบรับรองคะ (โรงงานเราเกี่ยวกับการผลิตอาหารสัตว์เลี้ยงค่ะ)

เราเคยอบรมณ์ ISO14001:2015 & ISO45001:2018 มาค่ะ เป็นแบบ Internal Audit

ที่เราลิสต์เจ้าไว้มี SGS / Tuv Nord / bureau veritas ค่ะ ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการขอใบเสนอราคา

ในระหว่างนี้เราต้องทำหรือจัดการอะไรต่อไว้บ้างหรอคะ (เราเริ่มเขียนเอกสารต่างๆ ไว้บ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่หมดเพราะเยอะมากก)

:anigif7:  :anigif6:

#2 pongsitkam67

pongsitkam67

Posted 12 December 2023 - 11:31 AM

สวัสดีค่ะพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน เราเป็นเด็กสิ่งแวดล้อมจบใหม่ เพิ่งเคยทำงานเป็นที่แรกค่ะ โรงงานที่ทำอยู่กำลังก่อสร้างและอยู่ระหว่างการ Test ระบบต่างๆ พอดีว่าทางโรงงานต้องการที่จะขอการรับรองระบบ ISO14001 ค่ะ โดยมอบหมายให้เราซึ่งเป็น Envi จัดการ โดยเขาไม่ต้องการจ้าง consult ค่ะ เราเองไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย เอกสารทุกอย่างที่เขียนใหม่เองทั้งหมด อยากจะขอคำแนะนำจากทุกท่านค่ะ ว่าควรเริ่มอย่างไรดีคะ แล้วควรใช้เจ้าไหนในการออกใบรับรองคะ (โรงงานเราเกี่ยวกับการผลิตอาหารสัตว์เลี้ยงค่ะ)

เราเคยอบรมณ์ ISO14001:2015 & ISO45001:2018 มาค่ะ เป็นแบบ Internal Audit

ที่เราลิสต์เจ้าไว้มี SGS / Tuv Nord / bureau veritas ค่ะ ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการขอใบเสนอราคา

ในระหว่างนี้เราต้องทำหรือจัดการอะไรต่อไว้บ้างหรอคะ (เราเริ่มเขียนเอกสารต่างๆ ไว้บ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่หมดเพราะเยอะมากก)

:anigif7:  :anigif6:

อบรมทีมงานก่อน ให้ครบ เรื่อง  ข้อกำหนด internal audit  ความเสี่ยง  Aspect  บริบท  ผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย  มีผู้รู้กฏหมาย สวล ความปลอดภัย รวบรวมและประเมินความสอดคล้อง หากไม่สอดคล้องต้องทำโครงการ   เกี่ยวกับ  สารเคมี ขยะ น้ำเสีย  และ อื่นๆอีกมากมาย รวมถึงการสร้างระบบ operation control  การบำรุงรักษา การสื่อสาร กาสร้างความตระหนัก

pongsitkam67@gmail.com      

Also tagged with one or more of these keywords: ISO14000, ISO14001, การจัดทำระบบ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users