Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Update ISO 9001: 2008 ขอความรู้จากผู้รู้ด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 Patty

Patty

Posted 01 June 2009 - 10:57 AM

รบกวนท่านผู็รู้ทั้งหลายช่วยสรุปประเด็นสำคัญๆ ที่ต้องมีการ updated ให้สอดคล้องกับ version ใหม่ด้วยค่ะ เอาแบบเข้าใจง่ายๆ เลยค่ะ เพราะในเอกสารอ่านแล้วเข้าใจยากค่ะ

ส่วนงาน IT จำเป็นต้องมี Procedure ด้วหรือไม่ ถ้าเดิมแผนกนี้ถูกจัดไว้เป็น supoort function จำเป็นต้องปรับเข้ามาเป็น core function ใน buisness flow ด้วยหรือไม่คะ

#2 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 01 June 2009 - 11:10 AM

ความเห็นผมนะครับ
ถ้าบ. บริษัท คุณไม่ได้ ทำธุรกิจ เกี่ยวกับ IT
งานIT (งานสารสนเทศ) จัดเป็น SUPPORT PROCESS ครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#3 panisa.k

panisa.k

(@_@)

• Super Power Members

Posted 01 June 2009 - 01:52 PM

ลองอ่านกระทู้นี้ดูค่ะ เผื่อใช้ได้ laugh.gif

http://www.isothai.c...art=#entry11142

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users