Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตรวจ Internal Audit

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 Golfpy

Golfpy

Posted 10 October 2019 - 01:44 PM

ขอสอบถามเรื่องผลการตรวจ IQA ครับ

จากการตรวจพบว่า การสั่งผลิตนั้นจะมีเอกสารเพื่อเป็นการระบุยืนยันในคำสั่งผลิต แต่ตรวจไม่พบการลงชื่ออนุมัติจากทางผู้จัดการแผนก (เอกสารนี้มีช่องสำหรับให้ทาง ผจก.เซนต์ครับ) และงานได้ผลิตไปแล้วครึ่งทาง กรณีนี้จะผิดไหมครับ จะเป็น CAR หรือไม่ครับ และเข้าข่ายข้อกำหนดใดได้บ้างครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่ชี้แนะครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 11 October 2019 - 07:27 AM

วิธีการทำงานของบริษัทเขียนกำหนดไว้หรือไม่ว่าต้องลงนามอนุมัติโดย  ผู้จัดการแผนก

#3 Golfpy

Golfpy

Posted 11 October 2019 - 08:29 AM

เรียนคุณจอมยุทธย่อมมีบาดแผล ครับ

ตรวจสอบแล้ว ใน procedure แล้วไม่เขียนให้ชัดเจนว่า ผจก.ต้องอนุมัติ ครับ..

ฉะนั้น กรณีนี้ก็ไม่ใช่ CAR ใช่ไหมครับ..

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 11 October 2019 - 01:07 PM

เป็นผม  ผมจะให้ข้อสังเกตไว้  แล้วไปตามในการตรวจติดตามครั้งต่อไป

#5 Golfpy

Golfpy

Posted 11 October 2019 - 02:58 PM

เรียนคุณจอมยุทธย่อมมีบาดแผล ครับ

ขอบคุณมากๆครับ... จะนำไปปฎิบัติต่อครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users