Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

GMP , HACCP

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Anocha Janklin

Anocha Janklin

Posted 10 July 2019 - 10:50 AM

พอดีต้องทำการจัดอบรมพนักงานเกี่ยวกับ GMP , HACCP พี่ๆท่านใดพอจะมี สไลด์พรีเซนเป็นแนวทางบ้างครับ 
รบกวนหน่อยนะครับ

#2 aliharee

aliharee

Premium Member

• Power Members

Posted 11 July 2019 - 10:37 AM

สำหรับ GMP ลองปรับใช้ดูครับ

Attached Files

• Attached File  GMP.pdf   4.64MB   769 downloads

#3 CNN-ISO

CNN-ISO

Posted 13 July 2019 - 12:40 PM

สำหรับ GMP ลองปรับใช้ดูครับ

ขอบคุณมากค่ะ

#4 nual ka

nual ka

Posted 26 July 2019 - 11:05 AM

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ค่ะ 

ที่บริษัทต้องการทำ  GMP  ลักษณะงานคือ  สั่งวัตถุดิบ (แก๊สออกซิเจนเหลวมาเก็บที่แท้งค์ใหญ่ แล้ว บรรจุแก๊สออกซิเจนเหลวจากแท้งค์ที่เก็บ ใส่แท้งค์ในรถบรรทุกแก๊ส และส่งให้ลูกค้า โดยการนำไปบรรจุใส่แท้งค์แก๊สออกซิเจนเหลวของลูกค้าที่ที

ลักษณะการดำเนินงานแบบนี้จะทำ GMP แบบไหนค่ะ และขอความช่วยเหลือขอเอกสาตัวอย่างด้วยนะคะ

ขอขอบคุณค่ะ

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 26 July 2019 - 12:05 PM

GMP เรื่องการควบคุมการปนเปื้อนของสายหรือท่อที่จะเติมจาก Storage tank ไปยังถังเล็ก  ต้อง Purge ไล่สายก่อนบรรจุ

การชี้บ่ง Lot Liquid gas   อายุถังเล็ก   pressure gauge ถูกต้องแม่นยำหรือไม่

COA Impurity ของ GAS แต่ละ Lot

พื้นที่เติมแก็สมีการควบคุมความสะอาดแค่ไหน  เป็นต้น

#6 BoonISO

BoonISO

Premium Member

• Power Members

Posted 28 July 2019 - 05:43 PM

ขอบคุณค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users