Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รับจ้างผลิต

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 Autoboy

Autoboy

Premium Member

• Power Members

Posted 25 May 2009 - 03:27 PM

ของถามท่านผู้รู้ครับ

สงสัยว่าถ้ากระบวนการของเราแค่รับจ้างผลิต คือผลิตกระแสไฟฟ้า เนี่ยเราสามารถขอยกเว้นข้อกำหนด 7.1, และ 7.3 เลยได้มั้ยครับ

7.1 ขอยกเว้นเนื่องจากรับจ้างผลิตอย่างเดียว ไม่มีกระบวนการ APQP

7.3 ขอยกเว้นเนื่องจากรับจ้างผลิตอย่างเดียว ไม่มีกระบวนการออกแบบ

ถูกต้องตาม ISO 9001:2008 มั้ยคร้าบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 Pui11

Pui11

Supreme Member

• Power Members

Posted 25 May 2009 - 05:46 PM

ขอตอบแบบไม่เป็นทางการนะคะว่า
ขอยกเว้นข้อ 7.3 ได้หากที่บริษัทไม่มีการออกแบบเอง โดยได้แบบมาจากบริษัทที่จ้างให้ทำสามารถยกเว้นได้คะ
แต่ข้อ 7.1 จำเป็นที่จะต้องมีเพราะในการผลิตสินค้าขึ้นมาจะต้องมีแผนคุณภาพเพื่อนำไปปฏิบัติงานค

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users