Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง Management Review ค่ะ

Management Review Management Review ผู้บริหาร การทบทวนโดยผู้บริหาร

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Rungnapha2535

Rungnapha2535

Super Member

Posted 11 June 2019 - 01:17 PM

ขอตัวอย่าง Management Review  ของเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยค่ะ 

ikomchana@gmail.com  ขอบคุณค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 June 2019 - 11:23 AM

ขอตัวอย่าง Management Review  ของเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยค่ะ 

ikomchana@gmail.com  ขอบคุณค่ะ

ปกติ Management review ผู้ที่มีเอกสารอยู่จะไม่ค่อยให้ตัวอย่างหรอกครับเพราะเป็นเนื้อหาความลับองค์กรของเขาเอง ขนาดที่ปรึกษายังไม่กล้าขอจากลูกค้าเลย เป็นอันว่าคุณสงสัยตรงไหนผมว่ามาลองถามเป็นข้อๆ หรือ นำสิ่งที่คุณคิดว่าจะนำเข้าประชุมมาขอความเห็นจะดีกว่านะครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Rungnapha2535

Rungnapha2535

Super Member

Posted 12 June 2019 - 02:44 PM

ปกติ Management review ผู้ที่มีเอกสารอยู่จะไม่ค่อยให้ตัวอย่างหรอกครับเพราะเป็นเนื้อหาความลับองค์กรของเขาเอง ขนาดที่ปรึกษายังไม่กล้าขอจากลูกค้าเลย เป็นอันว่าคุณสงสัยตรงไหนผมว่ามาลองถามเป็นข้อๆ หรือ นำสิ่งที่คุณคิดว่าจะนำเข้าประชุมมาขอความเห็นจะดีกว่านะครับ

1.สถานะ การดำเนินการทบทวนก่อนหน้า

(Previous action status) 2.การเปลี่ยนแปลงในประเด็นภายในและภายนอก (Changes in external and internal issues that are relevant to the quality management system) 3.    ผลการประเมิน  ความพึงพอใจลูกค้า และข้อมูลจากผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย   (Customer satisfaction and feedback from relevant interested parties)   4.ผลการเฝ้าระวัง ติดตาม และวัตถุประสงค์ด้านคุณภาพ (Results Monitoring and Quality Objectives) 5.สมรรถนะของกระบวนการ / ความสอดคล้องของผลิตภัณฑ์และบริการ   (Process performance and conformity of product and services) 6.ความไม่สอดคล้องและการปฏิบัติการแก้ไข (Non conforming and corrective actions) 7.ผลการตรวจประเมิน (Internal Audit Programs) 8.สมรรถนะของผู้ส่งมอบภายนอก (Supplier / Outsource Performance) 9.ความเพียงพอในทรัพยากร (Sufficiency of resources) 10.ประสิทธิผลของกิจกรรมที่ได้ดำเนินการกับความเสี่ยงและโอกาส (The effectiveness of risks and opportunities) 11. ต้นทุนของเสียด้านคุณภาพ (F- Cost) 12. ประสิทธิภาพการรับประกัน (Guarantee Product)  13. ประสิทธิภาพการรับประกัน และวิเคราะห์ความเสี่ยง FMEA (Guarantee Product and Review FMEA) 14.ผลความล้มเหลว และผลกระทบด้านความปลอดภัย หรือสภาพแวดล้อม (Failure results And security implications) 15ข้อเสนอแนะในการปรับปรุง (Suggestions for improvement)

หัวข้อที่ บริษัทกำหนดไว้เดิมค่ะ ไม่ทราบว่าเหมาะไหม มีหัวข้อไหนที่ต้องเพิ่มเติมอีกไหมค่ะ  หรืออันไหนไม่จำเป็นควรตัดทิ้ง

#4 iso_man

iso_man

Posted 12 June 2019 - 03:56 PM

ขอบคุณค่ะ พอดีสงสัยเรื่องหัวข้อที่ต้องใส่ลงไปน่ะค่ะ  สำหรับ IATF16949 ค่ะ

หัวข้อเดิมของบริษัท  มีเรื่อง ประสิทธิภาพการรับประกัน (Guarantee Product)

เราต้องใส่เอกสารอะไรรับรอง หรือใส่ข้อมูลอะไรค่ะ

เจ้าหน้าที่คนเก่าใส่ไว้ว่า  เนื่องจากบริษัทฯ เป็นผู้ผลิต Second Tier จึงไม่ได้มีกิจกรรมดังกล่าว จึงไม่ประยุกต์ใช้

สำหรับ กรณีพบปัญหาในการสืบย้อนกลับข้อมูล บริษัทสามารถนำส่งข้อมูลสนับสนุนให้ลูกค้าได้

พอดีพยายามหาข้อกำหนดแล้วเตไม่รู้เป็นข้อกำหนดอะไร  สามารถตัดออกได้ไหมค่ะ

ไม่รู้ที่เขาเขียนไว้มันถูกหรือเปล่าน่ะค่ะ

หัวข้อนี้ใน IATF ไม่มีแล้วครับในการนำเข้าประชุมทบทวน  แต่กำหนดเป็น ชิ้นงานที่เสียกลับมาจากผู้ใช้งานจริง ซึ่งหมายถึงผู้ใช้รถไม่ใช่ลูกค้าขององค์กร ถ้ามีก็ระบุถ้าไม่มีก็ให้แจ้งว่าไม่มี

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#5 iso_man

iso_man

Posted 13 June 2019 - 12:05 PM

1.สถานะ การดำเนินการทบทวนก่อนหน้า

(Previous action status) 2.การเปลี่ยนแปลงในประเด็นภายในและภายนอก (Changes in external and internal issues that are relevant to the quality management system) 3.    ผลการประเมิน  ความพึงพอใจลูกค้า และข้อมูลจากผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย   (Customer satisfaction and feedback from relevant interested parties)   4.ผลการเฝ้าระวัง ติดตาม และวัตถุประสงค์ด้านคุณภาพ (Results Monitoring and Quality Objectives) 5.สมรรถนะของกระบวนการ / ความสอดคล้องของผลิตภัณฑ์และบริการ   (Process performance and conformity of product and services) 6.ความไม่สอดคล้องและการปฏิบัติการแก้ไข (Non conforming and corrective actions) 7.ผลการตรวจประเมิน (Internal Audit Programs) 8.สมรรถนะของผู้ส่งมอบภายนอก (Supplier / Outsource Performance) 9.ความเพียงพอในทรัพยากร (Sufficiency of resources) 10.ประสิทธิผลของกิจกรรมที่ได้ดำเนินการกับความเสี่ยงและโอกาส (The effectiveness of risks and opportunities) 11. ต้นทุนของเสียด้านคุณภาพ (F- Cost) 12. ประสิทธิภาพการรับประกัน (Guarantee Product)  13. ประสิทธิภาพการรับประกัน และวิเคราะห์ความเสี่ยง FMEA (Guarantee Product and Review FMEA) 14.ผลความล้มเหลว และผลกระทบด้านความปลอดภัย หรือสภาพแวดล้อม (Failure results And security implications) 15ข้อเสนอแนะในการปรับปรุง (Suggestions for improvement)

หัวข้อที่ บริษัทกำหนดไว้เดิมค่ะ ไม่ทราบว่าเหมาะไหม มีหัวข้อไหนที่ต้องเพิ่มเติมอีกไหมค่ะ  หรืออันไหนไม่จำเป็นควรตัดทิ้ง

ขั้นต่ำยึดตามข้อกำหนด ISO9001&IATF16949 ที่ระบุใน STD. ได้เลยครับ ส่วนเพิ่มจากนั้นแล้วแต่องค์กร

#6 yingramnayy

yingramnayy

Posted 28 May 2020 - 01:51 PM

รบกวนขอด้วยนะคับบ email :manapat.yingram08@gmail.com

Also tagged with one or more of these keywords: Management Review, Management, Review, ผู้บริหาร, การทบทวนโดยผู้บริหาร

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users