Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอ Procedure ออกแบบและพัฒนาผลิตภัณฑ์ หน่อยครับ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 bom20773

bom20773

Posted 27 June 2018 - 11:15 AM

เรียน สมาชิกทุกท่าน 

ผมพึ่งเข้ามาทำงานใน บริษัทเคมี ผลิตเคมีเป็นสินค้าหลัก ได้เพีนง 3 เดือน
ในตำแหน่ง R&D  ยังไม่ผ่านโปรเลยครับ เค้าก็ให้ผมเขียน เอกสารฉบับนี้
นี้ใกล้จะครบกำหนดเวลาต่อ ISO 9001 2015 

แล้ว แผนกผม ซึ่งมีผมเพียงคนเดียว RD แล้วเมื่อจะยุ่งยากมากๆด้วย
ทั้ง INPUT 
OUTPUT 
CHANGE  OUTPUT

ผมไม่เข้าใจเลยครับ และ ยังไม่มีเอกสารอะไรเลยครับ ตามตรงคือท้อมากเลยครับ 

รบกวนพี่ๆ ผู้เชี่ยวชาญใน WEB BOARD นี้กรุณาให้ความอนุเคราะห์ตัวอย่างเอกสาร
เพื่อเป็นแนวทางให้ผมเถอะครับ ..........................หมดหนทางจริงๆจึงได้มาตั้งกระทู้
นายผม อายุ 70 ปี ท่านไม่ไหวแล้ว แก่มากช่วยอะไรผมไม่ได้เลย คนในโรงงานก็ ตัวใครตัวมัน 
หัวเดียวกระเทียมลีบมากเลยครับ ตอนนี้ 

...................................................................................................................

bom20773@hotmail.com

อีเมล์นะครับ 
ขอบพระคุณผู้มีใจกรุณาทุกท่านครับ

#2 IATF MAN

IATF MAN

Supreme Member

• Power Members

Posted 27 June 2018 - 01:52 PM

เรียน สมาชิกทุกท่าน 

ผมพึ่งเข้ามาทำงานใน บริษัทเคมี ผลิตเคมีเป็นสินค้าหลัก ได้เพีนง 3 เดือน
ในตำแหน่ง R&D  ยังไม่ผ่านโปรเลยครับ เค้าก็ให้ผมเขียน เอกสารฉบับนี้
นี้ใกล้จะครบกำหนดเวลาต่อ ISO 9001 2015 

แล้ว แผนกผม ซึ่งมีผมเพียงคนเดียว RD แล้วเมื่อจะยุ่งยากมากๆด้วย
ทั้ง INPUT 
OUTPUT 
CHANGE  OUTPUT

ผมไม่เข้าใจเลยครับ และ ยังไม่มีเอกสารอะไรเลยครับ ตามตรงคือท้อมากเลยครับ 

รบกวนพี่ๆ ผู้เชี่ยวชาญใน WEB BOARD นี้กรุณาให้ความอนุเคราะห์ตัวอย่างเอกสาร
เพื่อเป็นแนวทางให้ผมเถอะครับ ..........................หมดหนทางจริงๆจึงได้มาตั้งกระทู้
นายผม อายุ 70 ปี ท่านไม่ไหวแล้ว แก่มากช่วยอะไรผมไม่ได้เลย คนในโรงงานก็ ตัวใครตัวมัน 
หัวเดียวกระเทียมลีบมากเลยครับ ตอนนี้ 

...................................................................................................................

bom20773@hotmail.com

อีเมล์นะครับ 
ขอบพระคุณผู้มีใจกรุณาทุกท่านครับ

ผมมีตัวอย่าง แต่ ไม่ใช่ของ เคมีภัณฑ์โดยตรง เป็นอุตสาหกรรม จะเอาไปลองปรุงแต่ง ดูไหมครับ

#3 bom20773

bom20773

Posted 27 June 2018 - 08:56 PM

ผมมีตัวอย่าง แต่ ไม่ใช่ของ เคมีภัณฑ์โดยตรง เป็นอุตสาหกรรม จะเอาไปลองปรุงแต่ง ดูไหมครับ

รบกวนขอตัวอย่างดังกล่าวนะครับ ถึงจะไม่เป็นของเคมีภัณฑ์ โดยตรงก็น่าจะสามารถใช้เป็นแนวทางได้เป็นอย่างดี 

ขอบพระคุณครับ รบกวนส่งมาในอีเมล์ bom20773@hotmail.com ครับ ขอบพระคุณครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users